• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phục hồi Pin Laptop T43

Dao007forever

Chào các anh, em có máy T43 cũ, pin chỉ còn 32% như lúc đầu. Em nghe bảo có dịch vụ phục hồi pin. Xin các anh tư vấn cho em chỗ nào làm việc uy tín ^_^. Cám ơn các anh nhiều!!!

XuanTruong

Super V.I.P
Chào các anh, em có máy T43 cũ, pin chỉ còn 32% như lúc đầu. Em nghe bảo có dịch vụ phục hồi pin. Xin các anh tư vấn cho em chỗ nào làm việc uy tín ^_^. Cám ơn các anh nhiều!!!

Phục hồi cho ngon (Mở Pin ra rồi Reset chíp và thay các Cell Pin) thì gần như mua Pin mới, bằng không thì chỉ dùng được một vài tháng!:D

Taki7610

Unlock_GSM

Phục hồi pin thì bạn có thể ra nhật tảo(HCM), nhưng tất nhiên nó cũng là "con dao 2 lưỡi" sẽ có ảnh hưởng xấu đến máy, trường hợp phục hồi này chỉ dành cho các máy khó kiếm "pin" mà thôi!

Dao007forever

Vậy pin T43 mua ở đâu vậy các anh, em cũng không biết ở đâu nữa, bên Sing thì mua chỗ nào, bên VN thì mua chỗ nào ạ?

XuanTruong

Super V.I.P
Vậy pin T43 mua ở đâu vậy các anh, em cũng không biết ở đâu nữa, bên Sing thì mua chỗ nào, bên VN thì mua chỗ nào ạ?

Bác nào biết giá Pin mới cho IBM-R40 giá bao nhiêu không?

Về mua bán thì qua khu thương mại PV đó, ở đó nhiều Người bán mà! Ở đây chỉ nên thảo luận về kỹ thuật và sử dụng Pin thôi!;;):D

vuquang

Bạn thử phục hồi pin theo cách của mình xem nhé!
1, Bạn thực hiện xả pin bằng cách cho máy vào BIOS, rồi cứ kệ cho pin xả một cách từ từ, cho đến khi nào máy tự động tắt máy thì thôi. Đợi khoảng 1-2 phút cho pin nguội, thì bạn tháo pin ra khỏi máy lau chùi sạch sẽ chân pin, và chân sạc pin ở máy sau đó lắp pin vào laptop.
2, Cắm điện adapter đừng cắm jac sạc adapter vào máy trước, mà cắm điện adapter trước rồi cắm jac sạc vào laptop sau (vì nếu cắm sạc vào laptop trước cắm điện sau sẽ gây ra 1 tiếng nổ "tạch" phóng tia lửa điện làm tổn hại đến pin) và bạn không được bật laptop nhé, cứ sạc trong tình trạng tắt máy, sạc cho đến khi đầy thì thôi. Bạn lại rút jac sac adapter ra, đợi cho pin nguội khoảng 2 phút rồi lại bật máy lên vào Bios để thực hiện xả pin cho đến khi tắt máy thì thôi.
3, sau khi tắt máy lại thực hiện lại bước 1, rồi lại cắm sạc vào lần này sau khi pin đầy bạn vẫn cứ cắm sạc thêm 1 vài phút nhé, nếu cảm thấy pin nóng quá thì phải ngừng sạc ngay. Rồi lại thực hiện bước 2, để xả pin. Bạn cứ làm đi làm lại khoảng vài lần sẽ thấy hiệu quả dần lên => Pin sẽ được phục hồi đáng kể, có trường hợp phục hồi gần như cũ, có trường hợp còn tốt hơn cả pin cũ vì bạn đã sử dụng đc hết công suất của pin. Trong quá trình sạc và xả bạn đã rèn luyện cho pin của bạn kiên cường hơn. Hic! tại mình cũng đã phục hồi được pin theo cách này roài. Còn nếu không đc thì đành để danh Măn ny mua pin mới thôi, nếu pin mới hiếm quá thì tìm chỗ kiểm tra cell pin, cell nào hỏng thì thay cell đấy ( giá thị trường khoảng 75k/1 cell), lời khuyên nếu ko có chuyên môn thì ko nên tháo pin ra để xem cell, rất dễ gây hỏng rom cell và các mạch chíp. Chúc may mắn.

hogiapc

nếu bạn ở sài gòn thì mang lên quận 3, đương vườn chuối và bàn cờ. mấy chỗ đó làm phin giá rẻ mà tốt lắm, giá cả tùy theo cell pin ít hay nhiều