• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PM diệt virus New...

2muadongbuon

Giới thiệu:
Bảo vệ HĐH và dữ liệu của bạn khỏi virus, trojans độc hại, với các công nghệ cao được phát triển bởi exosyphen Studios.
exoVirusStop được thiết kế đơn giản và hiệu quả. Bạn hẳn sẽ ngạc nhiên bởi dung lượng nhỏ thế này làm sao nó có thể làm được nhứng điều đó?
Phần mềm độc hại có thể làm gì để điện thoại di động của bạn, nếu mắc bệnh?

• Gửi tin nhắn về tiền đóng bảo hiểm, số điện thoại, làm những điều không mong muốn và bạn phải trả tiền hóa đơn.
• Ăn cắp hoặc xóa dữ liệu cá nhân và các tập tin
• Vô hiệu hoá các chức năng của điện thoại của bạn (gọi điện thoại, gửi tin nhắn,...)

Phần mềm độc hại có thể tiếp cận với điện thoại của bạn trong một số cách:

• Thâm nhập thông tin của bạn qua các thư điện tử, MMS, ...
• Thông qua kết nối Bluetooth
• Tải về và cài đặt phần mềm từ các nguồn không tin cậy

Tính năng exoVirusStop antivirus:

• Kích thước nhỏ và các công cụ quét rất nhanh
• tích hợp nền quét, để không ngừng giám sát an ninh của điện thoại của bạn.
• Tải về các cập nhật bất cứ lúc nào trong một cách đơn giản và hiệu quả.
• Rất trực quan và thân thiện với người sử dụng giao diện bằng cách sử dụng exoVirusStop làm cho mọi công việc đơn giản.
• đáng tin cậy và nhanh chóng hỗ trợ kỹ thuật, có 24 / 7

Yêu cầu hệ thống:

• Symbian Series 60 3rd edition mobile phone.
• 200 Kb sẵn có trên thiết bị lưu trữ (thẻ nhớ, phone memory)
• Danh sách các máy điện thoại di động tương thích:
Nokia E66, E71, 5320 Xpress Music, N78, 6220, 6210 Navigator, N96, N82, E51, N95 8Gb, N81, N81 8Gb, 6121, 6120, 5700, N77, E90, E61i, E65, 6110 Navigator, N93i, N76 , 6290, N75, N95, E62, E50, 5500, N73, N93, N92, N71, N80, E70, E61, E60, 3250, N91 và các máy điện thoại di động chạy Symbian S60 3rd edition

abcd000009

mất công bác post quá....
từ hồi dùng đt đên giờ tôi chưa thấy máy nào bị virus cả :))

MinhThang

Manager
mất công bác post quá....
từ hồi dùng đt đên giờ tôi chưa thấy máy nào bị virus cả :))

Có thể bạn chưa thấy nhưng người khác đã thấy, không nên post bài nói như thế bạn nhé, chẳng lẽ pm viết ra để làm gì?

miu170687

Cắm cáp ,kết nối dt với PC qua PC Suite dùng trương trình quét virus Kaspersky của PC được kô mấy bác ???

Kojiro

Super V.I.P
Cắm cáp ,kết nối dt với PC qua PC Suite dùng trương trình quét virus Kaspersky của PC được kô mấy bác ???

Thử đi, quét cái thư mục Nokia Browse á, mình chưa thử nha. Thường thì chỉ quét thẻ à.

Nói chung virus trên điện thoại chưa thấy xuất hiện. Nhưng virus của PC nằm trên thẻ thì gặp nhiều rồi. Trình virus trên điện thoại thì làm cảnh thì ngon :D

Dù sao cũng cảm ơn bạn 2muadongbuon đã bỏ công post 1 bài khá đầy đủ nha, PV đang rất thiếu những bài review như thế!

dienwee

hix. nhẹ hều. khó tin wa'/ cho hỏi lun mún Update thì lấy code đâu đây

2muadongbuon

Sử dụng đến năm nào vậy bác 2muadongbuon ơi ?

Cứ dùng thả phanh đi các bạn...nếu nó có Update mình sẽ Post kèm vào đây...
Ko có XXX...cài là dùng ;))
@ KJR: Ai bảo hem có nhỉ?Trước mình xài N90 dính virus chết queo con máy...Gửi đi bảo hành nó đền cho con mới vì ko biết lí do :D...mang về xài đc 1 thời gian lại dính...Chỉ tải nhạc vào máy thôi..ko cài thêm pm nào khác >"<

Zenki

Super V.I.P
Cứ dùng thả phanh đi các bạn...nếu nó có Update mình sẽ Post kèm vào đây...
Ko có XXX...cài là dùng ;))
@ KJR: Ai bảo hem có nhỉ?Trước mình xài N90 dính virus chết queo con máy...Gửi đi bảo hành nó đền cho con mới vì ko biết lí do :D...mang về xài đc 1 thời gian lại dính...Chỉ tải nhạc vào máy thôi..ko cài thêm pm nào khác >"<

Thì dzo copy nhạc từ PC vào nên mới dính đó, cái đó là dzo PC bạn bị nhiễm nên lây lan qua đt thôi :)

2muadongbuon

Thì dzo copy nhạc từ PC vào nên mới dính đó, cái đó là dzo PC bạn bị nhiễm nên lây lan qua đt thôi :)

Ừmh,mình biết điều đó chứ >:) Tại ông KJR bảo chưa thấy nên mới nói cái ngu của mình ra thôi :p

krungthep99

Phan mem nay update ko dc may anh oi

Chú ý viết bài tiếng Việt có dấu đầy đủ!

Last edited by a moderator:

2muadongbuon

Hehe, bắt bẻ tui quá nha. Máy mình cũng đang bị virus của PC nè. KAV quét k ra :(

Hí hí...thế cắm đt vào đi...sướng lắm :p đảm bảo ko cần cài pm tự restart máy luôn =))...
KJR vào www.fire-lion.com dow về thử xem...thỉnh thoảng mình cũng dính vr KAV quét ko đc...lấy ở web đấy về lại ngon ;))
Gút Lắc nhá >:)

tiny1990

Mọi người có ai bị dính virus trên điện thoại chưa? Nếu có thì đóng gói gửi cho em 1 con đi. Đang tò mò về em nói hjhj. Không được gưi vi rút pc nha die soon

Ban nay khong dung cho Blackberry duoc ha bac ?

Chú ý viết bài bằng tiếng Việt có dấu đầy đủ bạn nhé!

Last edited by a moderator:

tommytinh

trời ạ!! em bị con virus gì mà mở file manage không thấy tập tin nào hết.
bật IE lên thì cái dt em thành game chơi gỡ mìn:> em phải format lại đó.

Bác nào có ý kiến về víu nữa hông:D

Em chơi sang lấy BIT KAS quét lun.mà bệnh tình vẫn như xưa

invensys

Bác 2muadong ơi, hình như Chương trình này chỉ quét được cho máy thôi không quét được trên thẻ đúng không? Mình tìm mãi cách quét cho thẻ thì không thấy, hầu hết các virus nhiễm vào máy đề qua thẻ trước rồi mới từ thẻ vào trong máy do cài đặt phần mềm đúng không ạ.

spiderman_anhvu

bật IE lên thì cái dt em thành game chơi gỡ mìn:> em phải format lại đó.
Nghe tình trạng bác kể giống như bị nhiễm virus Skulls hết rồi, có phải là máy rất hao pin và các biểu tường giống hình "đầu lâu" không? Cái này hồi trước mình đọc đâu đó là bị phát tán qua bluetooth đó :)