• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phụ kiện HD2

Status
Không mở trả lời sau này.

iniuboo

Em không biết post chủ đề này ở đây có đúng ko, nhưng đây là topic phi thương mại, post nhờ mọi người chỉ giáo tí
Tình hình là em lượn lờ phố phường tìm đc khá nhiều phụ kiện cho HD2 nhà mình, nhưng đây không phải là tất cả, anh em nào sưu tập đc cái gì hay thì up ảnh lên, mọi người còn pm hỏi để có thể sở hữu nhưng thứ đồ hay ho cho cục cưng:D

Từ trái qua phải là bao silicon, bao đeo lưng, bao da bảo vệ nắp gập, bao Pro2, cũng đựng được vừa HD2:D

Còn đây là bao ốp lưng em đã sơn hình

Đây là cục sạc và pin 1500

Cái này thì là tự làm, ko mua đc:D
Còn 1 cục 2400mah nắp lồi và không chân chống thì em đang mang đi đổi vì nó ko sạc full đc
Đang đặt ebay 1 cục 2400 có chân chống nữa :D 1 tuần nữa mới về:(
À còn 1 cái nắp ốp lưng em chế thành chân chống xem phim nhưng mà xấu quá ko up:D

Mọi người có đồ gì hay hay up lên nhé:D

Chỉnh sửa cuối:

namy

Hàng này của Bác là mua ở Hà Nội ah? Tui rất thích cái "Bao da nấp gập", nhưng kg biết có bác nào biết ở Hồ Chí Minh thì tìm mua ở đâu kg vậy?
Cục pin 2400 trên Ebay thì giá bao nhiêu và có bị lồi hay kg vậy?

chamcham737877

Mình cũng đang tìm cục 2400 hoặc lớn hơn, lồi cũng được vì công việc + giải trí quan trọng hơn :)

dthong

Tớ đang xài cái này (mua trên ebay) cầm rít tay, không bị dãn nở, bảo vệ ống kính camera rất vừa vặn và khi up máy không sợ mặt kính bị cọ sát

Pin này có dung lượng thực là 1230mAh (mua trên ebay) nhưng phải sạc bằng bộ sạc rời vì gắn vào máy không sạc được.

Pin này (mua trên ebay) quảng cáo láo, thực chất cũng chỉ có dung lượng khoảng 1300mAh mà thôi (căn cứ trên thời gian sử dụng thực tế)

Chỉnh sửa cuối:

maquan

cục sạc ngoài cho pin galilio bác mua ở đâu thế ạ, chỉ chỗ cho em đc ko, mà giá bao nhiu cho em biết luôn nhé. Thanks bác ^^

iniuboo

cục sạc ngoài cho pin galilio bác mua ở đâu thế ạ, chỉ chỗ cho em đc ko, mà giá bao nhiu cho em biết luôn nhé. Thanks bác ^^

@maquan: topic phi thương mại pm đi bác

@Dthong: cái ốp lưng cao su cứng cảu bác đẹp quá:D

gunlock

Tớ đang xài cái này (mua trên ebay) cầm rít tay, không bị dãn nở, bảo vệ ống kính camera rất vừa vặn và khi up máy không sợ mặt kính bị cọ sát

Pin này có dung lượng thực là 1230mAh (mua trên ebay) nhưng phải sạc bằng bộ sạc rời vì gắn vào máy không sạc được.

Pin này (mua trên ebay) quảng cáo láo, thực chất cũng chỉ có dung lượng khoảng 1300mAh mà thôi (căn cứ trên thời gian sử dụng thực tế)

mình cũng đang xài cái bao bảo vệ này, mua được ở Tp.HCM, bạn nào cần thì pm, mình sẽ đưa số đt của người bán

dthong

Bạn tham khảo ở đây

Trước giờ tớ mua trên ebay cũng nhiều mà may mắn là chưa bao giờ bị mất hàng, có một lần không nhận được hàng tớ cho điểm thằng bán xấu, nó sợ quá trả tiền lại cho tớ để tớ sửa lại điểm tốt cho nó.
Nếu mỗi lần bạn nhận hàng dưới 1 triệu đồng VN sẽ được miển thuế và Bưu điện mang đến phát tận nhà, sướng thiệt. Tuy nhiên chờ cũng khá lâu, từ 15 cho đến 45 ngày

caothanhhai

Mình dùng bao silicon của Capdase http://www.capdase.com/en/product5.php?cid=1&bid=5&mid=321&pid=5277
mua tại ngã ba Trần Hưng Đạo- Quán sứ - Hà nội
Rất đẹp và tốt
Pin Gallilio và xạc ngoài cũng vừa mua của bác Tuấn Anh - 0902212505 Lưu ý các bác là cái sạc ngoài là của Tàu loại xạc đa năng nên áp ra chỉ 4,2 v dòng 500 mA nên yếu so với đồ zin ( 5V và 1A ) chăc chỉ nên dùng để sạc cục pin vừa mua thôi.

dthong

Lưu ý các bác là cái sạc ngoài là của Tàu loại xạc đa năng nên áp ra chỉ 4,2 v dòng 500 mA nên yếu so với đồ zin ( 5V và 1A ) chăc chỉ nên dùng để sạc cục pin vừa mua thôi.

Bạn cho hỏi thăm sạc ngoài zin (5V và 1A) là sạc như thế nào? ở đâu bán vậy?

dthong

Đấy là mình xem thông số trên sạc theo máy HD2 thôi (cắm trong máy)

Bộ sạc đi kèm máy không phải là loại sạc pin rời và theo kinh nghiệm của tôi thì có vài loại pin của HD2 do TQ sản xuất không sạc được bằng bộ sạc đi kèm máy hay qua cổng USB của máy tính mà phải sạc bằng các bộ sạc rời. Do đó, nếu các bạn mua thêm pin rời của TQ thì cũng nên mua thêm 1 bộ sạc rời cho chắc ăn.

Điện áp danh định của pin chỉ có 3,7v nên bộ sạc chỉ cần 4,2v là dư sức qua cầu rồi.

Do HD2 rất hao pin nên tốt nhất là các bạn mua thêm 1, 2 cục pin sơ cua sau đó xác lập cho HD2 không sạc khi gắn vào cổng USB. Khi nào hết pin thì thay pin khác rồi luôn luôn sạc pin bằng cục sạc rời. Như vậy an toàn cho cả pin và máy.

Chỉnh sửa cuối:

phihung211

bạn cho mình xin link mua cái bao silicon dc ko?thấy cái bao đó đẹp quá.ko biết có phải photo shop ko:D,tại mấy hôm trước đi mua cái bao da viva(flip) tận 600k nhìn trên mạng thì đẹp,lúc nhìn tận mắt thì...thôi rồi,trông vừa xấu,vừa thô,đúng là bọn lừa đảo~X(

iniuboo

bạn cho mình xin link mua cái bao silicon dc ko?thấy cái bao đó đẹp quá.ko biết có phải photo shop ko:D,tại mấy hôm trước đi mua cái bao da viva(flip) tận 600k nhìn trên mạng thì đẹp,lúc nhìn tận mắt thì...thôi rồi,trông vừa xấu,vừa thô,đúng là bọn lừa đảo~X(

Mình mua ở nhật cường có 150k:))

dlamhn

Góp vui cùng các bác mấy thứ đã mua:

Bao HTC hơi trật (chỉ vừa khít HD2); Bao BMW rộng (đeo bao silicon vẫn vừa)

Bao silicon

Emergency charger (xạc đầy 1 pin, tốc độ xạc nhanh bình thường như wall charger)

Giá treo ô tô (rất tiện khi dùng GPS)

Xạc ô tô

Còn pin 2300mAh đang chờ chắc tuần sau có hàng.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.