• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phone Remote Control 5.1 (điều khiển máy tính = phone)

Kid_sea

Những bạn nào đã từng sử dụng qua một số chương trình điều khiển PC như Remote Desktop, TeamViewer hay VNC chắc cũng đều thích sự thuận tiện của nó một khi mình không thể ngồi thao tác trực tiếp trên máy tính. Hôm nay mình xin giới thiệu phần mềm có chức năng tương tự cho chiếc uiq phone của bạn. FEEL FREE WITH YOUR MOBILE PHONE :D

Phone Remote Control 5.1

Download: http://www.mediafire.com/?eytnzntnbzn

Chức năng chính:
- Điều khiển máy tính trong mạng LAN bằng điện thoại di động thông qua wifi hoặc bluetooth:
* Các chức năng điều khiển:
+ Trình diễn PowerPoint
+ Tắt mở iTune
+ Tắt mở Windows Media Player
+ Tắt mở Winamp
+ Xem tập tin, thư mục trên máy tính
+ Tắt, mở, khởi động lại máy tính

Bước 1:
- Tải pakage về và giải nén
- Chạy file setup, sau khi setup xong tắt chương trình đi và chạy file k3y.reg để "bản quyền hóa" :D

Bước 2:
Chạy chương trình trên PC

Tại bước này bạn chú ý mấy phần mình đóng khung màu đỏ, đầu tiên là IP của máy, phần passcode (bạn có thể đặt cũng có thể ko), và click vào nút cuối cùng phía dưới để cài đặt pm vào phone của bạn (chú ý ở đây có 2 version, version 3.0 ko hỗ trợ wifi, version 5.1 hỗ trợ wifi và thay skin của pm).

Bước 3:
Dùng phone của bạn kết nối với hệ thống wifi hiện có, sau đó chạy chương trình Phone Remote Control.

Bước 4:
Chạy Settings -> chọn wifi setting

Bước 5:
- Tại phần IP bạn nhập vào IP của máy cần điều khiển (máy đã cài đặt phần mềm ở bước 2)
- Phần passcode: bạn nhập vào passcode mà bạn đã đặt ở bước 2.
- Cuối cùng là save lại

Bước 6:
-Chọn kiểu kết nối, mình muốn điều khiển máy tính qua mạng LAN wifi nên mình chọn Wifi :D

Bước 7:
- Chọn kiểu điều khiển, ở đây mình chọn trình diễn máy bằng con trỏ chuột

Và cuối cùng màn hình desktop trên máy tính của mình xuất hiện trên chiếc phone, giờ mình muốn làm gì tùy ý :D

Chị em nào có chồng hay chơi game khuya mà thường xuyên kêu đi ngủ ko nghe thì chỉ cần cầm phone lên và bụp là anh ấy sẽ về chuồng ngay =))

mrhadobac

Hix, thế có cách nào cho Linux Ubuntu làm đc cách 2 ko? Mình dùng Ubuntu, một số soft Win ko chạy đc, bùn.....

Kid_sea

Linux platform hay hệ *.nix nói chung đến việc tìm soft remote PC với PC còn khó nữa huống hồ Phone - PC, mà UIQ đình đám một thời nay bị tịt ngòi với bác SE rồi nên ko có hy vọng, S60 chắc có đấy.

mrhadobac

Linux platform hay hệ *.nix nói chung đến việc tìm soft remote PC với PC còn khó nữa huống hồ phone - PC, bạn chơi khó anh em quá 8-|
Đâu có, mình vẫn dùng TeamViewer chỉ cách cài antivirus cho thằng bạn mình dùng Window Vista mà!

Nhân tiện cho hỏi soft này tương thích Window 7 ko?

Nguyen_Minh

E thử rồi, nó báo thế này: IllegalArgumentException:java.lang.IllegalArgumentException
E làm đúng y như trên. Còn có lần làm xong nó mất luôn cái quản lí kết nối ở status bar. Mặc dù vẫn vào internet bt

Anh ơi, vào nó cứ báo lỗi ntn, làm sao bgiờ?

Chỉnh sửa cuối:

Realvn

Có ai test rồi cho mình hỏi lun là cái này có xài = GPRS được k, hay chỉ hỗ trợ Wifi?

Nguyen_Minh

E thử rồi, nó báo thế này: IllegalArgumentException:java.lang.IllegalArgumentException
E làm đúng y như trên. Còn có lần làm xong nó mất luôn cái quản lí kết nối ở status bar. Mặc dù vẫn vào internet bt

Anh ơi, vào nó cứ báo lỗi ntn, làm sao bgiờ?

Anh ơi nó cứ báo lỗi ntn, nguyên nhân tại sao và làm gì bây giờ?

Posted via Mobile Device

Kid_sea

Posted via Mobile Device

Hôm nay vừa mượn đc cái P1 của thằng bạn để test thử nhưng không gặp trường hợp như bạn, và mình cũng không có nhiều kinh nghiệm trong các thông báo lỗi về java như trên mình cũng không biết làm thế nào. Bạn có thể vào diễn đàn support cho soft này để hỏi: http://z7.invisionfree.com/Bluetooth_Shareware/index.php?showforum=8

freeacc

Posted via Mobile Device

Ở bước nào mà bị lỗi thế? Hay mới bật lên đã không chạy được :-?

Cái này chẳng biết sao connect qua bluetooth (giả lập cổng COM) nó cứ báo phone out of range suốt, buồn chuyển qua setup cái PAN rồi dùng wifi connect của nó chạy tốt! Kiểu này thì có thể setup nó chạy qua GPRS nhưng bảo đảm tốc độ sẽ rùa bò (GPRS việt nam, hic) :(

Nguyen_Minh

Cái này chẳng biết sao connect qua bluetooth (giả lập cổng COM) nó cứ báo phone out of range suốt, buồn chuyển qua setup cái PAN rồi dùng wifi connect của nó chạy tốt! Kiểu này thì có thể setup nó chạy qua GPRS nhưng bảo đảm tốc độ sẽ rùa bò (GPRS việt nam, hic) :(

Anh đọc kĩ đi nhé. Em nói rõ lỗi rồi mà

Posted via Mobile Device

newcomer01

Trên máy tính đã có bluetooth (hardware) chưa mà đòi kết nối = BT?

Kết nối = wifi mà còn như rùa nữa là GPRS.

redipro

Sau 1 hồi mày mò nghiên cứu bốc khói làm ko dc nãn gỡ lun cho khỏe.Haha

freeacc

Trên máy tính đã có bluetooth (hardware) chưa mà đòi kết nối = BT?

Kết nối = wifi mà còn như rùa nữa là GPRS.

Kiếm cái dongle ~ 100k cắm vào là desktop chạy bluetooth phà phà (laptop thì một số dòng có bluetooth builtin rồi không bàn)

GPRS thì chỉ nói là cài được thôi. 3G mới ra chẳng biết có khá hơn chút nào không, chờ chừng nào ổn định rồi thử hehe