• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHOTON WM6.5 V10 (COM3): Core 23152 (FINAL)

kenu97

kỳ lạ thật, e dùng SSPL để up bản V.09 mà ko tài nào đc. chờ mãi chả thấy nó vào đc bootloader gì cả.
có cách nào khác không các bác ơi?

PhamQuang

Manager
kỳ lạ thật, e dùng SSPL để up bản V.09 mà ko tài nào đc. chờ mãi chả thấy nó vào đc bootloader gì cả.

Với HD Mini ngoài cách dùng SSPL để Up ROM Cook thì không có cách khác đâu.
Bạn thử tắt tất cả các trình đang chạy trên PC (nhất là các trình antivirus...) rồi chạy SSPL lại, chắc sẽ được đấy.

kenu97

Cháu đã thoát hết cả KIS, MS defender....nói chung là tắt tiệt. Thế mà vẫn ko đc.
Để tối nay thử lại máy khác xem thế nào vậy.

phuongxuanhieu

Cắm điện thoại vào maý tính. Chạy file SSPL. Màn hình sẽ hiện ra 3 màu. Bên dưới có dòng chữ Serial. Đợi khoảng 5 đến 10 phút máy tính sẽ báo ERROR. Cứ bình tĩnh để nguyên điện thoại như vậy, rút dây sync ra. Thoát khỏi chương trình SSPL đang chạy trên máy tính. Cắm điện thoại lại vào máy, phía dưới màn hình sẽ thay đổi từ Serial sang USB là thành công. Chạy file SSPL tiếp để cài đặt bình thường.
Chúc bạn thành công

kenu97

Cắm điện thoại vào maý tính. Chạy file SSPL. Màn hình sẽ hiện ra 3 màu
vấn đề là nó chả hiện ra màu nào cả bác ợ, HDmini ko có 1 thay đổi gì cả.

Trước e up ầm ầm rồi mà

hanluongdp

Khi up rom các chương trình đã cài sẽ mất hết phải không (kể cả cài trên thẻ nhớ)? Có cần tháo thẻ nhớ khi tiến hành up rom không?

Khi up rom các chương trình đã cài sẽ mất hết phải không (kể cả cài trên thẻ nhớ)? Có cần tháo thẻ nhớ khi tiến hành up rom không?
Đương nhiên khi úp rom sẽ mất hết dữ liệu như danh bạ. lịch hẹn, các PM cài thêm,... Còn nếu bạn cài trên thẻ nhớ thì khi úp rom xong bạn vào chạy thử file .exe của PM đó xem, nếu chạy được thì không cần phải cài lại, nếu báo lỗi thì bạn xóa thư mục cài đặt của PM đó đi rồi cài lại... Úp rom không cần tháo thẻ nhớ ra đâu bạn nhé...

o0oThienSuo0o

vấn đề là nó chả hiện ra màu nào cả bác ợ, HDmini ko có 1 thay đổi gì cả.

Trước e up ầm ầm rồi mà

Bạn đã cài đặt chương trình Sys với máy tính chưa. Cài rồi thì cắm cáp điện thoại với máy tính. Điện thoại hiện lên 3 tùy chọn. Bạn chọn phần Sys (dòng đầu tiên). Sau đó để điện thoại sys với máy tính xong xuôi rồi hãy dùng SSPL để Up ROM. Chú ý là lúc sys và lúc chạy SSPL để up ROM thì không được khóa màn hình vì như vậy điện thoại sẽ ngắt kết nối với máy tính

hanluongdp

Help help help! Sao em up rom V09 của bác Quang xong, cài lại trò Need for Speed Shift và Monpoly Classic nhưng hổng "lắc" được nữa. Hu hu... Bác chỉ em với! Đáng lưu ý là trò Teeter vẫn lắc tốt!
Chắc phải up lại rom gốc quá! Hu hu, mới úp em nó tối qua. Đúng là niềm vui chưa được bao lâu!
Mà up rom gốc thì có cần SSPL không bác nhỉ? Hình như chỉ cần chạy .exe thui phải không ạ?

Chỉnh sửa cuối:

kenu97

Bạn đã cài đặt chương trình Sys với máy tính chưa. Cài rồi thì cắm cáp điện thoại với máy tính. Điện thoại hiện lên 3 tùy chọn. Bạn chọn phần Sys (dòng đầu tiên). Sau đó để điện thoại sys với máy tính xong xuôi rồi hãy dùng SSPL để Up ROM. Chú ý là lúc sys và lúc chạy SSPL để up ROM thì không được khóa màn hình vì như vậy điện thoại sẽ ngắt kết nối với máy tính

tất nhiên là e cài rồi, e qua hạng gà chơi PPC lâu rồi :d
cũng ko để lock liếc gì cả. synch chán rồi mới up mà....vẫn ko đc.

Vẫn đang đau khổ dùng rom ship :(

hanluongdp

Báo cáo là sau khi em up rom V09, cái G-sensor của em không có tác dụng với các game em cài (Need for Speed Shift, Monopoly Classic, Krazy Kart Racing), nhưng game trong máy (Teeter) thì vẫn "lắc" được. Em kiểm tra G-sensor thấy vẫn ok. Em hardset rùi cài lại game mà vẫn bị như vậy. Bác Quang cứu em với nhé!

P/S: mà em còn thấy loa ngoài rè hơn khi xài rom gốc của máy đó bác ơi!

Chỉnh sửa cuối:

kenu97

Bạn Up được bản ROM Ship mới của HTC hay là dùng bản ROM cũ theo máy

trc là up rom ship thôi, con HDmini trc bị mất thì đợt đấy bác Quang còn chưa cho ra rom của PDAViet.

may quá, hôm qua mượn 1 con laptop chạy XP về up rom V09 ngon lành rồi, hehe

hanluongdp

trc là up rom ship thôi, con HDmini trc bị mất thì đợt đấy bác Quang còn chưa cho ra rom của PDAViet.

may quá, hôm qua mượn 1 con laptop chạy XP về up rom V09 ngon lành rồi, hehe

Bạn thử cài game có G-sensor coi "lắc" được không? Mình up V09 cài vô hổng "lắc" được. Đang chờ mấy bác chỉ giáo nè!

chết em dòi....

Em xóa sao...giờ trong Start mất tiu cái Youtube (hình như mất cái file youtube trong window rùi)...

Mình "lượm" lại bằng cách nào đây ...hic hic...

Mấy bác làm ơn giúp em...
Đơn giản thôi, HardReset là xong. Bạn vào Start/Settings/System/Clear Storage, nhập mã 1234 là được...

hoanghehe

dùng chức nawg tìm kiếm của Resco explorer vào mục windown tìm.tìm dc cái file nào có icon youtobe thì gửi tới start menu.HardReset làm gì cho phải cài lại mấy cái chương trình khác.