• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHÒNG XẢ STRESS CHO THÀNH VIÊN PDAVIET

Status
Không mở trả lời sau này.

boy_online01

Đọc phép tính này làm mình cảm thấy xấu hổ! Sinh viên đại học như mình còn ko biết kết quả chính xác là bao nhiêu X_X. Vote kết quả bằng 9.

Khoaaa

chém gì tui đó , nhớ mặt tui nha
phải là
anh thật may mắn khi gặp đc người yêu dâm đãng như em :D
không ngờ em lại điêu đến mức độ như vậy :))

sai rồi
ko ngờ em lại đểu đến mức đó như vậy :))

AlyCuong

Active Member
"Vấn đề là toán tử nhân đã bị ẩn theo kiểu juxtaposition a.b=ab, mà kiểu ký pháp ẩn này khi đã dùng thì ngầm xác định thứ tự ưu tiên của nó là đầu tiên rồi. Nếu muốn thứ tự trái sang phải, phải viết tường minh vầy cơ 6/ 2*(2+1). Kết quả ở đây phải bằng 1”.

Đem phép tính này giải trên máy tính casio fx-3950 và fx-570ms, nếu soạn 6÷ 2 (1+2) thì có kết quả bằng 1 và soạn 6÷ 2 *(1+2) thì sẽ có kết quả bằng 9."

:-?nhất trí với kết quả bằng 1:p

Kết quả tui bấm máy tính bằng 9 mà bạn, đáp án bằng 9 là đúng rồi.

gakho209

Chưa đọc về diễn biến vụ việc nhưng đã nhẩm tính là kết quả là 9 rồi. Kết quả bằng 1 chỉ là hệ quả của việc lệ thuộc vào máy tính và...lúc nhỏ học ...ko kỹ.=))

Whinny

Lúc đầu nhìn cái sao mình tính bằng 1 nhỉ:-?....Kỉu này phải học lại mẫu giáo òy...:(:)((

AlyCuong

Active Member
Bạn cho rằng 1 cộng 1 = bao nhiêu rồi mình sẽ cho ý kiến.

Hỏi như vầy thì người ta nhìn và trả lởi theo toán học, 1 + 1 = 2 và k bao giờ thay đổi. Còn về phạm trù khác, k phải toán thì k bàn.

DreamLand

Mình sẽ không khẳng định 1 1 = bao nhiêu :))
Nếu chắc chắn = 2 thì là một sai lầm :p

b0m_lx

Mình sẽ không khẳng định 1 1 = bao nhiêu :))
Nếu chắc chắn = 2 thì là một sai lầm :p

1 rồi cách 1 đoạn lại 1 số 1 thế kia ai mà đoán đc trong khoảng cách ý ông óanh dấu gì vào

ahojmimi

Kết quả tui bấm máy tính bằng 9 mà bạn, đáp án bằng 9 là đúng rồi.

Chưa đọc về diễn biến vụ việc nhưng đã nhẩm tính là kết quả là 9 rồi. Kết quả bằng 1 chỉ là hệ quả của việc lệ thuộc vào máy tính và...lúc nhỏ học ...ko kỹ.=))
hồi học cấp 1, cô giáo bảo: nhân - chia trước, cộng - trừ sau
vậy rõ ràng là phép nhân ưu tiên trước phép chia. các bạn quên lời cô giáo dặn rồi sao.:D
lại còn có ông tiến sĩ gì đó phán kết quả bằng 9 nữa chứ....:-?.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.