• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

POLARIS WM6.1 ROM V25 & V26 - Build 19965.1.2.3 & 20270.1.3.1

PhamQuang

Manager
ROM 1.60.08.25 CHO POLARIS

= CE OS 5.2.19965 Build 19965.1.2.3 =

Phiên bản V25, WM6.1 dành cho HTC Touch Cruise (Polaris) với các đặc điểm:

- Dựa cơ sở CE OS 5.2.19965 Build 19965.1.2.3 mới được port full XIP và SYS từ ROM WM6.1 của HTC Diamond
- Phát triển giao diện từ bản V24
- Nâng cấp version một số ứng dụng hiện có trong ROM
- Chỉnh sửa 1 số chức năng bản V24.

========================================================================

LINK TẢI ROM V25

Mã:
http://rapidshare.com/files/129462477/POLARIS_WM6.1_v1.60.08.25_B19965.7z

[I]Pass. giải nén: [COLOR="White"]PhamQuang[/COLOR][/I]

ROM 1.60.08.26 CHO POLARIS

= CE OS 5.2.20270 Build 20270.1.3.1 =

Phiên bản V26, WM6.1 dành cho HTC Touch Cruise (Polaris):
- Phát triển và tối ưu hóa bản V25
- Thay đổi OS mới: Build 20270.1.3.1

===================================================================

LINK TẢI ROM V26

Mã:
http://rapidshare.com/files/130863201/POLARIS_WM6.1_v1.60.08.26_B20270.rar

[I]Pass. giải nén: [COLOR="White"]PhamQuang[/COLOR][/I]

vnch

Thank you for your fast rom. However, can you please put JBlend back to the list of programs or some other Java softs to run Java applications.

huysanhdieu

thank bác quang nhìu lắm gửi bác sòt battery status nay hay hon cái cũ nhìu dể bác nạp vào các bản rom sau

ah các bro cho minh hỏi ở hcm có có chổ nào bán bao silicon cho polaris ko vậy

hutieumi

thân chào tất cả
trướt nhất cám ơn anh Quanq về những ROM, va mình muốn cho anh Quang hay là ROM có 1 lổi nhỏ để anh Quang sửa, ROM sao sẽ hoàn tất hơn.
lổi ở trong Picture & Videos
Start --> Programs --> Pictures & Videos
chọn 1 hình, bấm "Menu" và chọn "Options"
trong Options mình có 4 Tabs General, Slide Show, Camera và Video
nếu anh Quang bấm lên tab Camera hoặc Video thì sẽ thấy!!!! ko hiễn thị được

cám ơn anh Quang

thanhvv

ROM V25 killed Skype

Bác Phạm Quang ơi,
:((
Tôi up lên v25 Internet chết, Skype cũng chết. Down xuống V23 thì internet được nhưng Skype vẫn không được. Vậy làm sao bi giờ. Tôi thử các kiểu rồi. Bac có cách nào chữa không giúp tôi với? Cảm ơn Bác nhiều !

chung236

bác up lại v12 đi, tôi thấy bản đó chạy ổn nhất, tuy nhiên vẫn phải cài lại java.

thanhvv

ROM nào của pham quang cũng không tương thích với skype. Mọi người có thấy thế không? nhanh mà phải bỏ đi một số ứng dụng thì cũng không gọi là tuyệt hảo.

PhamQuang

Manager
Đã đưa lên giới thiệu và Link tải phiên bản V26 dựa trên cơ sở OS mới:

CE OS 5.2.20270 Build 20270.1.3.1

Các bạn có thể tải và test !!!

mijnie

Skype không làm việc thì đâu có nghĩa là tại người cook roms. Có thể tại version của skype cũ rồi không làm việc chung được với OS mới, hoặc là bị incompatible với phần mềm nào đó. Nếu co thời gian thì lỵ cứ dọc máy thử, hoặc tìm ở forum nào đó... Vả lại lỵ đâu có bị bắt buộc phải xài rom của chú Phạm Quang đâu. Goodluck nhe.
Chú Quang cứ tiếp tục hobby của chú nhé. Tui đang down rom mới nhất của chú đây :)
Tui cũng sẽ test lại skype và vài soft khác. Tui sẽ feedback lại sau
Bye all

shogunr125

Đã đưa lên giới thiệu và Link tải phiên bản V27 dựa trên cơ sở OS mới:

CE OS 5.2.20270 Build 20270.1.3.1

Các bạn có thể tải và test !!!

Ủa! Bác đưa link tải V27 ở chỗ nào, cháu tìm hoài mà không thấy... :-/

mijnie

my apologize (Skype không làm việc thì đâu có nghĩa là tại người cook roms). Sau khi thử skype tui mới biết rom 25&26 của chú Quang vì đã bỏ nhiều files (để làm rom nhỏ lại) nên đã ảnh hưởng đến skype. Tui đã mò mẫm mấy bữa nay để tỉm cách cho skype hoạt động lại, nhưng cũng đành bó tay. Ngoài skype ra thì nhiều soft khác hầu hết đều làm việc tốt: như các soft của spb và nhiều games khác...Nếu bạn nào muốn sài skype thì hãy thử rom mới nhất (23-7-2008) của udk: udk diamond r5 link:http://www.mediafire.com/download.php?qgmzymjdtjd
pass: udkdiamondpolarisr5
Rom này rất tốt và nhanh. OS là wm6.1 rip từ Touch Diamond. Tuy nhiên nếu bạn không cần skype và muốn rom gọn nhẹ hơn thì có thể sài rom của chú Quang

exec

{ROM của udk: udk diamond r5 link:http://www.mediafire.com/download.php?qgmzymjdtjd
pass: udkdiamondpolarisr5
Rom này rất tốt và nhanh. OS là wm6.1 rip từ Touch Diamond. Tuy nhiên nếu bạn không cần skype và muốn rom gọn nhẹ hơn thì có thể sài rom của chú Quang[/QUOTE]}

Mình cũng thấy ROM Diamond R5 khá nhanh nhưng nhắn tin mình bị rối khi nhập tên người nhận rất khó khăn nếu nhắn cùng lúc cho nhiều ngừoi nên mình phải bỏ, không biết có cách nào khắc phục không ?

huysanhdieu

rom của bác quang bản battery status cũ wa em nâng cấp lên bản 1.5 mới nhất thì bị lỗi ko hiện tốc dộ cpu ko bít có bị dụng gì ko