• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phòng trưng bày hình ảnh chụp từ Imagio !!!

hoangtumodel

Chào tất cả anh em pda việt :D. Năm mới sắp tết với nhiều niềm vui và may mắn đến với mọi người mọi nhà, khi cả nước cùng tưng bừng nhộn nhịp đón năm mới, đó cũng là lúc thật nhiều khoảnh khắc, kỉ niệm, những bức ảnh đẹp về hoa, đường phố, con người với nhiều màu sắc tươi mới thật đáng để chúng ta ghi lại trong chiếc máy mobile ... Chúng ta hãy cùng chụp lại những khoảnh khắc đẹp đó để up lên khoe với mọi người nhé. Và đó cũng là dịp để mọi người có thêm kinh nghiệm chụp ảnh ngày càng chuyên nghiệp hơn. :p

Mong mọi người hạn chế spam để bức ảnh nối tiếp với nhau, cho dễ theo dõi nhé :p
Show room HTC Imagio pic

Em mở đầu trước nha hehe :D

1. Cây sống đời nhà em :p. Chụp bằng chế độ auto white balance , brightness 0+ , Auto ISO và chụp hướng hơi vuông góc với ánh sáng

2. tấm đầu để White balance ban ngày , tấm sau để auto hết brightness +0

3. Cây tắc nhà em, chụp vuông góc với hướng ánh sáng để có tấm ảnh sáng và rõ hơn :)

4. Hoa cúc, không biết chỉnh sao nên chụp chế độ auto hết luôn, riêng brightness thì +0,5 không biết sao ra tấm nhìn mờ mờ ghét thiệt :(

Em chụp hình còn gà, chả biết chỉnh thế nào cho rõ, mong các bạn chỉ giáo :))

P/s : Bữa nào ra đường hoa Nguyễn Huệ chụp mới được, bùn cái pda mà chụp buổi tối thì xấu kinh :| lại không có flash nên phải chọn góc đủ sáng.

hoangson0403

góp ý 1 tí là ảnh chụp bằng Imagio độ tương phản thấp các bạn tăng contrast + saturate trong setting sẽ đẹp hơn

son_hui

chưa có ROM mới anh em mình đi chụp ảnh trơi............... he he he :-? . đi săn nhưng bức ảnh NGỘ NGHĨNH đời thường cũng dc đấy,... ke ke

tuananhhut87

Đây là vài tấm kỉ niệm kì nghỉ tết của mình ! ... Mong các bác không chê ...................:D

Imagio quả là 1 sự lựa chọn sáng suốt và kinh tế .....

Chúc các bác 1 năm mới ...Vạn sự như ý !

Chỉnh sửa cuối:

kenu97

Cái hình con lợn nằm chình ình trông kinh quá. thay hình khác đi bác ơi.

hoangtumodel

mấy bác lưu ý là chiếc imagio này thường xuyên bị đóng bụi ngay ống kính bên ngoài lẫn bên trong nắp lưng, nên phải lau chùi sạch cho bức ảnh rõ hơn. Sau đây là một số kỉ niệm ngày tết của em, và bắt đầu 1 năm mới học tập và làm việc thật tốt nha mấy bác :D
Cầu Công viên khu Phú Mỹ Hưng tp HCM

chụp thiếu sáng nên hơi mờ :D nhưng k đến nỗi xấu lắm
Thác Giang Điền Đồng Nai

Ps : bật chế độ Light Balance ban ngày, trong điều kiện đủ sáng ngoài trời :D ... em up thẳng lên 4rum lun, không PTS gì cả :)