• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phiên bản edit lại từ CFW Vietnamese-05 by ThanhTungHT cho 5530 & 5800 & X6

Radium

Moderator
Các bác cho em hỏi CFW bản này pin trâu hơn FW gốc nhiều ko ạ em xài fw gốc ngày sạc mấy lần tại hay coi Phim linh tinh:(:(:(:(
À tiện đây các bác cho hỏi pin 5530 có loại nào ngon hơn ko em xin cái thông số, ngoài bl-4u ra còn xài đc pin nào khác ko. Của em nó ghi mỗi Bl-4u 1000mA hết chả thấy j nữa8-|

dùng cfw thì tốn pin hơn ofw
pin cho 5530 chỉ có 4u thôi. Bạn có thể tìm các hiệu pin khác để thay thế nếu k đủ tiền sắm pin zin. 5530 thì pin yếu sẵn rồi bạn. :D

leejiah

pin cho 5530 chỉ có 4u thôi. Bạn có thể tìm các hiệu pin khác để thay thế nếu k đủ tiền sắm pin zin. 5530 thì pin yếu sẵn rồi bạn. :D

Cái em quan tâm là chất lượng cơ em nghe thiên hạ đồn đại pin chất lượng cao Galilio gì đấy, em search thấy có ghi loại ghi 1600mA so vs pin sẵn trong máy 1000mA thì thế nạo ạ em dối Vật lí lắm:|

Radium

Moderator
Cái em quan tâm là chất lượng cơ em nghe thiên hạ đồn đại pin chất lượng cao Galilio gì đấy, em search thấy có ghi loại ghi 1600mA so vs pin sẵn trong máy 1000mA thì thế nạo ạ em dối Vật lí lắm:|

pin Galilio thì ngoN đó bạn

leejiah

Bác ơi CFW thì pin xài lâu hơn ofw chứ cái này quan trọng à nha nói chính xác em còn cài :D:D

Radium

Moderator
Bác ơi CFW thì pin xài lâu hơn ofw chứ cái này quan trọng à nha nói chính xác em còn cài :D:D

bản này pin rất tốt. Lâu lắm rồi mình chưa xài ofw nên k đánh giá được. Chỉ nghe các tiền bối đi trước nói vậy :D dùng cfw có nhiều cái lợi lắm đó.

leejiah

bản này pin rất tốt. Lâu lắm rồi mình chưa xài ofw nên k đánh giá được. Chỉ nghe các tiền bối đi trước nói vậy :D dùng cfw có nhiều cái lợi lắm đó.

Bác Radium h đang xài bản nào thế, bản này hay bản edit ''trâu cày''8-|

hunter_dimond

Link hiện giờ đã die hết rùi, ko fix đc. MÌnh cũng ko còn giữ bản cfw nào. Nên tạm thời close topic nhé

leejiah

http://www.mediafire.com/?baqgooof9f2t55p
Links MF CFW 5530 cho các bác, em vừa mới cài CFW bản này. Các bác cho hỏi tại sao nó ko chịu cập nhât tự động ngày giờ thế (sống chết em ko cài thủ công đâu):|
A em bít sao rồi, sim VT mới em lắp vào ngồi mân cả tiếng đồng hồ nó ko tự cập nhất nhày h, sim VT cũ lắp vào lại đc ????:O

Chỉnh sửa cuối:

leejiah

Bạn vào mục cập nhật phần mềm rồi cập nhật app "cập nhật ngày giờ". :)

sim VT em mới thay vô nó thế chịu, chứ cập nhât thì bik chứ:D.
Ko ổn, cực kì ko ổn thế này mà các bác ko chịu comment báo hại em, OFW nhe nhạc đang ngon lành vừa CFW bật nhạc nghe thử cứ như nghe trên FM mà tìn hiệu có vấn đề ấy, rất dè nói 1 câu lag ko thể chấp nhận đc đang bực 8-|
À sim VT cũ còn sd đc gói D0, sim VT mới ko có D0 nữa rồi nên ko update time po tay:(

Chỉnh sửa cuối:

maivanbon

bác gup em sủa cfw này theo ý thích của em không: sủa lại thành Tap to unlock dùm em va xoa hộ em cái công cụ "Killme" thak pác ak cai icon may anh nữa

hunter_dimond

tôi mới jaf tối wa xong,cai ttpod ok ma.k can cai pach 4rum lun.

đây là mod tap to unlock
bạn down về -> giải nén -> quăng vào rofs2 -> flash lại
http://www.mediafire.com/?jsqgax34iv4ihf4
còn cái app killme, bạn ko xài thì để đó ko sao đâu, nó cũng chả chiếm bao nhiêu bộ nhớ hết
bây giờ mình ko còn xài S60v5 nữa nên PC cũng ko còn phần mềm nào để cook nữa. Sr nhé

leminhsl92

Bạn có bản cfw x6 này swipe to unlock ko ?
Send mình với .. chứ bản này của bác Thanh Tùng là tap to unlock
Hôm trước các tiền bối có chỉ mình cách thay nhưng vẫn ko được .. đang thấy nản quá :(