• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phương pháp bẻ khoá Full PM X-plore v1.53 [20.06.2011]

tieutieumy

sau 1 thời gian hì bục mãi mới có thể xxx được
và mình đã tìm thấy file ManualEdit.bil để xxx
thế là mình nhét file này vào trong x-plore rồi đóng gói thế là từ sau k phải xxx nữa à

nếu như làm mà có file xxx mà tên manuaedit.bil là ko đc đâu phải là file ndbserv.hal thì mới đc ko tin 4mat thử ruì cài file mới làm coi đc ko mình làm đả 20 lần ruì có đc đâu kaka.đang tính chạy lại fw thử đây nề:O

hung160990

nếu như làm mà có file xxx mà tên manuaedit.bil là ko đc đâu phải là file ndbserv.hal thì mới đc ko tin 4mat thử ruì cài file mới làm coi đc ko mình làm đả 20 lần ruì có đc đâu kaka.đang tính chạy lại fw thử đây nề:O

mình làm đi làm lại được có mỗi file này :-<
chả hiểu file kia nó ở đâu nữa

hoangls

máy mình có manuaedit.bil, vẫn được mà bạn, nhưng không biết bẻ khóa full như này có tốt hơn bản chạy 2 icon không nhỉ, mình chỉ thấy nó hay hơn là có một icon nhưng chạy lâu dài thì không biết có ổn định không ?

Chỉnh sửa cuối:

hung160990

máy mình có manuaedit.bil, vẫn được mà bạn, nhưng không biết bẻ khóa full như này có tốt hơn bản chạy 2 icon không nhỉ, mình chỉ thấy nó hay hơn là có một icon nhưng chạy lâu dài thì không biết có ổn định không ?

thì cứ dùng đi
khi nào chết thì lên đây ném gạch =))

kienvp

ko ổn định thì xài ngay bản 2icon cho nhanh .việc gì phải làm như vầy mất công.

thì cứ dùng đi
khi nào chết thì lên đây ném gạch =))

không có chuyện chết đâu bạn nhé .

TY_muonnam

Sau mấy lần thất bại bây giờ mở file x plore.exe ra nó lại báo là kô tìm thây tài nguyên là sao nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

vandoanqc

mình làm đếm bước 13 dùng Zntxha không thể nào vào được c/sys/bin. Bấn star là đơ luôn

hoangls

mình có một kinh nghiệm là khi mà các bạn đã đóng gói thành công file bẻ khoá rồi, nếu mà bạn có lỡ cài bản bản 2 icon sau đó cài lại bản mình đã bẻ khoá thì lại trở thành bản không đăng kí lúc đấy bẻ khoá lại sẽ mất công lắm, mình đã thử và có một cách khắc phục là các bạn chỉ cần chạy lại phần mềm ContactsTemplates v2.0 sau đó xoá lại 2 dòng xuất hiện đó đi, sau đó cài lại bản bẻ khoá là lại đc full thôi.

vandoanqc

ở bước 4 mình chỉ tìm được file devlist.dat, file còn lại mình không tìm thâý, hinh mờ quá

hackerKD

Tớ làm hoài vấn khồn đc.
Lần này đã đăng kí IMEI đc nhưng sau khi cài 1.53 đè lên nó lại kêu check mạng.

vandoanqc

Ở bước 4 là quan trọng nhất, bạn phải xoá chính xác 2 file đó đi thì mơí được nhé

hoangls

mình nhận thấy bản 2 icon, cung như một số bản bản cũ 1.51 và 1.52 có kèm theo file bẻ khoá, cũng chỉ mở được 30 lần thôi, nhưng riêng làm theo hướng dẫn bẻ khoá bằng cách này đúng là full thật rồi minh đã test thử hơn 60 lần mà vẫn không bị chết và loát thì thấy có phần nhanh hơn bản không full.

Chỉnh sửa cuối:

hackerKD

Bước nào mình cũng thực hiện rât tỉ mỉ.hay là tại nguyên nhân khác nhỉ. để nữa nào flash lại máy rùi làm luôn.hi.

hung160990

mình nhận thấy bản 2 icon, cung như một số bản bản cũ 1.51 và 1.52 có kèm theo file bẻ khoá, cũng chỉ mở được 30 lần thôi, nhưng riêng làm theo hướng dẫn bẻ khoá bằng cách này đúng là full thật rồi minh đã test thử hơn 60 lần mà vẫn không bị chết và loát thì thấy có phần nhanh hơn bản không full.

nhưng bản 1.52 bẻ 2 icon thì có phần set hình nền lúc xem ảnh
máy cái trial lại k có
ai có bản trial nào mà có set hình nền thì share mình với