• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phương pháp hack N96 v12.043 - v20.

Status
Không mở trả lời sau này.

caongan49

oạch bạn ko đọc hứơng dẫn ah. Copy 2 file đó vào e/patches rồi vô rompatcher bấm lựa chọn -> path->apply 2 file đó lên

đả có anh em nào hack dược n96 FW 30.033 Chưa vậy ? Nếu đả hack rồi thì cho mình xin với nhá thank

Kojiro

Super V.I.P
đả có anh em nào hack dược n96 FW 30.033 Chưa vậy ? Nếu đả hack rồi thì cho mình xin với nhá thank

Fw này chưa hack được bạn à.

cũng không được anh ơi chán ghê hix:((

Không được là sao? Nó báo thế nào, bạn nói thế ai biết đâu mà hướng dẫn. Mà nếu fw 20 hay 12 là hack được đó nhé, bạn xem lại đi.

luutruongdat

sau khi em patch 2 fine intallsever n96 và n960open4all thi có dấu * trên 2 fine intallsever n96 và n960open4all em có sing thữ 1 ứng dụng nhưng không được

Kojiro

Super V.I.P
anh ơi anh chĩ em fine cer và key minh chép vô đâu dậy anh:(

Ôi! 2 file đó dùng để sign HelloOX để cài vào máy đó. E tìm chủ đề hướng dẫn sign rồi sign file đó nhé.
Cần bổ túc kiến thức về sign gấp nhé :D

dungstupid

Sau khi tham khảo trang nước ngoài, dựa vào kinh nghiệm cá nhân mình viết bài này cho anh em nào dùng N96 v12.043 - v20 thì test thử nhé.

Máy bạn phải cài trình quản lý file (nên là modo chẳng hạn)

Sau khi cài HelloOX (phải hack), bạn phải cài RomPatcher dành cho N96 mình up bên dưới (file này chuẩn đã sign với cer của leftup, các bạn cài thoải mái). Không biết trong gói đó có sẵn patch open4all chưa? Nếu có thì các bạn nhớ apply nó nhé.

Sau khi làm bước trên, việc tiếp theo của các bạn là cài thử vài Pm nào đó chưa sign xem sao :)

Chúc các bạn may mắn! Mong nhận được phản hồi từ các bạn.

Vì là viết "mù" nên có lỗi gì mong các bạn thông cảm :D
file installserver của bác up lên sao lai co 1 kb vậy??!

Kojiro

Super V.I.P
file installserver của bác up lên sao lai co 1 kb vậy??!

Làm gì đến 1kb bạn, có mấy trăm bytes à, trước khi hỏi bạn cần đọc kỹ hướng dẫn nhé, đây ko phải là file exe mà là file patch dùng trong RomPatcher!

ninhhot

Chao a.a oi cho e hoi ty.e dung n96 nhung e da up fw len v30 k biet co hack duoc k a?neu duoc thi chi dan dum e nha.thanks a nhieu.sorry e ol qua dt nen viet k dau

Chỉ dùm cách Hack N 86 V20.115

Xin chào các bạn!
Chúc các bạn luôn thành công trên mọi lĩnh vực
Số là. Mình có N86 lúc trước hack ok. Nhưng mình ngu, up lên V20.115 thì thấy chạy ngon, Nhưng do mình format mới up vì sợ lỗi. Up rồi giờ Hack không được nữa buồn ghê.
Giờ hạ vẻ N86 xuống rồi hack xong up lên nhưng không dám.
Ai biết cách hack N86 V20.115 chỉ dùm, cám ơn

Kojiro

Super V.I.P
Xin chào các bạn!
Chúc các bạn luôn thành công trên mọi lĩnh vực
Số là. Mình có N86 lúc trước hack ok. Nhưng mình ngu, up lên V20.115 thì thấy chạy ngon, Nhưng do mình format mới up vì sợ lỗi. Up rồi giờ Hack không được nữa buồn ghê.
Giờ hạ vẻ N86 xuống rồi hack xong up lên nhưng không dám.
Ai biết cách hack N86 V20.115 chỉ dùm, cám ơn

Mình ko thấy thông tin hack mới cho con này :( Bạn dùng thử HelloOX bản mới nhất, nếu ko được thì thua, đừng nên hạ fw nhé!

Mình có vấn đề này
Về vấn đề VietMap.
N86V20.115 Sử dụng Viettel Đăng ký 3G chuyển sang mạng chạy song song. Khi bạn cạy VietMap du ở đâu sóng VietMap cực hay. Chọn mục xem trạng thài GPS, sóng 3G biến thành 3.5G bắt khoái lắm

Status
Không mở trả lời sau này.