• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PM chat mới - Thêm 1 sự lựa chọn mới cho anh em

bossman

SHmessenger - Đây là phần mềm Chat mọi lúc, mọi nơi bất cứ nơi đâu có phủ sóng GSM (có GPRS) bạn đều có thể online chat với bạn bè với đầy đủ hỗ trợ như Yahoo Messenger thật sự. Một số ví dụ như chèn smile, xem avatar, xem status, thay đổi status, send file, chech nick invisible, add nick, add group...thậm chí âm thanh mô phỏng cũng rất giống như khi bạn chat trên PC

Online trên SHmessenger, bạn chat của bạn chẳng thể nào biết được bạn đang online trên một chiếc cellphone, status của bạn không phải là I'm on Mobile hay dòng link dài dòng đến trang Yahoo Mobile.

Điểm thú vị là ta sẽ ko bị phiền toái khi để stt như các phần mềm khác (toàn bị chèn link quảng cáo, hoặc tên phần mềm chat - cái này thì ko!) Bạn như đang trên Yahoo Messenger thật sự.
Chưa dừng ở đó, SHmessenger còn hỗ trợ bạn sử dụng MSN và Gtalk

Cách dùng cái này: :))
Anh em kick vào link này: http://www.shmessenger.org/en_US/registration để đăng ký thành viên
Chép 2 file Shmessenger.jar và shmessenger.jad vào thẻ nhớ rồi cài đặt

Cài đặt xong rồi thì: Vào phần mềm lần đầu tiên, bạn sẽ thấy có 2 khung hình Shmessenger username và shmessenger password. Hãy gõ tên và mật khẩu mà bạn đã đăng ký trên trang chủ http://www.shmessenger.org
Nhấn option --> add account để thêm nick yahoo hoặc msm, gtalk của bạn - ấn login. Và bây h bạn có thể chát thoải mái chỉ với 1 account shmessenger

Đã mò ra cách làm tập tin đính kèm .7z các bác cứ download luôn đỡ phải vào trang chủ của nó...kekeke!!!

Chỉnh sửa cuối:

tohoai90

Phần mềm này có lâu rồi bạn ạ

uh. ca'i này dc cái là có avatar với gửi đc ảnh vừa chụp. nhưng mà như thế thì số dung lượng truy cập sẽ tăng lên cũng khá:D

hunterviet

Well-Known Member
PM này đã post lâu rồi mà bạn. Nếu chát tiết kiệm nhất thì dùng yamee, tiện ích nhất thì dùng slick, còn vừa tiết kiệm vừa tiện ích thì dùng shmessenger:p Nhưng pm này có 1 nhược điểm là cần có 1 acc tại sever của shmessenger, và nhiều lúc load...sever của nó không vào được, rất là bực và mất thời gian

NDang

PM này có lâu ùi thiệt, mừ ít thấy ai xài hay nói đến lúm. Mình xài Nokia 6260, mạng Mobifone, cài shMess này là xài tốt nhất, 95% truy cập yahoo đc, còn Yamee thì có lúc ko vô đc, khó hĩu, đang khuya 1-2h sáng mà ko vô yahoo = yamee đc, còn shMess thì fè fè :D Hehe. Còn Slick thì mình chưa bao jờ vô đc :|

JuRay-Duan

PM này có lâu ùi thiệt, mừ ít thấy ai xài hay nói đến lúm. Mình xài Nokia 6260, mạng Mobifone, cài shMess này là xài tốt nhất, 95% truy cập yahoo đc, còn Yamee thì có lúc ko vô đc, khó hĩu, đang khuya 1-2h sáng mà ko vô yahoo = yamee đc, còn shMess thì fè fè :D Hehe. Còn Slick thì mình chưa bao jờ vô đc :|
Ko chat dc = slick thì hơj vô lý, mình toàn chat = slick thuj, vô cáj vèo ít khj bị lỗj lúm :)

bossman

Cái Slick thì mình thấy là tốt nhất đấy chat vs các icon rất hay, chạy mượt mà! Bạn về xem lại máy và phiên bản PM đi. Mọi người chat ngon mà!!!

tohoai90

Ko chat dc = slick thì hơj vô lý, mình toàn chat = slick thuj, vô cáj vèo ít khj bị lỗj lúm :)

em sài slick mấy năm nay. Vào ngày ấy kô biết vì sao mà nó kô nghe lời vào cái là chết 1 cục đó thế là fai dùng bạo lực với nó là tháo bay pin mới thoat khỏi nó. kô biết vì thằng nào mà em nó như thế. huhu slick quay cề với anh nào... huhu {chuyện tình tôi và slick:))}

TruBic

Well-Known Member
em sài slick mấy năm nay. Vào ngày ấy kô biết vì sao mà nó kô nghe lời vào cái là chết 1 cục đó thế là fai dùng bạo lực với nó là tháo bay pin mới thoat khỏi nó. kô biết vì thằng nào mà em nó như thế. huhu slick quay cề với anh nào... huhu {chuyện tình tôi và slick:))}
Trubic thấy tohoai spam quá rồi.

Posted via Mobile Device

hangocson

mình thấy dùng cái này khá ổn, hơn hẳn slick về giao diện cũng như tính năng chỉ có nhược điểm là chưa copy, paste được thôi.
Để dùng thoải mái mà không bị báo lỗi khi đăng nhập các bạn chú ý khi đăng ký tài khoản trên trang chủ hãy chọn quốc gia là romania nhé, đừng chọn quốc gia khác

manhtu

mình thấy dùng cái này khá ổn, hơn hẳn slick về giao diện cũng như tính năng chỉ có nhược điểm là chưa copy, paste được thôi.
Để dùng thoải mái mà không bị báo lỗi khi đăng nhập các bạn chú ý khi đăng ký tài khoản trên trang chủ hãy chọn quốc gia là romania nhé, đừng chọn quốc gia khác

bạn kiểm tra lại đi xem nào, có tính năng copy và paste đó

ngohuykien

xời ơi cái này có lâu rồi mà bạn , làm cái status hoành tráng làm mình cứ tưởng có cái gì hay, chứ cái này mình dùng lâu rồi ,sau đây mình xin bổ xung thêm cho bạn chút kinh nghiệm của mình sau một thời gian khá lâu sử dụng cái này là cái này nó có cả chức năng check mick ẩn tự động nữa chứ không phải là chỉ mỗi mấy cái để status và chèn smile ko đâu, bạn cũng có thể vào hai tài khoan yahoo cùng một lúc nữa, bạn cứ thử vào một tài khoản yahoo trên pc <ẩn nick nha> sau đó bạn vào một tài khoản khác bằng shmessenger < hai tài khoản yahoo này đã phải add nhau trong danh sách bạn bè nha> khi bạn chọn trò chuyện với nick đang online trên pc bằng nick online trêm shmessenger nếu ẩn nick thì sẽ hiện chữ invisible ở chỗ status, nếu nick sáng thì sẽ là available, còn ẩn nick thì sẽ là offline.. bạn cũng có thể gửi và nhận file khi sử dụng shmessenger, chia sẻ ảnh...và theo kinh nghiệm của em cái này chỉ hợp với các bác không thích chat bằng tiếng việt có dấu trên điện thoại chứ nếu bác nào muốn chát có dấu thì slick luôn là sự lựa chọn hàng đầu, em thì em sử dụng cả 2 cái slick và sh này song song sh thì giao diện đệp đầy đủ smile như yahoo và một số ưu điểm như đã nói ở trên còn nhược điểm là sau khi online khoảng 2 đến 2.5 giờ là bạn sẽ twj động bị ngắy kết nối < cáci này ức chế không chịu được với 1 người chăm online như em> và muốn chát có dấu ở sh thì phải mất công chọn thêm một bước nữa và không thể xem được nội dung bạn bè gửii khi đang trong chế độ viết mà phải gửi tin của mình đang viết rồi mới xem được tin của bạn bè gửi khi đang viết tin trả lời, tiếp nữa là không lưu nội dung chat, nếu bạn tắt cửa sổ chát thì tin nhắn sẽ mất, di chuyển giữa các tên trong lish chậm chạp từ trên xuống dưới < hay ngược lại> thì phải lần lượt từng địa chỉ một chứ không nhanh như slick có thể di chuyển theo group rát nhanh và tiện lợi... giá mà cái này kết hợp các chức năng của slick nữa thì hay quá hì hì .. dù sao thì đây cũng là một phần mềm hay và dùnbg được hì hì , slick thì suốt từ bản 0.46 đến bản 0.52 như bây giờ chưa có gì thay đổi ngoài mấy cái số ở chỗ check vesion hì hì.. smile thì vẫn nghèo nàn như thế, cái slick cũng để status như sh có điểu nếu status quá dài thì sẽ không thể đọc hết được, đó là sự so sánh cụa em , bác nào thấy có ích thì cho em cái ý kiến cái lấy cảm hứng bình luận tiếp

tuanhien98

Day du? nam' goy ong ah,hehe.Nhung slick con rat nhju uu diem nua.Na ban co the down ljnk rat nhanh.Cu de y ma xem.
Posted via Mobile Device

jeffer2

bác nào có Ola phiên bản mới ko, em xài Ola3.0 mà hồi hôm bữa nó kêu: Đã có phiên bản mới, rồi yêu cầu cập nhật :(

DreamLand

bác nào có Ola phiên bản mới ko, em xài Ola3.0 mà hồi hôm bữa nó kêu: Đã có phiên bản mới, rồi yêu cầu cập nhật :(
Posted via Mobile Device
theo mình được biết thì đó la ver 3.08 vào yahoo rất nhanh,không như những bản ola trước :))