• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PM lắc tay đổi nhạc với tính năng rung

Zenki

Super V.I.P
cái N82 fw mới của mình cài chưa đc bạn ơi có cách nào cài kg vì fw mới chưa có hack đc nên chưa cài đc có cách nào khác chỉ mình với

các bạn ơi cho mình hỏi.sao mình cài ko dc hay có thủ thuật gì kô.nêu phải chỉnh ngày thì chỉnh ngày bao nhiêu.cám ơn nhiều
PM này khó cài đặt và nhiều người chê quá :D Các bạn nghiên cứu PM này tương tự mà dễ cài đặt hơn nè :D

http://pdaviet.net/showthread.php?t=41562

anhha123

Mình dùng N82. Đã hack ngon trên FW v10+20. Sau khi up lên V30 thì ko hack đc nữa. Nay mình xin chia se kinh nghiệm để các bạn vẫn setup đc những soft mình thích vào FW này nói chung và cách set okey soft lắc tay đổi nhạc. Chú ý dùng soft XYZ music control (tua đi + tua lại + tạm dừng)hoặc Shakeme alpha3 ( next track only)
1. Bắt buộc phải có file cer + key máy của bạn.Vì FW V30 của N82 hiện chưa h@ck đc.( có thể lên diễn đàn nhờ mọi người tìm giúp).
2. Downd soft SIGN FILE SIX tại diễn đàn này.( chạy trên computer, ko chạy trực tiếp trên mobile).
3. Tiến hành sign các soft trên máy tính. ( chi tiết các bạn có thể search trên DD).
4. Copy vào memory card và tiến hành cài đặt....done.
5. Cài soft xyz music control : các bạn search trên DD, rất đầy đủ, các bạn làm đúng thứ tự NHƯNG thay Python 1.4.1 bằng Python 1.4.5.
6. Riêng đối với N82 FW V20 trở xuống thì hack phone là okey. ko cần phải sign file six.

Mình dùng N82. Đã hack ngon trên FW v10+20. Sau khi up lên V30 thì ko hack đc nữa. Nay mình xin chia se kinh nghiệm để các bạn vẫn setup đc những soft mình thích vào FW này nói chung và cách set okey soft lắc tay đổi nhạc. Chú ý dùng soft XYZ music control (tua đi + tua lại + tạm dừng)hoặc Shakeme alpha3 ( next track only)
1. Bắt buộc phải có file cer + key máy của bạn.Vì FW V30 của N82 hiện chưa h@ck đc.( có thể lên diễn đàn nhờ mọi người tìm giúp).
2. Downd soft SIGN FILE SIX tại diễn đàn này.( chạy trên computer, ko chạy trực tiếp trên mobile).
3. Tiến hành sign các soft trên máy tính. ( chi tiết các bạn có thể search trên DD).
4. Copy vào memory card và tiến hành cài đặt....done.
5. Cài soft xyz music control : các bạn search trên DD, rất đầy đủ, các bạn làm đúng thứ tự NHƯNG thay Python 1.4.1 bằng Python 1.4.5.
6. Riêng đối với N82 FW V20 trở xuống thì hack phone là okey. ko cần phải sign file six.

Cách này thật hữu ích nhưng post chậm mất gần một năm:|

Bạn post bài rất hay nhưng nên xem xét xem có người đã post chưa nhé.

huybeo87

anh ơi làm ơn post hộ iEm Python, Megapymodule 1.52 lun vào đây kái :((
iEM dùng N95 !!! kó kài đc hok ank?
cài hết những thứ kó trong file donw của ank nhưng vẫn hok chạy đc iEm nghĩ là iEm cài thiếu Python, Megapymodule 1.52 nên anh post vô đây kun hộ iEm với nhá !!!! thank anh nhiều!!!

MinhThang

Manager
anh ơi làm ơn post hộ iEm Python, Megapymodule 1.52 lun vào đây kái :((
iEM dùng N95 !!! kó kài đc hok ank?
cài hết những thứ kó trong file donw của ank nhưng vẫn hok chạy đc iEm nghĩ là iEm cài thiếu Python, Megapymodule 1.52 nên anh post vô đây kun hộ iEm với nhá !!!! thank anh nhiều!!!

Đã có rất nhiều Link được úp trong frum bạn chịu khó tìm nhé.

cho em hỏi 5800 có cài được phần mềm lắc tay đỗi nhac k vậy? neu đuơc thi cho em xin những phần mềm này lun Python, Megapymodule 1.52 và Python Scriptshell ,keypress_1.0.6_unsigned.sis và Shuffle.sis em k biết kiếm ở đâu hết mong các anh giúp cho em thankss

Kojiro

Super V.I.P
cho em hỏi 5800 có cài được phần mềm lắc tay đỗi nhac k vậy? neu đuơc thi cho em xin những phần mềm này lun Python, Megapymodule 1.52 và Python Scriptshell ,keypress_1.0.6_unsigned.sis và Shuffle.sis em k biết kiếm ở đâu hết mong các anh giúp cho em thankss

Pm này ko hoạt động trên 5800 (FP2) nhé bạn!

adinadin

Shuffle Version 1

Tính năng:
- PM dùng để lắc tay đổi nhạc giống W910i - SE
- Hoạt động tốt trên N82, N95 và những máy có hỗ trợ Accelerometer (Không chạy trên những máy thuộc dòng FP2 devices)
- Rung: Menu - Settings - Vibration (Rung khi chuyển bài hát)
- Giữ phím Gallery - Lắc qua trái và phải để chuyển bài hát
- Đặt máy xuống để Play/Pause
- Đọc kỹ phần Help trong file đính kèm

Cài đặt:
- Yêu cầu phải có Python, Megapymodule 1.52Python Scriptshell
- Cài đặt file keypress_1.0.6_unsigned.sisShuffle.sis

Tác giả: lifenexus - SymbianFreak
Dịch bởi: Zenki - PDAVIET

pác chuyển file help đính kèm thành file word 2003 nha, ko đọc dc. thanks

minh76100

cài file keypress_1.0.6_unsigned.sis thì toàn báo lỗi cập nhập là thế nào.máy mình hack rồi n82.chán quá
còn cài Shuffle thì ra biểu tượng nhưng ko chạy được toàn bị văng ra
ai giúp mình với
mình cài python 1.5.5 mà

calvinklein87

ai chỉ lại cho mọi ng cài đi phải cài theo file đính kèm là những file j ne?? up lên toàn bộ và hướng dẫn cài dể mọi ng có thể cài tốt ... mong đợi

ps:e dùng n95-1g

Caominh171

ai chỉ lại cho mọi ng cài đi phải cài theo file đính kèm là những file j ne?? up lên toàn bộ và hướng dẫn cài dể mọi ng có thể cài tốt ... mong đợi

ps:e dùng n95-1g

Mún xài đc cái này, ngoài cài file mà chủ topic up, bạn fải cài thêm Accelerometer plugin của N95 nữa, search trên dđ nhé!!