• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

POLARIS WM6.1 ROM V20 - Build 19214.1.0.4

PhamQuang

Manager
ROM v1.52.61.20 CHO HTC Polaris

= CE OS 5.2.19214 Build 19214.1.0.4 =

Phiên bản V20, WM6.1 dành cho HTC Touch Cruise (Polaris), dựa trên:

CE OS 5.2.19214 Build 19214.1.0.4

Được chuyển Full XIP và SYS từ ROM WM6.1 Original AT&T của HTC Kaiser.

Có sử dụng các giao diện mới cho WMP (By Aqrab) và Audio Manager (By Poorlyduck),.... của các đồng nghiệp trên Wiki.

ROM vẫn giữ phong cách của Diamond, lấy 2 màu trắng và đen kết hợp làm chuẩn. Đã fix chỉnh sửa các lỗi từ bản V18.

====================================================================

LINK TẢI ROM

Mã:
http://rapidshare.com/files/123320849/POLARIS_WM6.1_v1.52.61.20_B19214.7z
[I]Pass. giải nén: [COLOR="White"]PhamQuang[/COLOR][/I]

* Nếu ai cần cài các chức năng MMS và Java thì tải CAB theo link duới đây:

Mã:
http://rapidshare.com/files/119999534/Arcsoft_MMS_5.0.27.25_QVGA.7z

http://rapidshare.com/files/119999535/Esmertec_Jbed_3.1.7z

hoangdai

Cảm ơn bác Pham Quang nhé. Em đang định upgrade lên Touch Diamond nhưng thôi up ROM cho con Orbit 2 dùng tạm vậy. Thanks again!

shogunr125

Tuyệt vời! =D>
Đây là bản rom tôi ưng ý nhất đấy. Chưa phát hiện lỗi nào đến thời điểm này.
Cám ơn bác PhamQuang thật nhiều!.......

giangp1

Tuyệt vời! =D>
Đây là bản rom tôi ưng ý nhất đấy. Chưa phát hiện lỗi nào đến thời điểm này.
Cám ơn bác PhamQuang thật nhiều!.......

Có chứ, kô thể chỉnh thời gian tắt đèn màn hình xuống 10s, nó tự nhảy về 30s thui.:p

shogunr125

Có chứ, kô thể chỉnh thời gian tắt đèn màn hình xuống 10s, nó tự nhảy về 30s thui.:p

Vấn đề này mình ko bị, bạn xem lại xem có cài chương trình nào (S2U2, phoneAlarm...) có khả năng thay đổi thời gian tắt đèn không nhé... :D

Vẫn chưa phát hiện lỗi nào cả....testing....

caolanghet

Hic, bản ROM này mất luôn cái keyboard touch của bản original, cho em hỏi trong các bản ROM trên diễn đàn này thì bản nào có cái keyboard touch (khỏi dùng stylus) ạ?

nqkonan

Lần đầu tiên UnlockCID và up ROM... thật là run. Cảm ơn bác PhamQuang, em đã up thành công cả ROM V20 1.52.61.20 và Radio 1.64.08.21 nhưng sóng radio vẫn chập chờn, trồi sụt thất thường như lúc vừa up xong ROM, lúc 1 vạch, lúc thì đầy cả 3 vạch... đang theo dõi thực tế cuộc gọi đến và đi thế nào.

Đúng là có hiện tượng này, không phải do chương trình nào cả vì mới vừa up ROM xong đã cài chương trình nào đâu!?!

Hic, bản ROM này mất luôn cái keyboard touch của bản original, cho em hỏi trong các bản ROM trên diễn đàn này thì bản nào có cái keyboard touch (khỏi dùng stylus) ạ?
Mấy cái keyboard touch cũng "đi du lịch" đâu rồi???

Ngoài ra, trong phần Setting->System xuất hiện 2 icon Task Manager và 2 icon TouchFLO????

Chỉnh sửa cuối:

giangp1

Lần đầu tiên UnlockCID và up ROM... thật là run. Cảm ơn bác PhamQuang, em đã up thành công cả ROM V20 1.52.61.20 và Radio 1.64.08.21 nhưng sóng radio vẫn chập chờn, trồi sụt thất thường như lúc vừa up xong ROM, lúc 1 vạch, lúc thì đầy cả 3 vạch... đang theo dõi thực tế cuộc gọi đến và đi thế nào.
Mấy cái keyboard touch cũng "đi du lịch" đâu rồi???

Bác úp lên Radio Murata 1.58.21.23 đi, ngon lém.
Cái Touch keyboard có thể cài vào mà. Bác vào xda developer mừ tìm.:p

caolanghet

Em không tài nào gửi SMS được, mặc dù vẫn gọi và nghe bình thường.
Soạn SMS mới thì nó không đi được.
Lấy máy khác gửi SMS vào thì máy gửi đi báo là đã nhận được mesg, trong khi máy này vẫn cứ trơ trơ. Bác nào biết nó bị gì hoặc phải setting gì thêm thì giúp em với. Em đang xài bản rom này, radio của mutara.