• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phiên bản edit lại từ CFW Vietnamese-05 (Nhanh-Mượt) by ThanhTungHT for 523x

xmenhathanh199x

pro nào cho hỏi. mình sửa file 20009fe để ko quét 1 số thư mục như FreeiSMS. nhưng sao khi cài FreeiSMS thì máy vẫn quét ảnh ở thư mục này. ai chỉ giúp mình với. tks!

khangvn

tks bạn quan tâm. nhưng bạn nói rõ đc hơn ko. mình thấy ở file 20009fe có thư mục hidder nhưng trong 102828ac không có, nhưng máy không quét ảnh ở thư mục này.

Edit file 102828ac.txt ở dòng 0x2 thêm thư mục chứa file ims thử xem

Collider

Bạn cho mình hỏi làm cách nào bỏ swipe to unlock và tap to unlock trong các bản CFW hiện nay được không? Mình rất muốn dùng phần mềm slide to unlock cho tùy biến hơn nhưng toàn vướng bọn này nên rất ngứa mắt.
Hơn nữa dùng bàn phím có số ở trên rất khó bấm vì nút đã bé lại càng bé hơn nên muốn quay lại sử dụng bàn phím như trước kia, bạn cho mình biết cách quay trở lại bàn phím cũ.
Tiện thể bạn có thể thêm một nút bấm để vào Menu ngoài màn hình chủ góc dưới cùng thay cho ô Contact được chứ?

Chỉnh sửa cuối:

Radium

Moderator
Bạn cho mình hỏi làm cách nào bỏ swipe to unlock và tap to unlock trong các bản CFW hiện nay được không? Mình rất muốn dùng phần mềm slide to unlock cho tùy biến hơn nhưng toàn vướng bọn này nên rất ngứa mắt.
Hơn nữa dùng bàn phím có số ở trên rất khó bấm vì nút đã bé lại càng bé hơn nên muốn quay lại sử dụng bàn phím như trước kia, bạn cho mình biết cách quay trở lại bàn phím cũ.
Tiện thể bạn có thể thêm một nút bấm để vào Menu ngoài màn hình chủ góc dưới cùng thay cho ô Contact được chứ?

-Xóa cái khoá nào thì bạn down mod đó về so sánh file xóa trong rofs2
-Phím chọn phải thì bạn có thể chỉnh trực tiếp ngoài HS: Tuỳ chọn/Chỉnh sửa/Phím chọn phải

Collider

-Xóa cái khoá nào thì bạn down mod đó về so sánh file xóa trong rofs2
-Phím chọn phải thì bạn có thể chỉnh trực tiếp ngoài HS: Tuỳ chọn/Chỉnh sửa/Phím chọn phải

Cảm ơn bạn nhiều nhé. Thật sự thì dùng bản này của bạn tốt hơn bản gốc của ThanhTungHT nhiều.
Bạn cho mình link các mod đó được chứ? Mình muốn thay bàn phím ngang và thêm một chút hiệu ứng nhưng toàn bị báo Rom lớn quá và không nên flash vào máy.

Chỉnh sửa cuối:

hunter_dimond

Cảm ơn bạn nhiều nhé. Thật sự thì dùng bản này của bạn tốt hơn bản gốc của ThanhTungHT nhiều.

về cơ bản thì nó là CFW của anh Tùng chứ j nữa bạn, chỉ là bác cock3 fix lại 1 số lỗi nhỏ cho hoàn hảo thui

Collider

Chủ topic cho mình hỏi với, mình xóa PhotoBrowse cho nhẹ bớt FW để cho một ứng dụng mình cần vào đó rồi nhưng không xóa được hiển thị trong mục Galery và không biết làm cách nào để quay về bàn phím nằm ngang cũ như FW gốc. Bạn chỉ mình với :|

utsaudoi

Chủ topic cho mình hỏi với, mình xóa PhotoBrowse cho nhẹ bớt FW để cho một ứng dụng mình cần vào đó rồi nhưng không xóa được hiển thị trong mục Galery và không biết làm cách nào để quay về bàn phím nằm ngang cũ như FW gốc. Bạn chỉ mình với :|
bạn tìm cfw nào không có PhotoBrowse trong thư mục hình ảnh và theo đường dẩn Private> 101f4cd2> copy 2 thư mục import và suites rùi qua bên kia xóa lun 2 thư mục kia cho 2 thư mục này vào là đc

Collider

bạn tìm cfw nào không có PhotoBrowse trong thư mục hình ảnh và theo đường dẩn Private> 101f4cd2> copy 2 thư mục import và suites rùi qua bên kia xóa lun 2 thư mục kia cho 2 thư mục này vào là đc

Cảm ơn bạn nhiều nhé. Không biết có bỏ được bàn phím nằm ngang kia để thay bằng bàn phím hồi trước không nữa.

khanh1906

bác nào cho mình hỏi là download file rof2 và core trên kia rồi chép tất cả vào thư mục Phoenix/Products/RM-588 rồi flash luôn ak? hay phải chép thêm file rof3 trong fw gốc rồi mới flash? vì mình thấy cả core và rof2 mới có 6 file mà không có file rof3.

Radium

Moderator
bác nào cho mình hỏi là download file rof2 và core trên kia rồi chép tất cả vào thư mục Phoenix/Products/RM-588 rồi flash luôn ak? hay phải chép thêm file rof3 trong fw gốc rồi mới flash? vì mình thấy cả core và rof2 mới có 6 file mà không có file rof3.

k cần rofs3 nha bạn