• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHOTOBOOK 2.10 (update 17.05.2011)

quangdct

- Một trình duyệt xem ảnh tuyệt vời
- Đã kết nối với Google
- Nhiều tính năng mới được cập nhật
- Các tính năng:
Xem ảnh trên điện thoại di động.
Phần mềm cho symbian và cửa sổ điện thoại thông minh di động - pocket pc
Tải ảnh lên Facebook, picasa,photobucket và flickr.
Dễ dàng tạo bộ sưu tập ảnh.
Hỗ trợ nhiều định dạng hình ảnh như JPEG, PNG, BMP, GIF, GIF động
GPS thẻ mở trong Google Maps Điện thoại di động hoặc trong trình duyệt web trên điện thoại di động
Touch xem hình ảnh tối ưu.
Tập tin quản lý: xóa file, đổi tên file, tạo thư mục, tập tin sao chép, di chuyển tập tin.
Thêm hình ảnh vào danh bạ.
Gởi hình ảnh thông qua: đa phương tiện, bluetooth, hồng ngoại, đăng lên web - Nokia Ovi (chỉ trên nền tảng Symbian)
Hiển thị hình trong thư mục hiện hành.
Zoom
Hiển thị EXIF thông tin chi tiết hơn trong danh sách chế độ xem
Xem nhanh thư mục: di chuyển qua thư mục
Xem slideshow với thiết lập thời gian
Hiện nội dung của ổ đĩa ROM RAM / (chỉ trên nền tảng Symbian)
Ngôn ngữ hỗ trợ: Azerbaijan, Hà Lan, Anh, Pháp, Đức, Trung Quốc, Ba Lan, Bồ Đào Nha, tiếng Nga, tiếng Slovak, Tây Ban Nha, Thụy Điển, Thổ Nhĩ Kỳ, Việt Nam, tiếng Ả Rập, Bungari, Phần Lan, Tiếng Hin-ddi, Hungary, Indonesia, Ý, Ba Tư, tiếng Ukraina, Ai Len , Hy Lạp, Cộng hòa Séc.
- Có ngôn ngữ tiếng việt (bấm số 0 để cài đặt tiếng Việt)
- Ảnh

- Tệp down
+ Không free

http://www.4shared.com/file/NFV7zfsm/photobook_s60_2_10.html?

+ Và free

http://www.4shared.com/get/ta24tQTA/Photobook_210d_s60v2_full.html

Làm theo các bước sau:
"1. Cài bản 1.50a (hay 1.41) trước.
2. Nhớ thoát ra rồi mở Photobook ta vừa cài
3. Sau đó cài đè bản mới nhất (bất kể bản nào) - ở đây là bản 2.10 ta đều có 14 ngày.
4. Sau 14 ngày, lặp lại các bước trên để có được 14 ngày một lần nữa. "

Chỉnh sửa cuối:

samuraj_78

Có pác nào biết làm cách nào để dùng bản này mãi mãi kg vậy.Mình đã down phần mềm free của hihoha ở trên như lời pác quangdct hướng dẫn nhưng vô
hiệu.Pác nào có cách khác chỉ giúp mình.Thank

quangdct

Có pác nào biết làm cách nào để dùng bản này mãi mãi kg vậy.Mình đã down phần mềm free của hihoha ở trên như lời pác quangdct hướng dẫn nhưng vô
hiệu.Pác nào có cách khác chỉ giúp mình.Thank
Đúng là không mãi mãi được

Chỉnh sửa cuối:

hung29kt

có thể chi tiết hơn chút xí nữa được không bác ơi. em hơi tối dạ nên ko biết làm thế nào để sử dụng được.

n2ln2l

có thể chi tiết hơn chút xí nữa được không bác ơi. em hơi tối dạ nên ko biết làm thế nào để sử dụng được.
Theo tôi biết thì :
1. Cài photobook.
2. Cài photobook_free (phần mềm xử lí của phuongxinh) và chạy photobook_free (trong Menu có tên là pbfrz)
3. Mở photobook và dùng (Nhớ không mở photo book trước khi chạy phần mề xử lí trên)

Nhờ giúp đỡ : Lâu rồi không vào pdaviet. Hôm qua ghé thăm thấy có Photobook mới nên tải về dùng. Đã làm mọi thứ như hướng dẫn nhưng hôm nay mở lên thấy còn lại chỉ 13 ngày. Cái tập tin đếm lùi trên máy lại là : dbase_hop.daa (không phải : dbase_hop.dda). Tôi đang dùng N72

quangdct

Theo tôi biết thì :
1. Cài photobook.
2. Cài photobook_free (phần mềm xử lí của phuongxinh) và chạy photobook_free (trong Menu có tên là pbfrz)
3. Mở photobook và dùng (Nhớ không mở photo book trước khi chạy phần mề xử lí trên)

Nhờ giúp đỡ : Lâu rồi không vào pdaviet. Hôm qua ghé thăm thấy có Photobook mới nên tải về dùng. Đã làm mọi thứ như hướng dẫn nhưng hôm nay mở lên thấy còn lại chỉ 13 ngày. Cái tập tin đếm lùi trên máy lại là : dbase_hop.daa (không phải : dbase_hop.dda). Tôi đang dùng N72
Sorry anh em. Đúng là cái free của Phuongxinh không dùng được nữa. Bản free đây nhé
Cụ thể như sau:
"1: Đầu tiên cài đặt sách ảnh 2.1.0d, và sử dụng nó sao cho còn ít nhất là 7 ngày hoặc đã dùng được 7 ngày.
2: Khi thời gian dùng thử là ít hơn 7 ngày thì không thể áp dụng được.
3: Sau đó vào ổ C: / hệ thống (system) / dữ liệu (Data) và xóa tập tin datacount.bih (sử dụng x-plore), nếu tập tin datacount.bih không tìm thấy chỉ cần vào lại và xóa là ok.
4: Cài đặt Photobook v 1.50a.
5: Bây giờ mở Photobook, bạn có thể thấy rằng không có ngày còn lại nào cả.
6:Thoát ra khỏi Photobook và giải nén 4 tập tin trong File (thư mục) đã được kèm trong gói zip.
7: Vào Xplore đánh dấu 4 tập tin trong File và nhấn phím 6 giờ đánh dấu vào nút chỉ đọc và bấm ok . Tiếp đó di chuyển tất cả chúng vào ổ C: / hệ thống (system) / dữ liệu (Data)
8: Mở Photobook và bạn có 14 ngày sử dụng .
9: Thoát ra và cài đặt lại phiên bản 2.1.0d . Và giờ thì bạn có 14 ngày như ý.
10: Sau 14 ngày, lặp lại các bước trên để có được 14 ngày một lần nữa.
Thanks
Kamal Ashraf HTTP: / / kamalashraf.blogspot.com"

Chỉnh sửa cuối:

n2ln2l

Sorry anh em. Đúng là cái free của Phuongxinh không dùng được nữa. Bản free đây nhé
Cụ thể như sau:
"Đây là hack của sách ảnh 2.1.0d
đọc hướng dẫn cẩn thận
1: đầu tiên cài đặt sách ảnh 2.1.0d, và sử dụng nó cho 7
ngày.
2: khi thời gian dùng thử là hơn, loại bỏ điều này.
3: sau khi loại bỏ các sách ảnh goto
c: / hệ thống / dữ liệu
và xóa datacount.bih tập tin (sử dụng x-plore), nếu
datacount.bih tập tin không tìm thấy, sau đó làm lo lắng, chỉ cần
để lại bước này.
4: cài đặt sách ảnh v 1.50a.
5: bây giờ mở sách ảnh, bạn có thể thấy rằng không có
ngày còn lại để xét xử.
6: lối ra sách ảnh và bây giờ giải nén 4 tập tin trong C (root
thư mục) được bao gồm trong gói zip trong thư mục
tên là "tập tin"
7: đánh dấu các tập tin và nhấn 6 giờ đánh dấu vào đọc
chỉ có nút và ok báo chí. Bây giờ di chuyển các tập tin vào
c: / hệ thống / dữ liệu
8: mở sách ảnh và bạn có thể thấy rằng bạn có 14
ngày kể từ ngày xét xử.
9: loại bỏ sách ảnh này, và một lần nữa cài đặt sách ảnh
2.1.0d phiên bản.
10: sau khi cài đặt sách ảnh mở và đi mua và
mở khóa, bạn có thể thấy rằng bạn có 14 ngày xét xử
một lần nữa.
11: sau 14 ngày, lặp lại các bước trên để có được 14 ngày
một lần nữa.

Nói với tôi, bởi vì tôi nghĩ rằng tôi là người sáng lập này
hack, bởi vì tôi đã không nhìn thấy điều này loại hack của ảnh
2.1.0d cuốn sách trên internet cho đến bây giờ.
Điều này là hoàn toàn làm việc trên N70 của tôi
Nếu bạn có bất kỳ vấn đề sau đó goto
mail2kamal.co.cc
và bạn có thể gửi cho tôi thư có.
Thanks
Kamal Ashraf
HTTP: / /
kamalashraf.blogspot.com"

Đúng rồi. Tôi có đọc cái này một lần rồi. Thấy rắc rối nên để bản 1.41 dùng cho tới giờ. Hôm qua đọc tưởng đã dùng được cho 2.1 mừng quá. Cám ơn bạn đã trả lời sớm. Dùng 1.41 cho khoẻ cũng được. :D

quangdct

Đúng rồi. Tôi có đọc cái này một lần rồi. Thấy rắc rối nên để bản 1.41 dùng cho tới giờ. Hôm qua đọc tưởng đã dùng được cho 2.1 mừng quá. Cám ơn bạn đã trả lời sớm. Dùng 1.41 cho khoẻ cũng được. :D
Phải update mới Pro chứ. hehe

n2ln2l

Phải update mới Pro chứ. hehe
Uh. Đúng vậy. Sau một hồi phá phách và mấy ngày thử nghiệm tôi đã tìm ra cách đươn giản hơn để dùng Free 14 ngày như sau (Tôi kiểm tra trên N72):
1. Cài bản 1.41 (vì tôi dang dùng bản này nên lười cài bản khác) và đóng băng hạn sử dụng (sử dụng các công cụ đã biết)
2. Đổi thư mục cài đặt đổi tên thư mục Photobook trong (Ổ cài đặt)/System/apps thành Photobook1 (cho dễ nhớ thôi, bạn đổi tùy ý). Cài bản 2.1 và bạn sẽ có 14 ngày sử dụng.
3. Khi hết 14 ngày sử dụng bạn vào C/System/data và xóa file dbse_hop.daa (trên N72) và vào (Ổ cài đặt)/System/apps đổi tên thư mục Photobook thành Photobook2 (vì đã tồn tại Photobook1 ở trên rồi), đổi tên Photobook1 thành Photobook. Sau đó mở Photobook lên rồi tắt đi (lúc này đang là bản 1.41). Tắt Photobook vào vào (Ổ cài đặt)/System/apps đổi tên thư mục Photobook thành Photobook1 và đổi Photobook2 thành Photobook. Lúc này mở Photobook lên sẽ được bản 2.1 với 14 ngày sử dụng.
Tôi đã test thành công 100% trên N72
(Tôi định mở topic riêng nhưng k chụp được ảnh nên lười. Nếu được bạn đưa lên đầu cho mọi người sử dụng)

quangdct

Uh. Đúng vậy. Sau một hồi phá phách và mấy ngày thử nghiệm tôi đã tìm ra cách đươn giản hơn để dùng Free 14 ngày như sau (Tôi kiểm tra trên N72):
1. Cài bản 1.41 (vì tôi dang dùng bản này nên lười cài bản khác) và đóng băng hạn sử dụng (sử dụng các công cụ đã biết)
2. Đổi thư mục cài đặt đổi tên thư mục Photobook trong (Ổ cài đặt)/System/apps thành Photobook1 (cho dễ nhớ thôi, bạn đổi tùy ý). Cài bản 2.1 và bạn sẽ có 14 ngày sử dụng.
3. Khi hết 14 ngày sử dụng bạn vào C/System/data và xóa file dbse_hop.daa (trên N72) và vào (Ổ cài đặt)/System/apps đổi tên thư mục Photobook thành Photobook2 (vì đã tồn tại Photobook1 ở trên rồi), đổi tên Photobook1 thành Photobook. Sau đó mở Photobook lên rồi tắt đi (lúc này đang là bản 1.41). Tắt Photobook vào vào (Ổ cài đặt)/System/apps đổi tên thư mục Photobook thành Photobook1 và đổi Photobook2 thành Photobook. Lúc này mở Photobook lên sẽ được bản 2.1 với 14 ngày sử dụng.
(Tôi định mở topic riêng nhưng k chụp được ảnh nên lười. Nếu được bạn đưa lên đầu cho mọi người sử dụng)
Thử test xem sao? Thật ra vì vẫn tiếp tục bị đếm lùi thời gian sử dụng nên chỉ cần cài bản 1.50(hay 1.41). Nhớ thoát ra rồi mở Photobook ta vừa cài và sau đó cài đè bản mới nhất (bất kể bản nào) ta đều có 14 ngày. Hết 14 ngày ta lại cài lại sẽ lại có 14 ngày như thế chả sao cả. Cần gì đổi đi đổi lại cho phức tạp....

Chỉnh sửa cuối:

n2ln2l

Mình cũng biết là bị đếm lùi nhưg so với cách của Kamal Ashraf thì dễ làm hơn.Nghe thì phức tạp nhưg làm rất nhanh thôi.Khỏi phải cài lui cài tới.Nếu không xóa file trog C/sys/data thì đâu dùng tiếp 14 ngày được.

hongle516

Ông bạn cho hỏi cái là khi cài bản 2.10 thì nó báo Replace 1.41 with 2.10. Khi này thì mình chọn Yes à. Nhưng mà nếu như vậy thì mình làm gì còn bản 1.41 trong máy nữa???

quangdct

Ông bạn cho hỏi cái là khi cài bản 2.10 thì nó báo Replace 1.41 with 2.10. Khi này thì mình chọn Yes à. Nhưng mà nếu như vậy thì mình làm gì còn bản 1.41 trong máy nữa???
Đã có bản mới 2.20a trên diễn đàn rồi. Có gì mà quan trọng thế. Đằng nào thì cũng mâi mãi cả thôi. Chỉ mất công chút là sau 14 ngày cài lại. Nếu không muốn vậy thì sài bản 1.50a đã đính kèm cũng mãi mãi. Dùng bản 1.41 làm gì.
http://www.pdaviet.net/showthread.p...20a-(update-25.07.2011)&p=1761578#post1761578

anhthu157

phần mềm này không cờ rờ hay lấy key đc hả ae . chuyên gia cờ rờ đâu rùi trổ tài đi cho a e nhờ tí :D , mình thấy s6v3 v5 cr 2 icon dùng ngon lành rồi mà

Chỉnh sửa cuối:

quangdct

phần mềm này không cờ rờ hay lấy key đc hả ae . chuyên gia cờ rờ đâu rùi trổ tài đi cho a e nhờ tí :D , mình thấy s6v3 v5 cr 2 icon dùng ngon lành rồi mà
Bạn không đọc sao? Vì Cờ rờ nên mới dùng mãi 14 ngày ko mất đấy thôi

n2ln2l

Bạn làm theo các bước trên là chắc chắn có đó. Tôi làm rồi mới chia sẻ chứ. Cài đè nhưng cái thư mục đã bị bạn đổi tên nên nó vẫn nằm đó mà.

anhthu157

Bạn không đọc sao? Vì Cờ rờ nên mới dùng mãi 14 ngày ko mất đấy thôi
ý mình là cờ rờ không phải cài đi cài lại , hết 14 ngày lại phải cài lại ứng dụng như bước trên :(