• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

POINTUI HOME CÁC PHIÊN BẢN VÀ THẢO LUẬN

ancola66

Super V.I.P
THAY ĐỔI BACKGROUD​

Customize này chỉ có tác dụng với WM2K3 và với Version 1.02b cho WM2K3

*Bạn chọn một cái ảnh có kích thước 240 x 320 với định dạng *.jpg
*Đặt tên cho nó là bg.jpg
*Copy vào thư mục sau : \Program Files\PointUI\Home\1.02b\
*Tắt hẳn phần mềm và khởi động lại Pointui
*Thưởng thức thôi:D

longphibaccai

Bác có nhiều chiêu hay quá.Thanks bác nha.còn bí kíp nào thì chỉ e lun.hehe.
Bản cho 2k3 này chạy mượt nhưng đôi lúc còn bị lỗi.E nghe điện thoại xong,muốn tắt cái dial cũng không được,nhiều lúc vào menu con nhưng thoát ra không được.Cũng phải buộc RS.ặc ặc.Ko biết khi nào ra phiên bản chính thức cho 2k3 nhỉ?
A,làm sao để turnoff cái pointui mà không cần dùng Shutxp nhỉ?

longphibaccai

Chết man roài,ý e nói là tắt màn hình chờ đó,không phải tắt chương trình đâu.ặc ặc.hay thèng này không có chế độ tắt màn hình chờ nhỉ? :(

vnndocket

Active Member
Chào mội người! Sao tôi cài "Gecka PointUI Dialpad Skin Black" rồi nhưng không biết nó ở chổ nào mà chạy. Làm sao đây. Giúp với. Chân thành cảm ơn nhiều

ancola66

Super V.I.P
Chào mội người! Sao tôi cài "Gecka PointUI Dialpad Skin Black" rồi nhưng không biết nó ở chổ nào mà chạy. Làm sao đây. Giúp với. Chân thành cảm ơn nhiều
Các Dialpad cài vào nếu tương thích thì sau khi SR là tự nó chạy thôi. Gecka PointUI Dialpad Skin Black ở trên mình đã Lưu ý là chỉ dùng cho HTC touch rồi mà , không dùng cho các dòng máy khác được.

ancola66

Super V.I.P
POITUI SKIN FOR PCM KEYBOARD

Hỗ trợ cả màn hình ngang​

Download tại đây:

[HIDE="Nhấn Thanks để thấy nội dung"]http://www.4shared.com/file/37775106/6a886880/PointUI_Home_Skins_for_PCMKeyboard_by_MonteCristoff.html[/HIDE]

hello_111

Chào mọi người, cho hỏi, để con Pointui mặc định chạy luôn sau khi reset làm ntn, mọi người cho hướng dẫn giúp với. Tks for all.

ancola66

Super V.I.P
Chào mọi người, cho hỏi, để con Pointui mặc định chạy luôn sau khi reset làm ntn, mọi người cho hướng dẫn giúp với. Tks for all.
Câu trả lời ở bài số 200 trong chủ đề này

longphibaccai

théy spam gì ghê zay troài,bác ancola66: phiên bản WM2003 e test théy cái cột báo rung,chuông,và chế độ im lặng không tích hợp, còn những setting khác thì ok. Như e nói,đôi lúc nó cũng bị treo khi sử dụng 1 số chương trình.ạc ặc.chẳng biết nó bị đá với soft nào đây.bó chíu...

Rose_killer

đúng tự nhiên nó hay treo lắm, nhất là cái 1.02 ấy..treo cứng luôn, toàn fải dùng fím đỏ để thoát ra ngoài rồi tắt nó bằng task manager... xem ra nó vẫn còn nhiều lỗi lắm..:(

longphibaccai

Nhưng nó chạy 1 lúc mấy chương trình hay lâu lâu chạy 1 chương trình nó cũng bị, điên thật, nhưng có cái nó chạy rất mượt.hehe.hơn cả itask của iphone.
e mới test cái nữa thì nó đang chạy chương trình thì hiện ra cái "poin tui:home" trên thanh taskbar của WM2003. Và chữ OK ở góc bên phải,ko vào lại được pointui.Chỉ có cách nhấn vào chữ OK và vào lại chương trình thì nó mới bình thường đươc. Bó tay.Lâu lâu nó bị bệnh cũng sợ...he he he...

ancola66

Super V.I.P
Nhưng nó chạy 1 lúc mấy chương trình hay lâu lâu chạy 1 chương trình nó cũng bị, điên thật, nhưng có cái nó chạy rất mượt.hehe.hơn cả itask của iphone.
e mới test cái nữa thì nó đang chạy chương trình thì hiện ra cái "poin tui:home" trên thanh taskbar của WM2003. Và chữ OK ở góc bên phải,ko vào lại được pointui.Chỉ có cách nhấn vào chữ OK và vào lại chương trình thì nó mới bình thường đươc. Bó tay.Lâu lâu nó bị bệnh cũng sợ...he he he...
Phiên bản cho 2K3 và VGA là nhóm phần mềm đó làm để chữa cháy vì có nhiều người yêu cầu quá nên nó chưa được muợt mà như chạy trên 2K5 và 2K6. Hy vọng sẽ có các bản sửa lỗi cho nó.

luciferangel

mình muốn down về dùng thử nhưng lai bị báo là ko có quyền, lam sao giờ. pác nào down được up lên hót khác dùm , xin cảm ơn

hoặc gửi mail cho mình : angelman2911@yahoo.com

cảm ơn nhiều

vnndocket

Active Member
Tôi dùng bản Pointui.Home WM2003 cho con O2 mini. Bản này chỉ có một thư mục và tôi chạy rất tốt. Nay muốn có một chương trình gọi gióng như những gì giành cho WM5 hay HTC touh thì ở đâu có. Chương trình nghe gọi gióng như iPhone mà mọi người thường nối đó, cái thay cho contac mặt định.

connguab

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
POINTUI HOME 1.02b TEST 1

Phiên bản tiếp theo của POINTUI, Phần mềm giao diện chạy mượt mà nhất hiện nay, Thêm nhiều cải tiến mới ,Đa dạng hơn các hiệu ứng ,Bạn có cảm giác như cầm trên tay khối RUBIK vậy:D

*Các bạn đã cài phiên bản 1.02b thì giải nén chép đè vào là OK
*Các bạn chưa cài thì giải nén chép vào máy , chạy file HOME.exe (Có thể tạo Shortcut trong Start Menu cho dễ sử dụng )
*Hỗ trợ 2K5 và 2K6 (Chưa test trên 2K3)

DOWNLOAD tại đây :

[HIDE="Nhan Thanks de thay noi dung"]http://www.4shared.com/file/39014915/9e4f80e3/102bTest1.html[/HIDE]