• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Pokemon Shiny Gold Beta 5X [GBA]

Thanh44

1/. Giới thiệu game
Nếu bạn là một fan lâu năm và trung thành của Series game nổi tiếng Pokemon của hãng Nintendo và Game freak, bạn đã chán những bản GOLD và SILVER cũ kỹ không màu, bạn muốn tìm cho mình một trải nghiệm mới, đó là lúc bạn cần phải thử qua Pokemon Shiny Gold Beta5X này.

Game chính là một bản Remake hai bản GOLD và SILVER huyền thoại, được làm trên hệ máy GAMEBOY ADVANCED, sản xuất beta 1 lần đầu tiên là năm 2006, nhưng vì bản beta 1 bị mắc quá nhiều lỗi khiến không ít người chơi phàn nàn nên nhà sản xuất game đã sửa lỗi đến tận bản Beta 5 này vào năm 2008. Bản Beta 5 được coi là bản thành công nhất vì nó mắc khá ít lỗi so với 4 người ạnh em trước đó. Dù chỉ là một Beta nhưng không vì thế mà game không tạo được sức hút của riêng mình đối với làng game thủ thế giới đặc biệt là những fan cuồng nhiệt của Pokemon.

Pokemon Shiny Gold beta 5 có nhiều điểm mới. Đồ họa đẹp:Đó là một điều mà bất kỳ ai cũng phải thốt lên khi mới vào game, vẫn giữ phong cách truyền thống, đồ họa người nhỏ nhưng lại đạt nhiều thành công, các nhân vật được chăm chút kỹ lưỡng về hình dáng và trang phục từ những cậu mập mặc áo ba lỗ trắng đến cụ già mặc Kimono xanh nhạt hay tứ đại thiên vương với những bộ trang phục lạ lẫm. Các Pokemon được chau chuốt một cách cẩn thận từng dáng đứng mỗi con mỗi vẻ đều đẹp như nhau. Đồ họa của game phải gọi là ăn đứt Ruby, Sapphire và Emerald, ngang bằng Fire red và Leaf Green. Pokedex của game phải gọi là đạt tới độ hoàn hảo, thậm chí còn có nhiều điểm vượt trội hơn so với các Pokedex của bản Diamond, Pearl hay Platinum và Raptor, Pokedex của game còn có chia ra từng nơi ở của các loại Pokemon để người chơi dễ tìm kiếm ví như Pokemon ở biển, trong rừng, trong hang, trên núi, trong những tán cây xanh,… Ngoài ra còn một điểm ở Pokedex nữa là còn phân chia đâu là Pokemon thường, đâu là Pokemon hiếm, Pokemon hiếm được dặt trong mục Rare Pokemon. Thực sự đây đúng là một bản Remake đáng chơi. Âm thanh của game phải nói là rất Good, âm thanh được nhận xét là sắc sảo , hoàn hảo thì không thể coi thường một bản Beta như Shiny Gold này, nó đã làm tôi nghiệm ra rằng không cớ gì một bản beta có thể hay như một bản chính thức, thậm chí là hay hơn rất nhiều là đằng khác. Một điểm nữa của game là game có độ khó rất cao, buộc người chơi phải suy nghĩ tỉnh táo, có một chút kiên trì mới có thể giải vây, tìm ra đường đi nước bước cho bản thân mình, các tình tiết của game có mối sâu chuỗi với nhau rất chắc chắn, chính vì thế tạo nên một sự liên kết chặt chẽ và hài hòa.

Nói tóm lại đây là một game cực kỳ đáng cho bạn thử qua đấy, đồ họa đẹp, âm thanh hay, Pokedex được nâng cấp, độ khó cao còn gì nữa cho bạn đòi hỏi ở thể loại Role-Playing này. Have Fun!

VIDEO [video=youtube;LE82h0w11nA]http://www.youtube.com/watch?v=LE82h0w11nA[/video]
Links Down [DOWNLOAD][/DOWNLOAD]

pk911

1/. Giới thiệu game

Game chính là một bản Remake hai bản GOLD và SILVER huyền thoại, được làm trên hệ máy GAMEBOY ADVANCED, sản xuất beta 1 lần đầu tiên là năm 2006, nhưng vì bản beta 1 bị mắc quá nhiều lỗi khiến không ít người chơi phàn nàn nên nhà sản xuất game đã sửa lỗi đến tận bản Beta 5 này vào năm 2008. Bản Beta 5 được coi là bản thành công nhất vì nó mắc khá ít lỗi so với 4 người ạnh em trước đó. Dù chỉ là một Beta nhưng không vì thế mà game không tạo được sức hút của riêng mình đối với làng game thủ thế giới đặc biệt là những fan cuồng nhiệt của Pokemon.

đúng là vượt hơn cả hoàn hảo. Với 1 bài viết hay và chất lượng mình mog bạn đóng góp cho pdaviet nhiều như thế này. Game này phải nói là quá đỉnh. Chơi trên n82 thì phải good bye máy GBA của mình thôi. PKM ruby đã phá đảo. Game này là 1 bước đột phá mới cho game thủ Symbain
P/s:16mb khủng thế,chc phải tốn 16k thôi :D

traigoi2211

co lau roi nhung forum minh chua co ma ban ,ban ko post len thi ban cung phai ung ho nguoi khac chu

hakudo2408

Bản Leaf Green, Fire Red và bản này là những phiên bản pokemon có đồ họa và gameplay hay nhất :)) mới phá đảo Leaf Green và Fire Red nên cũng phải thử bản này xem thế nào :D thanks chủ thớt

joeD

cài thẳng vào máy chơi hả bạn có cần chương trình hỗ trợ nào không vậy

kirakun277

Các game gba sau khi nén lại dung lượng giảm đi khá nhiều,game 16mb nén xong còn khoảng 5mb. Lần sau game hay bạn nén lại dow cho nhanh nhé. Thank.

Thanh44

Ban này cũng có Pokemon cua Emeralad ma bạn ;;)
Bảo Đảm Khi Chơi Bản Này Bạn Thấy Khó Hơn Rất Nhiều bản Emeralad

DonPhuongViAi

Các bác cho em hỏi bản này các pokemon thuộc thế hệ thứ mấy vậy và nó chơi được đến về nước không? Lần trước em chơi bản Saphire đến nửa chừng bị lỗi đen màn hình không chơi tiếp được? :(

Thanh44

Bản này Về nước 100% nhưng wan trọng bạn co đủ kiên nhẫn chơi ko vì nó khá khó. đây là phiên bản thứ đặc biệt bao gồm cả 3 phiên bản pokemon như đã giới thiệu

pk911

Bản này chơi mãi ko thấy con Suikun nhỉ? Pkm truyền thuyết ý

Thanh44

Có bạn vô tòa tháp cháy la thấy 3 con truyền thuyết ý mà. nhưng đến lúc gần cuối game moi thu phục đc

pk911

Có bạn vô tòa tháp cháy la thấy 3 con truyền thuyết ý mà. nhưng đến lúc gần cuối game moi thu phục đc

thấy rùi anh,lúc ra gần tưởg pem nó 1 trận ai dè "nhoóc" 3 con nhảy mất tiêu :((

Thanh44

dau la ban lam lai dua tren ban cu nâng cấp mức độ khó hơn bản cũ rất nhiều chứ ko có hack dâu bạn