• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PIN của Diamond dùng bị nóng?

Status
Không mở trả lời sau này.

hcnhan

Hi,

Tôi mới upgrade lên con T-moibile Compact IV ( ở trên PDAdb.net nói là tương đương HTC Diamond). Có một vấn đề về pin. Nếu chạy ứng dụng một lúc thì rất nóng như GPS, xem TV online, hay connect vào PC, và nhất là khi sạc. Cảm giác phải đến 60-70độ, nóng hơn rất nhiều so với Vario. Liệu đấy có phải là bình thường không ?

Cảm ơn

etenx500

Hi,

Tôi mới upgrade lên con T-moibile Compact IV ( ở trên PDAdb.net nói là tương đương HTC Diamond). Có một vấn đề về pin. Nếu chạy ứng dụng một lúc thì rất nóng như GPS, xem TV online, hay connect vào PC, và nhất là khi sạc. Cảm giác phải đến 60-70độ, nóng hơn rất nhiều so với Vario. Liệu đấy có phải là bình thường không ?

Cảm ơn

Bt bạn ah. ko sao dau. Dùng 1 thời gian nó đỡ nóng hơn.

huysmall

Hi,

Cảm ơn

Pin dùng nóng là đúng rồi bro. Vì nó làm nhỏ gọn, mỏng quá nên thế. Để khắc phục chỉ có cách bro chuyển sang dùng pin dung lượng cao thì nắp mới cao hơn, tạo khoảng ko gian nhiều hơn. Giảm độ nóng ngay.

bmd

Pin dùng nóng là đúng rồi bro. Vì nó làm nhỏ gọn, mỏng quá nên thế. Để khắc phục chỉ có cách bro chuyển sang dùng pin dung lượng cao thì nắp mới cao hơn, tạo khoảng ko gian nhiều hơn. Giảm độ nóng ngay.

Bác đã dùng thử pin dung lượng cao cho thằng này chưa, chất lượng như thế nào hả bác, gắn vào máy có xấu đi nhiều kg bác?Thanks

jpnguyen

Anh Huy(huysmall) bán Pin cho PDA đó. bmd có thể qua bên khu vực mua bán sản phẩm công nghệ để tham khảo.

carrick1984

Vậy mẫu pin như thế nào là chuổn vậy các bạn?Mình đang nghiên cứu con này để mua.Mới thấy mọi người thắc mắc mỗi chuyện pin của nó thôi.

huysmall

Vậy mẫu pin như thế nào là chuổn vậy các bạn?Mình đang nghiên cứu con này để mua.Mới thấy mọi người thắc mắc mỗi chuyện pin của nó thôi.

Hiện tại pin 1800 mah đã có rồi bro. Dùng 900 mah khoảng hơn tẹo 1 ngày thôi ah

carrick1984

Mình đang ở bên Nga cái loại Pin chỗ mình nó ghi là thời gian đàm thoại 5h.Cũng ko phải là lâu lắm.Vậy loại Pin đó đã phải Pin chuổn chưa?

xame

dung rat nong cam giac ko yen tam.vi dong mA cua pin thi nho ma cua may thi cao.chi su dung mot chuc nang nao do nhu mo gps hay choi gem thoi chu dung noi la khi sac.boi vay nen rat nhanh het pin.:pX-(

carrick1984

dung rat nong cam giac ko yen tam.vi dong mA cua pin thi nho ma cua may thi cao.chi su dung mot chuc nang nao do nhu mo gps hay choi gem thoi chu dung noi la khi sac.boi vay nen rat nhanh het pin.:pX-(
Bạn là thành viên mới nên để ý lần sau vào diễn đàn post bài phải viết bằng tiếng Việt có dấu nhé!Hàng của bạn là hàng xuất từ đâu vậy?Máy mình mua ở Nga ban đầu mua về dùng cũng thấy pin hơi nóng thật.Nhưng càng dùng càng thấy ok.Pin mát hơn lại càng lâu hết hơn thế mới lạ chứ.

AnhPheCT

Pin cho Touch Diamond sao lại made in China? Có phải Pin chính hảng HTC ko? Em mua tậu test IMEI ok!!! Nhưng hỏi Cửa Hàng họ nói Pin sx tại China???? Xin cho Em biết co thật ko????

birdcut

Pin gốc của Diamond thì lúc đầu xài rất nóng, xài khoảng từ 1-2 tháng thì đỡ hơn, và thời gian dùng cũng lâu hơn. Xài pin của Diamond thì bạn nên xả pin (xài cho đến khi nào máy báo pin đã hết và máy tự động shutdown) sau đó sạc đầy lại. Làm như vậy 3 lần, các lần sau thì dùng đến khi pin còn khoảng 10% thì sạc đầy lại. Mình xin đưa 1 số thông tin mình test sau 2 tháng dùng diamond :

- Dùng để nghe gọi : hơn 2 ngày 1 chút
- Dùng nhiều (lâu lâu nghe nhạc + wifi + gps) : ~ 1 ngày
- Wifi (liên tục) : ~ 2 tiếng 15 phút.
- GPS (liên tục) : ~ 100 phút.

Còn pin 1800mah của bạn Huysmall bán thì em mình đang xài, máy sẽ dày 17mm. Thời gian xài gấp đôi pin chuẩn, GPS chưa test :D.

Pin cho Touch Diamond sao lại made in China? Có phải Pin chính hảng HTC ko? Em mua tậu test IMEI ok!!! Nhưng hỏi Cửa Hàng họ nói Pin sx tại China???? Xin cho Em biết co thật ko????
Đa số pin đều made in china bạn ạ. Ngay cả HTC cũng đặt các hãng ở China sản xuất pin, sau đó dán tem của HTC lên. Máy mình nhờ người thân mua xách tay về từ Úc pin cũng đề made in China thôi.

To huysmall : Nhận tiện mình hỏi pin 1340mah cho Touch Diamond mà mình đặt sao rồi Huy ?

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

mình cũng đang cần pin dung lượng cao cho diamond bạn có bán không fone cho mình với.0982836469

huysmall

Pin gốc của Diamond thì lúc đầu xài rất nóng, xài khoảng từ 1-2 tháng thì đỡ hơn, và thời gian dùng cũng lâu hơn. Xài pin của Diamond thì bạn nên xả pin (xài cho đến khi nào máy báo pin đã hết và máy tự động shutdown) sau đó sạc đầy lại. Làm như vậy 3 lần, các lần sau thì dùng đến khi pin còn khoảng 10% thì sạc đầy lại. Mình xin đưa 1 số thông tin mình test sau 2 tháng dùng diamond :

- Dùng để nghe gọi : hơn 2 ngày 1 chút
- Dùng nhiều (lâu lâu nghe nhạc + wifi + gps) : ~ 1 ngày
- Wifi (liên tục) : ~ 2 tiếng 15 phút.
- GPS (liên tục) : ~ 100 phút.

Còn pin 1800mah của bạn Huysmall bán thì em mình đang xài, máy sẽ dày 17mm. Thời gian xài gấp đôi pin chuẩn, GPS chưa test :D.

Đa số pin đều made in china bạn ạ. Ngay cả HTC cũng đặt các hãng ở China sản xuất pin, sau đó dán tem của HTC lên. Máy mình nhờ người thân mua xách tay về từ Úc pin cũng đề made in China thôi.

To huysmall : Nhận tiện mình hỏi pin 1340mah cho Touch Diamond mà mình đặt sao rồi Huy ?

Chắc trong tuần này sẽ có đó bro Bình. Úi chào tưởng là thất hứa với anh em rồi vì Huy ko chủ động dc. Sorry vì để các bro chờ đợi lâu.

birdcut

Chắc trong tuần này sẽ có đó bro Bình. Úi chào tưởng là thất hứa với anh em rồi vì Huy ko chủ động dc. Sorry vì để các bro chờ đợi lâu.
Cám ơn Huy nhiều =D> vì mình kiếm loại pin này vất vả lắm :(. Và đính chính mình không phải tên Bình. Chắc tại lúc nói chuyện với Huy hay xưng mình nên Huy nghe nhầm mình tên Bình =)). Mình tên Long :D.

PDAMobile

htc diamond có pin dung lượng cao nữa hả các bác? mua ở đâu vậy chỉ em với,pin TQ chế hay pin zin vậy,gắn vô dùng có ảnh hưởng gì ko vậy?cho mình biết giá lun nhé

Status
Không mở trả lời sau này.