• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PocketDOS - Nhìn lại thời hoàng kim của MS DOS

kanzuyos

Mình đã chạy và lập trình được TC trên PPC rùi, bạn cài Pocket Dos xong thì tìm trên mạng tải về cái file DPMI 386 ý copy vào PPC là xài được ngay.
Còn nếu bạn muốn dùng đầy đủ tính năng hơn thì làm theo từng bước trong hướng dẫn tại http://www.pocketdos.com/tutorial_msdos_ins.htm bạn sẽ có DOS xịn trên PPC đấy nhé, tha hồ chạy các phần mềm trên nền DOS ngày xưa. Mình chạy được cả Turbo Pascal, rất thích khi mang đi học mấy môn lập trình cơ bản ở trường.

bạn làm ơn hướng dẫn chính xác và cụ thể dùm một cái, bạn nói chung chung vậy thì làm sao thực hiện được. ????

có ai đã chạy dc Turbo C trên PPC chưa, làm ơn hướng dẫn mình với, mình search hoài mà ko làm được

J

JerryBC

Guest
@kanzuyos: Xin lỗi bạn, dạo này bận quá k online, nên mình trả lời bạn chậm quá. Bạn hãy sử dụng Turbo C nhưng v1.0 hoặc 2.0 thôi thì mới chạy được, 3.0 trở lên hay gặp lỗi kia lắm, mình có lần khắc phục được, lần sau làm lại trên máy khác lại k được, còn <2.0 thì chắc chắn chạy được, bạn tìm và tải về dùng thử xem nhé.
Bạn hãy add nik của mình để tiện trao đổi thêm nhé.
YM: onggia1981_bvm