• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phương pháp hack vĩnh viễn cho N93.

viet124084

Híc bác kôji rô ơi, em làm đúng các bước rồi , đến bước cài modo.sis , cài vào phone memory , xong nó báo install complete , sau đó coppy 2 file hash và bin (trong thư mục giải nén modo) đè vào 2 file trong sys . Khởi động lại Tìm cái modo vừa cài thì ko biết nó ở đâu , vào application tìm mấy hồi không có, cài lại modo cũng không thấy nữa. Làm sao làm tiếp bây giờ bác ơi. Em muốn làm lại cũng không được nữa rồi ( vì đã cóp đè bin và hash vào rồi còn đâu) À Bác kô ji rô , ơi , hay là tại em sài n93i ? Không biết đối với n93i đã ai làm thành công chưa, Chỉ giùm mình với. Xin cảm ơn rất rất nhiều.

MinhThang

Manager
Híc bác kôji rô ơi, em làm đúng các bước rồi , đến bước cài modo.sis , cài vào phone memory , xong nó báo install complete , sau đó coppy 2 file hash và bin (trong thư mục giải nén modo) đè vào 2 file trong sys . Khởi động lại Tìm cái modo vừa cài thì ko biết nó ở đâu , vào application tìm mấy hồi không có, cài lại modo cũng không thấy nữa. Làm sao làm tiếp bây giờ bác ơi. Em muốn làm lại cũng không được nữa rồi ( vì đã cóp đè bin và hash vào rồi còn đâu) À Bác kô ji rô , ơi , hay là tại em sài n93i ? Không biết đối với n93i đã ai làm thành công chưa, Chỉ giùm mình với. Xin cảm ơn rất rất nhiều.

Bạn sang đây làm theo cách này dễ và nhanh hơn cách cũ bạn nhé:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=33022

viet124084

Vâng, xin thank một lần nữa, theo link của bạn thì mình đã done rồi. Chúc bác một buổi tối thú vị và may mắn .

mtamcd

Máy mình là N81 , mình khồng thấy thư mục bin trong c:\sys, phải làm sao bay giờ

ankhang2001

Mình mới save lại thôi nhưng thấy cũng có khả quan nhiều rồi đó, chừng nào hack được N79 thì cho mình hay với hé. Hình như mình nghe nói là N79 chưa hack được đúng không vậy pro? Rất mong nhận được câu trả lời nha. Thank trước luôn

Kojiro

Super V.I.P
Mình mới save lại thôi nhưng thấy cũng có khả quan nhiều rồi đó, chừng nào hack được N79 thì cho mình hay với hé. Hình như mình nghe nói là N79 chưa hack được đúng không vậy pro? Rất mong nhận được câu trả lời nha. Thank trước luôn

Các máy đời mới đa số đều không hack được bạn à :( Fw mới của các máy cũ cũng vậy (N95, N82...)

redpidervn

Mình xài N6120 classic , sau khi mình chạy file Hello Carbide xong thì chỉ thấy folder C:\sys\hash mà không thấy folder C:\sys\bin . Mình reset may lai thì chỉ còn thấy folder C:\sys . Mình phải làm sao để giải quyết trường hợp này ?

Kojiro

Super V.I.P
Mình xài N6120 classic , sau khi mình chạy file Hello Carbide xong thì chỉ thấy folder C:\sys\hash mà không thấy folder C:\sys\bin . Mình reset may lai thì chỉ còn thấy folder C:\sys . Mình phải làm sao để giải quyết trường hợp này ?

Mình nói cái này dành cho N93 mà :-? Bạn tham khảo cách hack mới nhé!

soniphone

có dùng bluetooh có được không ,tự nhiên mất toi cái cable cho n93.mà cái x-plore ở đâu vậy,hình như máy mình không có

MinhThang

Manager
có dùng bluetooh có được không ,tự nhiên mất toi cái cable cho n93.mà cái x-plore ở đâu vậy,hình như máy mình không có

Lấy đầu đọc thẻ chép vào sau đó gắn vào máy mà cài, cứ làm theo hướng dẫn bạn sẽ có Xplore chưa làm xin đừng hỏi mò.:|

trangduc

sau khi mình làm xong bước 1 ok vào fodel sys vào luôn bin được nhưng khi khởi động máy lại để hoàn tất bước 1 thì không tài nào vào fodel sys và bin được nữa và từ đó không thể nào copy 2 fodel trong mode vào fodel bin được xin hướng dẫn dùm. Mình đã fomat 2,3 lần rồi cũng y chang vậy có khi nào sai gì chăng
Máy mình là N93

Kojiro

Super V.I.P
sau khi mình làm xong bước 1 ok vào fodel sys vào luôn bin được nhưng khi khởi động máy lại để hoàn tất bước 1 thì không tài nào vào fodel sys và bin được nữa và từ đó không thể nào copy 2 fodel trong mode vào fodel bin được xin hướng dẫn dùm. Mình đã fomat 2,3 lần rồi cũng y chang vậy có khi nào sai gì chăng
Máy mình là N93

Cách 1 chưa chắc chép được mà bạn, bạn phải làm cách 2, dùng modo chứ ko dùng Xplore nhé!

trangduc

Cách 1 chưa chắc chép được mà bạn, bạn phải làm cách 2, dùng modo chứ ko dùng Xplore nhé!

thì từ cách 2 làm đùng như hướng dẫn thì vào modo vẫn không thấy 2 fodel sys/bin vậy thì làm sao cop được Xin hướng dẫn cụ thể hơn chứ không có cách nào copy được, mình đã làm đủ cách rồi.
Mình có lám thử xong bước 1 reta máy xong thì không thấy sys/bin nhưng khi cài lại hello thì lại thấy. Như vậy thì có tiếp tục bước 2 được nữa không xin được hướng dẫn

Kojiro

Super V.I.P
thì từ cách 2 làm đùng như hướng dẫn thì vào modo vẫn không thấy 2 fodel sys/bin vậy thì làm sao cop được Xin hướng dẫn cụ thể hơn chứ không có cách nào copy được, mình đã làm đủ cách rồi.
Mình có lám thử xong bước 1 reta máy xong thì không thấy sys/bin nhưng khi cài lại hello thì lại thấy. Như vậy thì có tiếp tục bước 2 được nữa không xin được hướng dẫn

Đọc thử bài này và làm theo xem sao nha bạn: http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=359596&postcount=7

Mình ko có máy test nên nếu vẫn ko được thì bạn thử cách này nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=63049

caobathinh

Cách đây 2 hôm, mình có post bài cách hack fw cho E51, N82 fw mới, bài này cũng có thể hack cho N93 nhưng vấn đề là cách đó không hack vĩnh viễn được.

Hôm nay mới đọc thấy 1 bài hướng dẫn cách hack N93 vĩnh viễn, mạo muội dịch theo cách hiểu của KJR. Hy vọng mọi người test thành công và cùng thảo luận nhé.

Chú ý: mình không có máy để test

Hack qua 4 bước.

...

BÀI viết này có lâu rồi anh ơi nhưng không phải hack vĩnh viễn đâu anh, format là phải làm lại từ đầu đó,với lại cũng không cần làm đủ như trên đâu, có thể bỏ qua bước cài đặt mono và cũng không cần reboot nhiều lần như vậy, n93 mỗi lần reboot mất mấy phút chán lắm

caobathinh

1. Download file HelloCarbide và install nó.

2. Chạy ứng dụng quản lý file, X-plore chẳng hạn, cố gắng truy cập vào

3. Vẫn mở X-plorer, nhấn nút Menu để thoát ra màn hình Menu chính, sau đó chạy ứng dụng hellocabride

4. Nhấn Options và chọn Menu1

5. Hiện thông báo "Done...probably", nhấn Yes.

6. Ứng dụng sẽ thoát ra.

7. Từ màn hình, chọn lại X-Plore rồi thử truy cập vào c:\sys\bin được không (Nhớ để chế độ X-plorer thấy các file ẩn nhé )

8. Download file Modo (đây là 1 dạng trình quản lý file).

Copy tất cả các file sau khi giải nén file modo vào thẻ nhớ (có 1 file modo.sis và 2 folder: bin và hash).

9. Mở X-plore lại và copy 02 folder bin and hash và tương ứng theo đường dẫn c/sys/bin và c/sys/hash, nó sẽ hỏi bạn muốn cài đè hay không, chọn Yes.

10. Download các file tưởng ứng cho máy mình đang dùng rồi copy vào thẻ nhớ - Với Symbian OS 9.1 (N93, N80, Е50 and etc.) thì down file sis-installer_mod.
- Với Symbian OS 9.2 (N95, N82, 6120 and etc.) thì dùng file sis-installer_symb9.2_mod)

11. Mở x-plorer copy file installserver.exe vào c:\sys\bin\.

12. Reboot phone.

13. Download rồi install file BINPDA_Sec_Platform_hack.

. Bây giờ bạn có thể turn ON và OFF để có thể cài các ứng dụng mà không cần phải sign.
theo em thì làm như vậy ít tốn thời gian hơn

Kojiro

Super V.I.P
Em xem ngày post là biết nó lâu cỡ nào rồi :D A đang cố giúp em mà, nếu em làm được rồi thì tốt :)

phananhvusv

Có ai biết cách hack vĩnh viễn cho 6220c không nhỉ? em hack bằng HelloOx nhưng không thấy ổ Y để hack vĩnh viễn! hic!
File HelloOx đã sign của bạn love3210 này!