• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phiên bản mới của FRING_WIFI & GPRS

at007

soft này chắc ko nói anh em cũng biết hết cả rồi,đây là vesion3.30.(6) của FRING,em đã test cho cho kết quả ok,chất lượng thoại rõ ràng wa SKYPE + GOOGLE talk,chat mượt vói yahoo....tốc độ kết nối nhanh vào internet

EX: mọi cái đều FREE
cài đặt 2 soft nhỏ trước khi cài FRING nha

*** Hướng dẫn sử dụng cho những ai chưa biết***:)

cái này dùng cho WIFI hay GPRS đều được,khi vào wifi,và dùng soft FRING này thì có thể đăng nhập YAHOO,GOOGLE TALK,SKYPE..... .thậm chí cả mns của microsoft nữa bằng nick chát của mình,một điểm nhấn của nó ở đây ngoài chat thông thường nó còn có thể điên thoại Voip miễn phí thông wa SKYPE hay GOOGLE TALK,hiểu nôm na như khi ta chat voie bên YAHOO vậy,phần mềm này rất nhẹ đăng nhập đễ dàng,

+ sau khi cài đặt thành công FRING trên P990i,nó sẽ đòi mình đăng kí 1 acc,có 3 ô

* ô thứ nhất: điền ID của mình để login(tùi các bác muốn lấy tên gì cũng được)
* ô thứ hai: điền nick name......>tùy thích
* ô thứ ba: điền pass

EX:nếu muốn điện thoại miền phí bằng SKYPE or Google Talk,đơn giản bạn chỉ việc đăng kí 1 nick là được,đăng kí như thế nào? bạn vào trang http://www.skype.com/intl/en/downloa...s/downloading,sau đó download PM skype trên PC ,sau khi cài đặt Skype thành công trên pc tiến hành đăng kí 1 acc nhé,tượng tự như đăng kí với Google Talk,mọi việc sau cùng là điền nick và pass vào FRING

+sau khi hoàn thành tất cả các công đoạn trên, bây giờ khi login vào FRING thì việc chat wa YAHOO hay điện thoại miễn phí từ SKYPE đều dễ dàng,chúc mọi người thành công
+ Nếu có gì thắc mắc chúng ta cùng trao đổi ở đâytuy hỏi ki công một tí nhưng các bác sẽ hài lòng với soft này

+download google talk ở đây::http://www.mediafire.com/?sharekey=28f95286bebc42d21686155677bb2685aa6b0c911a97c116

botisu

mình cũng mới cài cái này, nhưng cảm giác load chậm quá...
bạn dùng có thấy vậy ko !!

botisu

mình cũng mới cài cái này, nhưng cảm giác load chậm quá...
bạn dùng có thấy vậy ko !!

thanhchi

Cái này chỉ call đước khi máy kia dùng cùng PM đó thôi bạn à, còn muốn call trong danh bạ thì phải có accout premium, mất xiềnn đấy bạn à.

tommynguyen1961

at007 ơi máy em có sử dụng GPRS ko? Máy anh cài GPRS theo hướng dẫn của mạng 994 mà sao truy cập ko dc. Cứ vô chương trình Fring mà nó test ko ra mạng là ko thể nào xài dc.
Tại anh nghe bạn anh nó nói chat kiểu này đỡ tốn tiền hơn là nt nên mới cài GPRS vô thử xem sao nhưng ko dc. Cái Sim của anh thì đã kích hoạt từ lâu rồi.

thanhchi

Mình tưởng cài GPRS chỉ cần vào phần internetwizad trong máy là nó auto install mà.

wuyp1i

Cái này bên tinhte.com có hướng dẫn dùng Fring để gọi Voip bằng dùng card OCI; EvoizVN . . . ;
Mình cũng đã thử gọi Voip bằng thẻ EvoizVN. . Nói chung cảm giác cũng sướng. . . giống như gọi qua USA bằng di động vậy . . .

at007

at007 ơi máy em có sử dụng GPRS ko? Máy anh cài GPRS theo hướng dẫn của mạng 994 mà sao truy cập ko dc. Cứ vô chương trình Fring mà nó test ko ra mạng là ko thể nào xài dc.
Tại anh nghe bạn anh nó nói chat kiểu này đỡ tốn tiền hơn là nt nên mới cài GPRS vô thử xem sao nhưng ko dc. Cái Sim của anh thì đã kích hoạt từ lâu rồi.

anh xài mang gi thế,VIna ko được đâu anh,chỉ mobi với viêttl la được,em xài Vina sim đã kich hoạt GPRS rồi mà vẫn không vào mạng được,chuyển qua mobi thì ok ngay

tommynguyen1961

anh xài mang gi thế,VIna ko được đâu anh,chỉ mobi với viêttl la được,em xài Vina sim đã kich hoạt GPRS rồi mà vẫn không vào mạng được,chuyển qua mobi thì ok ngay

anh sài mobi và đã kích hoạt được rồi. Nguyên nhân ko phải do cài đặt mà là do mạng có lúc kết nối dc có lúc ko.

at007

anh sài mobi và đã kích hoạt được rồi. Nguyên nhân ko phải do cài đặt mà là do mạng có lúc kết nối dc có lúc ko.

ra vậy,mạng mấy dạo này chuối quá:)),giá mà phủ sóng wifi toàn quốc nhĩ,giống thailan ấy;)

em vẫn không bit cách xài pm này, down về cài đạt xong đăng kí xong lun, nhưng đăng nhập gọi thử vẫn bị trừ tiền phà phà lun, em cũng không bít bị j nữa, mấy anh có thể chỉ lại vụ này dùm em đc không vậy em cám ơn.