• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phiên bản đặc biệt cho Nokia 5800XM - Orange - Hot !!!

Status
Không mở trả lời sau này.

kaizvn

Bạn Flash hay kg là tùy bạn, đâu có ai ép bạn đâu :). Việc Flash bằng JAF đâu ai nói bạn là JAF sẽ đổi Product Code của máy bạn đâu? Việc đổi hay kg là do bạn chủ động mà :|. Với lại Flash offline thì quan tâm tới Product Code làm gì? :p
quái, tôi nói câu nào đụng chạm tới bác thế :|... chỉ nêu ý kiến khách quan :|, thế mà cũng nghĩ mình đá đểu... zzz.... :(( oan uổng quá Bao đại nhân :((

thanhdhl2003

Các bác làm ơn cho e hỏi với, e đã up thành công lên phiên bản orange, e muốn chuyển đổi ngôn ngữ sang tiếng việt và đã làm theo cách các bác hướng dẫn nhưng đến bước chộn ngôn ngữ có tiếng việt thì e không thấy nó hiện lên trong JAF gì cả thành ra không dam flash, máy e là 5800 red, e không biết có phải do không đúng file ngôn ngữ dành cho 5800 red không mà JAF nó không nhận diện ra được. Bác nào đổi thanh công ngôn ngữ của phiên bản Orange này rồi thì làm ơn post cho e vài hình ảnh hướng dẫn cụ thể cùng với cái file ngôn ngữ mà các bác có được không.

Do bạn chưa cài đặt gói ngôn ngữ Tiếng Việt nên JAF kg thấy. Qua đây down về rồi cài đặt nha bạn. Link : http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=47079

sao minh down file Orange_RM_356 20.0.012.part2.rar k dc hix

Đã kiểm tra, vẫn bình thường bạn ah.

Bác boss cho e hỏi down cái file firmware đấy về rối setup như thế nào, em đâu thấy file setup đâu, không up được như bản cua bác thanhdhl, phải copy mấy cái file đó vào thư mục nào hả bác, bác chỉ cho e với nhé. thanks bác boss

Copy tất cả file vô đây nha bạn: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\

Hoden

Super V.I.P
mình đả up thành công thank anh thanh2003 và bôss113 1 cai.và bây giờ thưởng thức giao điện mới

Hoden

Super V.I.P
sao mình up đúng cách rồi mà trong phần ưng dụng không có chương trình bbc idplayer .không hiểu luôn có bác nào giống mình không,trong quá trình up không bị lỗi gì cả

Vancongtu

hihi cuối cùng cũng chèn xong ngôn ngữ tiếng việt, ah mà bác thanh ơi sau khi đã up lên fw v20 euro và chèn ngôn ngữ, giờ e có thể đổi lại code mặc định ban đầu là 0559676 đc ko vậy?

Hoden

Super V.I.P
change code không vấn đề gì dâu bạn.cho mình hỏi trong phần ưng dụng của bạn có chương trình BBC IPLAYER ko

boss113

sao mình up đúng cách rồi mà trong phần ưng dụng không có chương trình bbc idplayer .không hiểu luôn có bác nào giống mình không,trong quá trình up không bị lỗi gì cả
vì bạn flash ko đúng phiên bản Orange UK GV R (0577533) nên ko có BBC iplaye
http://www.mediafire.com/file/z1h1z0nmmmm/Orange UK GV R (0577533).rar ve ròi flash lại nha
hihi cuối cùng cũng chèn xong ngôn ngữ tiếng việt, ah mà bác thanh ơi sau khi đã up lên fw v20 euro và chèn ngôn ngữ, giờ e có thể đổi lại code mặc định ban đầu là 0559676 đc ko vậy?
nếu bạn thích đổi lại code mẳc định ban đầu thì cứ đổi ko sao cả

Chỉnh sửa cuối:

thanhdhl2003

cái phiên bản này ko sử dụng wap dc.....

Vấn đề này có nói ở mấy trang trước rồi. bạn xem lại nha. Thực ra là khi Flash bản Orange thì mặc định WAP là cấu hình của mạng Orange nên không có cấu hình của Việt Nam. Bạn Remove và cài lại theo cấu hình của các mạng ở Việt Nam nhé.

mình làm kỷ theo hương dẫn mà vậy phải up lại sao.

Up nhanh mà bạn :D

Hoden

Super V.I.P
đang làm lại và đang chờ,mở máy lên ,trời ơi vẩn không có.vậy là lỗi gì hả các bac.mình làm thật kỹ mà

Hoden

Super V.I.P
mình cài chính xac là 5800 orange UK GV R^0577533^20.0.12^001.vậy vẫn không được.hết đường???

Hoden

Super V.I.P
bây giờ mình sẽ flash lại,cam ơn bạn.uổng wa mới cài cấu hình gprs.

Hoden

Super V.I.P
đã có pm iplayer rồi có lẽ là lần trước mình quên ấn vào chỗ change product code nên thiếu.và bây giờ thành công và phải chỉnh dt lại từ đầu .thank boss113 nha.....

Hoden

Super V.I.P
bạn ơi cho hỏi sao vào cấu hình silent chỉnh chế độ rung;mở hoặc tắt không được.có cách nào chĩnh ko bạn.dù đã khôi phục cài đặt gốc rồi vẫn không hết

thanhdhl2003

trời đất ơi,k ổn tí nào hết.Duyệt web bị out hoài.có ai bị giống mình k

Bạn duyệt Web bằng chương trình mặc định của máy hay bằng Opera? Mình chưa thấy lỗi này, bữa giờ duyệt web ầm ầm :(

bạn ơi cho hỏi sao vào cấu hình silent chỉnh chế độ rung;mở hoặc tắt không được.có cách nào chĩnh ko bạn.dù đã khôi phục cài đặt gốc rồi vẫn không hết

Kiểm tra rồi, bình thường mà :D. Mà nó nhảy chửa ON/OFF hay là bật ON mà máy không rung? :-?

thanhdhl2003

trời đất ơi,k ổn tí nào hết.Duyệt web bị out hoài.có ai bị giống mình k

Bạn duyệt Web bằng chương trình mặc định của máy hay bằng Opera? Mình chưa thấy lỗi này, bữa giờ duyệt web ầm ầm :(

Kiểm tra rồi, bình thường mà :D. Khi chỉnh chế độ rung có chuyển qua lại giữa ON/OFF không hay là bật ON mà máy không rung? :-?

Hoden

Super V.I.P
nó mặc định là off mình chuyển qua on không được ,bấm vao option nó không có chế độ change.

Status
Không mở trả lời sau này.