• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

POLARIS WM6.1 ROM V34 & V35 (Manila2D & 3D Drivers) - Build 20755.1.4.0

lonebeast

Chú Quang ơi! Máy Orbit2 của cháu không Unlock Cid được, nếu muốn up ROM của chú, cháu có thể copy file "RUU-signed.nbh" vào thư mục cài đặt ROM ship WM6.1 rồi up có được không ạ?

PhamQuang

Manager
Chú Quang ơi! Máy Orbit2 của cháu không Unlock Cid được, nếu muốn up ROM của chú, cháu có thể copy file "RUU-signed.nbh" vào thư mục cài đặt ROM ship WM6.1 rồi up có được không ạ?

Nếu máy đã thuộc dòng HTC Polaris thì không thể không chạy HardSPL được.
Khi chưa chạy HardSPL thì đừng có dại mà đụng chạm tới ROM khác.
Mời bạn qua đọc và thắc ,mắc tại topic Unlock, đây chỉ để thảo luận về ROM mà thôi.

TaQuangDuc

Có 1 điều phải công nhận là OS WM6.1 3.13 của HTC vừa qua có 1 số "vấn đề" đôi khi bị "treo" máy với ứng dụng, nhưng chờ 1 chút chúng sẽ hoạt động bình thường. Mình đang test kiểm tra "sự cố" này, hy vọng sẽ tìm ra nguyên nhân sớm hoặc chờ đợi HTC sẽ ra bản Update.
Hầu hết các ROM dựa trên OS HTC 3.13 đều gặp vấn đề này, cho nên 1 số KTV đã quay về với OS cũ: 1.52 hoặc 1.60. :D

không phải là chậm mà là rất chậm, cháu chỉ nhắn tin thôi, mà đợi đến hơn 1min mới hiện lên đầy đủ màn hình tin nhắn :((
, đính chính 1 chút là: chỉ đứng sau khi khởi động lại máy là chủ yếu, dùng lâu lâu vài tiếng thì ổn định mới buồn cười :(
Ngoài ra thỉnh thoảng bị treo khi có người gọi đến, máy rung bần bật nhạc inh ỏi mà không sao bốc máy được.

Chỉnh sửa cuối:

shpy

không phải là chậm mà là rất chậm, cháu chỉ nhắn tin thôi, mà đợi đến hơn 1 min mới hiện lên đầy đủ màn hình tin nhắn :((

Sao thế ?1 Mình chạy ROM của bác Quang nhanh lắm đấy. Ngay cả load VietMap cũng vèo vèo. Đúng là đôi khi tự nhiên nó bị khựng 1 cái khoảng 10-20s nhưng chỉ là lâu lâu thôi ! Không đáng kể.

hienty

Chào Bác Phạm Quang,

sau khi up lên V35F. Người ta gọi đến nói không nghe được. Bác chỉ cách khắc phục dùm.

Cám ơn nhiều

hienty

radio đang dùng là: 1.64.08.21 vậy có cần up luôn radio không? làm như thê nào?

cám ơn nhiều!

chung236

Công nhận bản rom này đẹp thật, nhưng up xong thì camera của em tê liệt hoàn toàn. thanks.

Kawaguchi

Super V.I.P
Thành viên BQT
Vừa up thử, công nhận chạy rất mượt, touch cũng nhẹ nhàng :D

nqkonan

Mừng quá, HTC Polaris của bác Quang đã hồi sinh. Mừng hơn là bác Quang đã "chịu" upload mediafire cho anh em dễ down rồi. Cảm ơn bác!

Có ai sử dụng được "Microsoft Direct Push" để push mail ở Việt Nam chưa? Nếu biết chỉ cho em với!!! Thank nhiều nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

lonebeast

Không biết có bác nào bị giống em không hè?
em vừa unlock và up thành công bản ROM V35 của chú Quang cho con Orbit 2 của em xong. Mọi chức năng chạy quá mượt mà, ROM trống nhiều (hơn 120Mb cơ mà), RAM sau khi khởi động xong trống tận 47Mb. Nhưng nó bị mấy lỗi sau:
1. Camera tê liệt hoàn toàn (bật lên chỉ là một mầu đen xì);:((
2. Sau mỗi lần Soft Reset thì chỉ gọi được một cú điện thoại; sau cú điện thoại đấy là toàn bộ loa và mic bị tắt hết => không thể gọi đi hay nhận điện thoại được.:((

redwater030603

Không biết có bác nào bị giống em không hè?
em vừa unlock và up thành công bản ROM V35 của chú Quang cho con Orbit 2 của em xong. Mọi chức năng chạy quá mượt mà, ROM trống nhiều (hơn 120Mb cơ mà), RAM sau khi khởi động xong trống tận 47Mb. Nhưng nó bị mấy lỗi sau:
1. Camera tê liệt hoàn toàn (bật lên chỉ là một mầu đen xì);:((
2. Sau mỗi lần Soft Reset thì chỉ gọi được một cú điện thoại; sau cú điện thoại đấy là toàn bộ loa và mic bị tắt hết => không thể gọi đi hay nhận điện thoại được.:((

bạn up bản Radio: 1.59.42.15 của bác quang chưa?
bạn up lên rồi sẽ thấy kết quả liền thôi.:D