• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Pokemon Shiny Gold Beta 5X [GBA]

DonPhuongViAi

ủa cho hỏi là trong game này con nào nên luyện lv thế :-/
Tùy theo phong cách 1 build của từng người bác ạ, em thích thế hệ pokemon của bản FR, LG; chơi nhiều thấy mấy con này rất imba (không tính các con huyền thoại): con đầu tiên vô mình được chọn :p, Gyarados, Dragonite, Lapras, Gengar (trade)...mấy phiên bản kia em ít chơi nên không biết rành lắm.
Bác có thể qua ĐÂY nghien cứu thêm về pokemon của các phiên bản này. Chúc bác chơi vui vẻ.

pk911

Ai pít lấy cái HM để phá mấy tảng đá nhỏ ở đâu ko? Vì tới GYM dragon phải phá đá mới đi đc

angelpooh

mình cũng muốn hỏi là chiêu cut học ở đâu vậy,hic,bị mấy cái cây chắn hết đường rồi,bây giờ không biết phải làm sao :((

traigoi2211

ong muon pha da thi ong phai lai gan cai thang map o gan trick house ,noj chuyen voj no xog no se dua ong rock mash

DonPhuongViAi

mình cũng muốn hỏi là chiêu cut học ở đâu vậy,hic,bị mấy cái cây chắn hết đường rồi,bây giờ không biết phải làm sao :((
Khi đánh xong nhà GYM thứ 2 (tyle:Grass) bác đi qua trái lên trên khu rừng tìm cho thằng nhóc con chim thì nó sẽ hậu tạ bác chiêu Cut.

angelpooh

Khi đánh xong nhà GYM thứ 2 (tyle:Grass) bác đi qua trái lên trên khu rừng tìm cho thằng nhóc con chim thì nó sẽ hậu tạ bác chiêu Cut.

mình vào khu rừng rồi,gặp 1 thằng nhóc,rồi tìm thấy con chim,nhưng mình cứ lại gần nó thì nó chạy ra xa,làm sao bắt nó :(

chip_dep_zai

zZ. cái đấy thì bạn đuổi 1 lúc là đươc thôi mà.được rồi thì bạn phải ghép skill đấy vào 1con pokemom la cat được cây ngay
ai giúp mình vs.mình đang ở MAHOGANY TOWN. vừ đánh xong bọn GYM ở đấy. giờ đi vào cái hang ICE PATH thì có thằng áo đỏ nó chặn đường.pokemom của nó mạnh quá k đánh nổi.nó lại còn chơi bơm máu mới đau chứ. ai biết đánh thằng này k bảo mình vs...

traigoi2211

Mấy anh pít đánh xog thằng GYM trog đó phải dùng rock mash phá đá mới đánh đc. Em đánh xog thằng đó rùi mò hết đườg hầm ko pít đi đâu hít ;((. Sau nhà GYM đó có hang Dragon j đó vào chả thấy j hết àh huhu

Ban vao toi do roi vay ban biet mo? 3 cong tac o? Underound entrance ko ban ,mjnh mo hoaj cung ko dc

pk911

Ban vao toi do roi vay ban biet mo? 3 cong tac o? Underound entrance ko ban ,mjnh mo hoaj cung ko dc

anh vào đâu mà có công tắc đó? Em vào trong hang dragon chả thấy j kả? Thấy 1 tảng đá to đùng che 1 cửa hang àh

traigoi2211

game này công nhận khó thiệt , giờ tui đang bị kẹt ở trong thành phố goldenrod nè

traigoi2211

anh vào đâu mà có công tắc đó? Em vào trong hang dragon chả thấy j kả? Thấy 1 tảng đá to đùng che 1 cửa hang àh

mình vào đường hầm của goldenrod city đó bạn , vào đường hầm đó rồi đi lên , quẹo phải thấy có cánh cửa bị khóa , mỏ cửa ra đấu với 3 thằng rocket xong rồi nó có 3 cái máy phải biết mở đúng cách nó mới cho mình vào đánh thằng trùm để nó cho mình rainbow wing để đi bắt con ho-oh

chip_dep_zai

mình vào đường hầm của goldenrod city đó bạn , vào đường hầm đó rồi đi lên , quẹo phải thấy có cánh cửa bị khóa , mỏ cửa ra đấu với 3 thằng rocket xong rồi nó có 3 cái máy phải biết mở đúng cách nó mới cho mình vào đánh thằng trùm để nó cho mình rainbow wing để đi bắt con ho-oh

thế mở của như thế nào hả bạn? mình mở mãi mà k được
ag tiện thể cho mình hỏi luôn có cách nào để đi ở ngoài mà k bị bọn pokemom hoang lam phiền k? mất thời gian lắm

DonPhuongViAi

cho mình hỏi luôn có cách nào để đi ở ngoài mà k bị bọn pokemom hoang lam phiền k? mất thời gian lắm
Bạn vô shop mua repel hay max repel mà dùng, dùng cái đó thì đi trong vòng 100 bước đến 200 bước không gặp con Pokemon nào hết.

leisured8577

game này công nhận khó thiệt , giờ tui đang bị kẹt ở trong thành phố goldenrod nè

game này chỉ làm đến bản 5x là tác giả dừng ko làm nữa, thế nên nó chư hoàn thiện đâu, đang làm dở phần bên kanto, đi vào đến diglet cave xong là ko qua pewter city đc nữa, ai chơi đến đó là coi như end rồi =))

angelpooh

game này chỉ làm đến bản 5x là tác giả dừng ko làm nữa, thế nên nó chư hoàn thiện đâu, đang làm dở phần bên kanto, đi vào đến diglet cave xong là ko qua pewter city đc nữa, ai chơi đến đó là coi như end rồi =))

thiệt hả,vậy chơi uổng công sao :((,bạn có thể gơị ý những bản khác hay để chơi không :)