• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phương pháp dùng bộ Python vĩnh viễn trên ổ đĩa E

Status
Không mở trả lời sau này.
. .

Phục hồi bởi Thangnd31082

Dùng Vĩnh viễn Python trên thẻ nhớ E:

Hẳn các bạn rất nản khi mỗi lần 4mat và cài lại phần mềm!!!
Trong đó cài lại Python là mất thời gian nhất (càng lâu hơn khi cài trên thẻ nhớ)
Phương pháp dưới đây rất tiện cho những ai hay Format máy mà không cần cài lại
Thực hiện với máy đã Hack và mở Open4All

Download Bộ Python 1.45 cài trên thẻ nhớ E:

1. Format xong đầu tiên cài Python lên thẻ >> Mất 10 phút với thẻ dỏm
2. Sau khi cài Python xong dùng X-plore truy cập vào: C:\Sys Copy thư mục HASH lưu bất kỳ đâu trên ổ đĩa E, sau đó vào tiếp C:\resource\apps\ copy file appuifwmodule.rsc lưu ra E
Vậy là hoàn tất, sau này hễ 4mart xong chép lại thư mục HASH vào C:\Sys và file appuifwmodule.rsc vào C:\resource\apps (chưa đầy 10 giây)

Link tải một số phần mềm liên quan :

1. JBK Tasman
1.37 : http://up.4share.vn/f/50616266666361/JbakTaskMan1.37_EN-VI.SISX.file

2. Python VN cài trên thẻ : http://up.4share.vn/f/52636064646064/Python 1.45.VN.Only.E.OK.sisx.file

3. DynaFile.v1.02.1.Vietnamese: http://www.mediafire.com/file/xyzhytuymm4/DynaFile.v1.02.1.Vietnamese.sisx

Last edited by a moderator:

Bo0Bo0

Làm được thật hả bác...tí em cop luôn,nghĩ mỗi lần cài lại python mệt lắm

leminhhai111

Từ khi chuyển sang V3 rất bực cái vụ 4mat này, lúc trước dùng V2 chỉ cần copy Python vào thẻ là dùng mãn đời=))

VOTHIEN nay chơi ác ghê sao không đưa sớm cho mình ta , mới 4mart dc 3 ngày giờ ngán 4mart quá đành download về để dành cho 4mart lần sau vây .

PS : Thua nữa rôi bà con ơi chán quá

kp_enter

Từ khi chuyển sang V3 rất bực cái vụ 4mat này, lúc trước dùng V2 chỉ cần copy Python vào thẻ là dùng mãn đời=))

trước đây thì mắc bệnh "đỉnh nhất" gần đây thì lại thêm bệnh "vĩnh viễn" =))=))=))=))=))
để thử nghiên cứu mod 1 bộ Python cài trên E theo yêu cầu của "giáo sư" Thiện xem có khả thi ko :D hiện đang thất nghiệp nên cũng muốn kiếm việc gì "phù hợp" để nghịch :))

trinhthemanh

Làm được thật hả bác...tí em cop luôn,nghĩ mỗi lần cài lại python mệt lắm
Em chờ đến khi nào anh tìm đc trò hack vĩnh viễn luôn(giống như hackphone vĩnh viễn ấy anh Thiện;;)). Cái này nhỡ tay fomat lại cả thẻ lẫn máy thì...hic... Em sợ cái Python lắm rồi...
:D;;)

ngoanrazor

Well-Known Member
Sao ko dùg auto install nhỉ? có thể kài lại toàn bộ máy. Sau khi format máy xog thì cài và chạy pm này

tienquoc87

Ôi! Minh zừa mới 4mat. Cài ứng dụng từ nảy đến giờ mơi xong, vào thấy Vothien bày cách dùng python vĩnh viễn, thấy mà tiếc, nhanh tẹo nữa thì được áp dụng cách này ồy. Nhưng mà mình cài bộ python chưa đầy 1 phút là xong, vì trước khi 4mat thì vào mục quản lý ứng dựng xóa nó đi rồi nên cài lại rất nhanh! Do 4mat nhiều nên rút được kinh nghiệm...keke Có thể áp dụng cách này cho những pm có dung lượng lớn, do việc cài quá lâu.
Nói vậy thôi! Cũng phải copy lại mấy cái file này theo như lời của Vothien, nếu như “ta” không xóa được(do nhiều nguyên nhân...) thì cũng phải quăng dào chứ bộ! Hihi

tadenday

không ảnh hưởng gì, vì khi 4mat máy mấy đống rác ở thẻ nó sẽ coi như người xa lạ >> cứ việc cài thoải mái

em có gửi tin nhắn riêng cho bác mà ko thấy bác trả lời . bác giúp em tí nhé :(

huynhminhhung

Sao ko dùg auto install nhỉ? có thể kài lại toàn bộ máy. Sau khi format máy xog thì cài và chạy pm này

cái này hay nè . nhưng làm gì đã có PM auto install để cài tự động toàn bộ PM cho máy sau khi fomat đâu bác ?
nghiên cứu cái này đi VOTHIEN .

tadenday

V5 không có máy Test. Thông cảm nhé

em chỉ nhò bác tìm giúp em xem ngôn ngữ tiếng Ý nó giấu ở đâu thôi .ngôn ngữ có bao giờ nó nằm trong file mif và mex ko bác . còn mỗi 2 file đó là em chưa mở được thôi ?

2356

Không cần Format thẻ mà chỉ cần trước khi 4mat máy bạn nên vào E:\PRIVATE và xóa luôn thư mục 10202dce đi là xong

10202dce là Folder chứa các File rác khi hủy cài đặt, cái này gây ra lỗi mỗi khi bật máy trình cài đặt sẽ tự chạy 1 hồi rồi báo hok cài được ứng dụng (theo mình biết là vậy :D) Ngoài cái lỗi đó ra nếu hok xóa các File trong Folder này thì chả ảnh hưởng nhiều tới máy lắm (mình nghĩ thế :))).
Còn nếu mình cài PM nhiều lên thẻ thì sau 1 thời gian sẽ làm rác ỗ đĩa, phân vùng ổ đĩa ... >> có thể gây ra chậm máy :D Vì vậy mỗi lần 4mat theo mình cứ 4mat luôn cải thẻ cho tiện, đã 4mat thì 4mat cho sạch dùng cho sướng, làm nữa vời mất sướng =))

kp_enter

Vậy thì cài Python lại từ đầu nhé, khỏi cần vĩnh viễn=)) Bạn dùng máy gì, nếu là N82 thì chấp luôn áh >> N73 cùi cứ để 1 đống rác trên thẻ chấp luôn N82 của bạn đó=))

muốn vĩnh viễn thì tống nó vô ROFx :)) mới mod 1 bản để "xào nấu" nhưng nhà dạo này hay mất điện nên tối qua mới dám flash. Để test mấy hôm xem có bị lỗi gì ko :D
P/s: N73 vs 6120c thì sao nhỉ :-??:-?? =))=))=))

kienvp

em chỉ nhò bác tìm giúp em xem ngôn ngữ tiếng Ý nó giấu ở đâu thôi .ngôn ngữ có bao giờ nó nằm trong file mif và mex ko bác . còn mỗi 2 file đó là em chưa mở được thôi ?

bác không phải hỏi nữa . vụ này bác Thiện bó tay rùi . nếu ko bác T đã trả lời bác từ lâu rùi :p:D

nguyentanbinh

Well-Known Member

- Bạn nói rõ hơn và cần gì để còn biết mà chỉ bạn rõ hơn Tiếng Ý Hay là File gì bạn nói rõ

Status
Không mở trả lời sau này.