• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Pikkoo Screensaver Manager - Phần mềm tạo Screensaver cho S60v5

jackpham

Pikkoo Screensaver Manager 0.93
Phần mềm tạo màn hình chờ cho Nokia 5800XM.

Đối với Dòng S60 5th này Nokia đã loại bỏ chế độ screensaver trên Nokia 5800XM. Và đây là cách để giúp bạn kích hoạt tính năng Flash Lite, dùng file *.swf để làm screensaver bằng ứng dụng Pikkoo Screensaver Manager.

Với bản Trial mới này cũng có sẵn 5 screensaver như bản cũ cho bạn lựa chọn. Nhưng nó cho down trực tiếp các file trên http://www.pikkoo.com mà bạn thích. Không quá 12 screensaver. Cái nào không thích bạn có thể xóa bỏ.

Bạn có thể vào trang http://www.pikkoo.com tạo 1 tài khoản và lấy PCode các Screensaver ở đây để download trực tiếp về máy để dùng làm Screensaver.

Ngoài ra, Pikkoo còn cho bạn xem thời tiết trên Screensaver.

Một số PCode cho các bạn chọn:
*Thời tiết:
Hồ Chí Minh: Iuhwc
Hà Nội: Avpkf
Cần Thơ: Yvdbv
Đà Nẵng: Btqrq
Long Xuyên: Skygz

*Ngày và Giờ:
cool clock: Ietlu
clock and date: Edehx
ala lng: Atrnf
snowcool: Awwuy
date time: Idnbt

*18+:
luuuv: o1nEIFS
Pum: Mtmiy
Hi: Ipprx

*Love:
Hearts: Afvet
I LOVE U: KewhTOJ
i love you: Ynvwv
Armatuse: 1kvWNo4
My heart: Bcxtk

Chỉnh sửa cuối:

Kenji1992

mấy cái số đầu tiên nó bảo mình nhập là cái gì vậy , và cho mình xin dc hok và cho hỏi là cái xem thời tiết này có đúng hok vậy jack . mình sợ ngày mai nó vẫn ý chang thế này àh

jackpham

mấy cái số đầu tiên nó bảo mình nhập là cái gì vậy , và cho mình xin dc hok và cho hỏi là cái xem thời tiết này có đúng hok vậy jack . mình sợ ngày mai nó vẫn ý chang thế này àh

Đây là phần mềm có bản quyền. Nhưng đang trong giai đoạn thử nghiệm cho nên nó đòi nhập seri@l number vào. Mình chọn skip thì sẽ sử dụng Trial. Tuy là trial nhưng hiện tại bản 0.93 này nó sử dụng được toàn bộ các chức năng trong đó. Bản lúc trước là 0.92 thì bị hạn chế 1 số chức năng. Hy vọng sẽ sớm ra bản chính thức. Mình dùng Screensaver "cool clock: Ietlu" hình trên cùng rất tuyệt. Còn phần thời tiết chắc phải đợi sáng mai xem có thay đổi gì không nhé! Mình cũng mới test pm này hnay thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Kenji1992

Đây là phần mềm có bản quyền. Nhưng đang trong giai đoạn thử nghiệm cho nên nó đòi nhập serial number vào. Mình skip thì sử dụng Trial. Tuy là trial nhưng hiện tại bản 0.93 này nó sử dụng được toàn bộ các chức năng trong đó. Bản lúc trước là 0.92 thì bị hạn chế 1 số chức năng. Hy vọng sẽ sớm ra bản chính thức. Mình dùng Screensaver cool clock: Ietlu hình trên cùng rất tuyệt.

uhm mình cũng nhập vào nó vẫn hiện là trial , nhưng cái dự báo thời tiết á bạn kìa , nó có chính xác khi qua ngày mai hok

TruongHan

Super V.I.P
uhm mình cũng nhập vào nó vẫn hiện là trial , nhưng cái dự báo thời tiết á bạn kìa , nó có chính xác khi qua ngày mai hok

Mình chưa test phần dự báo thời tiết này nhưng để dự báo được thì phải có kết nối mạng
Trên máy N97 phần mềm dự báo thời tiết được tích hợp sẵn,nó sẽ yêu cầu truy cập mạng,nếu kết nối qua gprs thì tốn tiền kinh khủng vì nó luôn cập nhật,dự báo cũng tương đối chính xác,có điều mình để trong 1 ngày tốn gần cả 100k tiền gprs :-/