• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Pin của 5800

kidkylin

Ừa, ủa mà sao h nó lại hiện rùi nhỉ, hồi trước làm gì nó cũng ko hiện, lúc hiện lúc ko cứ như là bị lỗi ấy. Như bay h nè, post bài bên ứng dụng đâu có cái dòng Điện thoại : Nokia 5800 XM đâu =.='

bạn có thể vào phần Hồ Sơ mà chỉnh sửa.

P.s : lần sau đừng hỏi những vấn đề ko rõ nội dung và lạc đề như thế này nhé :p

k29atoan

Pin của 5800 xài cũng được lắm. Khi mình mới mua thì hơi lo nhưng sau khi xài thì cảm thấy rất tốt lắm vì nghe nhạc nhiều nhưng xài cũng rất lâu

knxxx

khi mua máy lần đầu , bạn muốn pin xài bền thì bạn không nên sạc pin cho tới khi xài hết pin tới khi nó tự tắt máy. khi đã tắt máy bạn có quyền sạc pin cho tới đủ pin. qua ngày hôm sau thì xài bình thường.

superman0524

mình có ông anh làm trong care chuyên về linh kiện bạn cần liên lạc thử với ổng xem có hàng hok nhe 0907.99.;33.77(bạn nói bạn là bạn của Hiển) bạn sẽ có giá ưu đãi ^^

Bác đừng nhận xét một cách chủ quan như vậy chứ. Nếu nokia mà bác còn chê là cùi bắp thì chắc không điện thoại nào phù hợp với bác nữa.
Nói chung thì khi xài màn hình cảm ứng thì phải chấp nhận chuyện mau hết pin. mà dung lượng của 5800 là 1320 mah cũng thuộc hàng khủng trong số các máy cảm ứng như HTC touch pin chỉ là 1100 mah.
Chất lượng pin thì phụ thuộc rất nhiều vào cách sử dụng của mỗi người. Nếu chỉ sử dụng những tính năng cơ bản thì mình cũng xài được trên 3 ngày.
Còn như những bác có thói quen táy máy cứ một chút bật xem giờ rồi cài gỡ soft hay nghe nhạc, wifi, xem phim rồi mở bluetooth, GPS thì dù pin trâu cỡ nào cũng hết nhanh thôi.
trước đây mình xài ppc nên hầu như tối nào cũng phải sạc là chuyện bình thường. Bây giờ chuyển qua xài 5800 thì 2-3 ngày mới xạc một lần. như vậy lá quá OK rồi.

Moj ngay e nghe nhac khoang 1h, nghe goj khoang 30p, voc phan mem 1h. Con laj chag lam j nua ma ngay nao cug faj sac. Neu dc 2 ngay thj hanh phuc wa. Ah may bac cho e hoj lun caj extra power la j vay

minhhi1988

đã làm theo 1 số mem trên diễn đàn chỉ giảm mức đèn xuống còn tối thiểu xài dc 1 ngày mấy rùi pin còn 4 vạch nghe nhạc và gọi có nhưng ít thường xuyên

Mấy bác cho em hỏi, nếu mang lên care thì nó kiềm tra pin mình như thế nào thì mới được đổi pin.Pin của e một ngày phải sạc 1 lần oải wa

CanhSatDiAnCuop

Dùng nhìu chương trình,vọc nhìu, khi tắt nóng các chương trình vẫn chạy song song cũng là nguyên nhân tốn pin, bạn nên tắt hẳn nếu kô dùng các chương trình đó. Ngoài ra GPS,bluetooth,wifi cũng làm hao pin hơn bình thường

quocanh1986

pin của mình dùng được tầm 3 ngày,có chơi wifi vì nhà lắp wifi mà..máy thằng em mình dùng cũng được tầm như thế..bạn nên đi đo lại nguồn

tunglanh123

Hơ, tớ ko bít thế nào nhưng hồi mua 5800 tại Hong kong 1 thằng cu bản địa mua hộ cho tớ thêm 1 con pin và sạc ngoài USB của nó. Thấy khá hay vì con pin thay thế này xài được khoảng 1,5 ngày. Con pin chuẩn thì xài được ~2 ngày. Hôm sau tớ sẽ post ảnh lên cho anh em xem vì đang để pin thay thế ở công ty.

Steavankas

Pin 5800 trâu mà. Mình xài thấy bt. 1320mAh 3.7V lận (_ _"). Xài để ko đến 3 ngày. Còn xem phim này nọ cũng hơn 1 ngày

phongtinh

Chuẩn nghe gọi nhắn tin nghe nhạc xem phim vô tư được 1 ngày hơn( vậy là trâu lắm rồi)

Chào mọi người, mình hiện là sv ở Ukraina, mình mới mua Nokia5800 và cũng rất quan tâm tới vấn đề pin của nó. Máy mình xạc khoảng 1 tiếng là đầy, tức là nó hiện lên thông báo là : "quá trình nạp đã kết thúc, để tiết kiệm điện bạn nên rút cục xạc ra" (máy mình ngôn ngữ tiếng Nga)...mình rút xạc ra, cắm vào lại nó vẫn hiện lên thông báo đó.....(Ý nó muốn là khi nào hết pin nó mới cho xạc tiếp)không biết máy các bạn khi xạc nó có hiện ra thông báo này không ??

Inuyasha1987

Chào mọi người, mình hiện là sv ở Ukraina, mình mới mua Nokia5800 và cũng rất quan tâm tới vấn đề pin của nó. Máy mình xạc khoảng 1 tiếng là đầy, tức là nó hiện lên thông báo là : "quá trình nạp đã kết thúc, để tiết kiệm điện bạn nên rút cục xạc ra" (máy mình ngôn ngữ tiếng Nga)...mình rút xạc ra, cắm vào lại nó vẫn hiện lên thông báo đó.....(Ý nó muốn là khi nào hết pin nó mới cho xạc tiếp)không biết máy các bạn khi xạc nó có hiện ra thông báo này không ??
Ai cũng có thông báo đó mà, đó là thông báo khi pin đã căng, bạn đừng lo

Posted via Mobile Device

Nov13Rainning

Mấy bác cho em hỏi. Em mới mua con N5800 hôm trước nhưng em phải đi xa ngay nên chưa có dịp sạc ngay nên em dùng đến cạn luôn ( pin lúc mới mua máy còn 3 vạch ). Xong rùi em sạc nhưng cũng chỉ sạc được 2 tiếng ( đúng lúc máy báo đầy thì em lại phải về nên không sạc được nữa ). Hnay là hơn 1 ngày tẹo rồi. Bây giờ em sạc lần 2 và lần 3 10 tiếng thì có vớt vát được gì không ạh. Chứ em hoang mang quá (_._!)
Thank các bro nhiều.!

thanhchem

Mấy bác cho em hỏi. Em mới mua con N5800 hôm trước nhưng em phải đi xa ngay nên chưa có dịp sạc ngay nên em dùng đến cạn luôn ( pin lúc mới mua máy còn 3 vạch ). Xong rùi em sạc nhưng cũng chỉ sạc được 2 tiếng ( đúng lúc máy báo đầy thì em lại phải về nên không sạc được nữa ). Hnay là hơn 1 ngày tẹo rồi. Bây giờ em sạc lần 2 và lần 3 10 tiếng thì có vớt vát được gì không ạh. Chứ em hoang mang quá (_._!)
Thank các bro nhiều.!

Mình cũng sạc giống bạn nhưng không phải là 5800 mà là 6500s vẫn thấy bình thường không sao cả. Mình nghĩ là không sao đâu.