• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phím bấm trên màn hình cảm ứng không chính xác

phamthaitl

haizz....mỗi hãng có 1 thế mạnh riêng khác nhau. IP là màn hình cảm ứng nhiệt, làm sao mà có thể đem đi so sánh với I9 ??? Nói thế thì HTC, X1 cũng chẳng pahỉ đối thủ của IP.

Các tiện ích của IP thì phải trả tiền trong khi WM thì k.

Nói như bãn phamthaitl thì chắc bạn khá gà mờ trong chuyện up rom. Chỉ những người k biết 1 tý j về SSi9 mà tự động up rom thì mới brick máy. Cứ như mình thì 1 ngày up 7 roms là ch bình thường. Khả năng cảm ứng của SS được cải thiện qua từng rom, wa từng chuyên gia cook rom. Nếu như mà chỉ mới xài máy 1 time ngắn mà phán xét quá sơ lược về SS như vậy thì thật không công bằng

bạn nói mình gà mờ trong up rom.bạn nhìn lại mình đăng ký pdaviet từ khi nào nhé.từ ngày đầu tiên thành lập.trước đó là mobifun.net.mình đã up dòng O2s từ ngày WM2003 cho đến giờ.riêng bản i900 thì không dưới 40 lần rồi.mình công nhận cảm ứng có thay đổi qua từng bản rom.nhưng vẫn thua thằng O2s cũ kỹ.
phán sét về SS không chỉ riêng mình tôi.và không chỉ riêng diễn đàn của vn.
hai nữa không phải không có lí do mà i900 tụt giá còn hơn suống dốc.
cách đây 3 tháng chỗ tôi bán 450euro bây giờ chỉ còn có 350euro không có khách mua.
còn thì mỗi người có một sở thích riêng.đây chỉ là ý kiến riêng và cảm nhận của tôi thôi.anh em không nên chì chích nhau một cách vô văn hóa.
diễn đàn là để giao lưu học hỏi:-?chia xẻ.
thân.

kcdbs

Bạn ý bảo đã up rom mới nhưng ko ăn thua mà đã up rom thì phải qua bước Align Screen :p Mình nghĩ MH của bạn ý chắc bị trục trặc phần cảm ứng rồi :|

Cũng tùy bản ROM nữa mà.mình cũng upgrade ROM nhiều lần.và có bản thì cái cảm ứng ko chuẩn.(kinh nghiệm vậy)

binhxii

Mình đang dùng I900 thấy không quá tệ. Mình dùng PDA cũng cả chục năm rồi thấy cảm ứng tốt đấy chứ. Cảm ứng của I900 hỗ trợ tốt hơn cho dùng tay nên dùng bút thì có vẻ hơi kém thật. Nếu dùng tay mình thấy còn tốt hơn Touch Cruise, cảm giác mềm hơn. Và được cái xuống giá nhanh thế là mình được dùng máy rẻ...vì mình không mấy khi mua máy từ khi mới ra cả :D

vnsmedia

Lại cãi nhau rùi! Anh em sao lại thế!:-?
Sao lâu rùi Secany ko ra bản ROM nào mới nhỉ. Dùng Samsung có nhiều ROM để Up nghịch, khoản này.....:D

undernet

Vừa up rom hỏng,máy die luôn.may mà nó die để có lý do đem ra bảo hành được đổi con máy mới về nghịch tiếp.hehe.Lần này chắc không dám up rom nữa quá,dễ die quá

LIENHUONG

Vừa up rom hỏng,máy die luôn.may mà nó die để có lý do đem ra bảo hành được đổi con máy mới về nghịch tiếp.hehe.Lần này chắc không dám up rom nữa quá,dễ die quá
Có BH thì ... sợ j hả bạn :D Làm tới đi, phải chinh phục được mới sướng :p Ko ... ấm ức lắm ;;)

phamthaitl

up mà bị chết thì bảo hành được bao lần đây bạn.01 là quá đủ rồi. thử lần hai đem ra xem.hii rút kinh nghệm đi.không thì bán tháo đi.đổi sng dòng PDA khác mà dùng.up thoải mái,không bao giờ sợ chết

undernet

Bảo hành đổi con mới 1 lần là quá đủ,lần sau đem ra chắc nó đập quá hehe.Thôi ráng xài 1 thời gian đợi ra iphone mới rồi bán đổi iphone vậy

h8x

Mình cũng dùng vài dòng PPC, giờ là i900, nói chung là cũng tạm thôi, không được ưng ý lắm vì mặt cảm ứng không được nhạy cho lắm. Chứ hầu như máy nào cũng có cái hay cái dở

LIENHUONG

Bảo hành đổi con mới 1 lần là quá đủ,lần sau đem ra chắc nó đập quá hehe.Thôi ráng xài 1 thời gian đợi ra iphone mới rồi bán đổi iphone vậy

up mà bị chết thì bảo hành được bao lần đây bạn.01 là quá đủ rồi. thử lần hai đem ra xem.hii rút kinh nghệm đi.không thì bán tháo đi.đổi sng dòng PDA khác mà dùng.up thoải mái,không bao giờ sợ chết
Mấy bạn này ko biết luật BH hay sao ý nhỉ :-? Còn BH thì sẽ được BH tất, thay main - thay máy :D Chắc là ko tin, có cần giới thiệu 1 vị để hỏi ko :p
@up rom ngoẻo chả ai nói là do up rom, tự nhiên MH nó không lên, nó kiểm tra ... đố biết được bệnh j =))

phamthaitl

Mấy bạn này ko biết luật BH hay sao ý nhỉ :-? Còn BH thì sẽ được BH tất, thay main - thay máy :D Chắc là ko tin, có cần giới thiệu 1 vị để hỏi ko :p
@up rom ngoẻo chả ai nói là do up rom, tự nhiên MH nó không lên, nó kiểm tra ... đố biết được bệnh j =))

:Dminh nghĩ bạn chưa phải đi bảo hành lần nào rồi.;;)
bên châu âu này.mang ra nó đưa vào máy chuyên dùng đọc đúng vị luôn.khỏi cãi.nếu do tự hỏng có thể đổi ngay cái mới,còn do sử dụng hỏng thì tự trả tiền.b-)
hai.khi mua mà đóng thêm bảo hiểm thì hỏng do rơi vỡ.hoạc vỡ màn hình.trong thời gian 2 năm.hoặc 3 năm.tùy khi hợp đồng mua máy.đều được đổi mới.:)) sướng chưa.
;)còn ở VN thì nói luật hơi khó.(chờ được vạ thì má đã sưng):(

LIENHUONG

:Dminh nghĩ bạn chưa phải đi bảo hành lần nào rồi.;;)
bên châu âu này.mang ra nó đưa vào máy chuyên dùng đọc đúng vị luôn.khỏi cãi.nếu do tự hỏng có thể đổi ngay cái mới,còn do sử dụng hỏng thì tự trả tiền.b-)
hai.khi mua mà đóng thêm bảo hiểm thì hỏng do rơi vỡ.hoạc vỡ màn hình.trong thời gian 2 năm.hoặc 3 năm.tùy khi hợp đồng mua máy.đều được đổi mới.:)) sướng chưa.
;)còn ở VN thì nói luật hơi khó.(chờ được vạ thì má đã sưng):(
- Bạn so sánh luật ở NN với VN làm chi cho mệt - ĐT muốn nhập vào những nước đó còn phải qua kiểm tra cũng chán chê :p Công nghệ cũng cao hơn, i900 mua xtay ở VN thì mang đến TTBH ko có thiết bị chuyên dụng để sửa, lại phải tốn phí gửi sang Sing hoặc về chính chủ Kim Chi :))
- Mình được cái là up mãi nhưng chưa có "ngoẻo" lần nào :D Nhưng mình có ng bạn up 2 lần liên tiếp đều chết, lần 1 được thay main - 1 tuần sau up chết thì được thay máy ;) Nhưng chưa thấy có lần thứ 3 :))

kidvn113

Đọc xong topic thấy người ở nước ngoài nói chiện có khác, ít có sock, há há.
Người ta xài tốt còn bạn xài hong được thì mua máy khác, mắc gì vô topic nói hoài.

gaconlonton177

Ồ ở FPT bảo hành tốt lắm chứ :D Tớ cũng bị lệch cảm ứng Omnia này, đem ra để đấy 2 ngày lấy máy về dùng như mới luôn :x

vnsmedia

Đúng là có bản ROM cảm ứng rất chuẩn. Nhưng có bản lệch kinh khủng. Mình Up thằng i900 đến trăm lần rùi nhưng chưa bị sao cả. Hú hồn nhất là có lần đang định bấm start thì mất điện... :(

KimUyLong

. ..

_ Ngày xưa, khi sách hộp i900 đem về nhà khui thì mình đã đặt rất nhiều kỳ vọng ở nó, nhưng quả thật hài lòng thì có, nhưng cũng không thể không giấu dc 1 chút thất vọng. Đó là có 1 số game ruột của mình không thể hoạt động trên màn hình 240.400 của i9. Luôn luôn có 1 số lỗi hệ thống xuất hiện liên tục sau mỗi lần hard reset. Wm chạy không ổn định và dễ treo. Nhất là vỏ của i900 khá là cùi mía. Khuyên các pác đang dùng i9 hãy "kưng" nó như "kưng" trứng nhé. Đây là chiếc điện thoại đầu tiên mà mình công nhận rằng nếu đem chọi nhau thì hư điện thoại mà thằng bị chọi vẫn cứ trơ ra. Nhưng mà dù như vậy, i9 vẫn là 1 lựa chọn mà cho tới nay mình vẫn nghĩ là đúng. Vẫn dành riêng cho i9 1 cảm giác "tuyệt vời".
_ Sẵn đây có bác nào có kinh nghiệm trong việc dùng camera của i9 thì giúp mình 1 số vẫn đề được không. Cụ thể là nó lúc nào cũng bị dư sáng, chụp ở nơi nhiều sáng là lập chứ chói lòa, không thấy gi hết. Nhất là chụp với đèn flash, mỗi lần như vậy mình toàn đưa dt ra thật xa rồi zoom lại gần để tránh sáng. đã thử chỉnh đủ các hiệu ứng bù sáng các loại nhưng vô dụng.

_Còn quay video thì không thể zoom quá 3x. Mỗi lần như vậy thì hình ảnh sẽ bị nhòe đi, chỉ có thể quay dc những cảnh tầm gần, ai đã khắc phục được thì giúp mình với.

zodanh2102

đúng là bản ROm 6.5xx bản nảo cũng bị lỗi cảm ứng hết. Mình up 6.5 nhìm good nhưng nó cứ bị lleejch cảm ứng ở góc phải phía trên màn hình. Up lại ROm gốc or 6.1xx thì không sao hết! chò khi nào ra bản chính thưc 6.5 rồi up luôn cũng chưa muộn!