• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

POLARIS WM6.1 ROM V39 (BLACK & 3D Drivers) - Build 20921.1.5.0

PhamQuang

Manager
ROM 3.13.405.39 CHO HTC POLARIS

= CE OS 5.2.20921 Build 20921.1.5.0 =

Phiên bản V39, WM6.1 tích hợp Manila2D giao diện đen (Black):
- Phát triển và chỉnh sửa V38
- Thay đổi OS mới: CE OS 5.2.20921 Build 20921.1.5.0

- Loại bỏ bớt: MMS, Youtube, GoogleMaps để giải phóng bộ nhớ ROM sau khi Up.
- Sau khi Up ROM, nếu cần dùng các bạn có thể cài Cab để sử dụng các chức năng trên.

LINK TẢI ROM V39:

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/158496093/POLARIS_WM6.1_v3.13.405.39_B20921_Manila2D_BLACK.rar
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

tuanjun

em phải thử luôn mới được, em đang thấy mấy cái tab MMS, youtube với cả Google Map thật là bất tiện quá.

nqkonan

Chòi oi!... hổng có thời gian up, mới up v38 hôm qua, hôm nay đã có v39 rồi. Chạy theo Bác Quang muốn hụt hơi luôn!!! :O

tuanjun

hic hic
em up rồi, vẫn thấy mấy cái tab đó, đặc biệt là cái tab Maps Search, em cứ tưởng bác Quang bỏ cái tab đó đi rồi, mừng hụt.
Mà sao giờ em ko kích hoạt được wifi nữa mới tệ chứ, hic hic, em vẫn radio 1.59.42.23 mà. Hay lại phải up lại cả radio nữa hả các bác?

lonebeast

hic hic
em up rồi, vẫn thấy mấy cái tab đó, đặc biệt là cái tab Maps Search, em cứ tưởng bác Quang bỏ cái tab đó đi rồi, mừng hụt.
Bạn có thể dùng M2DC bỏ nó đi được mà

shpy

hic hic
Mà sao giờ em ko kích hoạt được wifi nữa mới tệ chứ, hic hic, em vẫn radio 1.59.42.23 mà. Hay lại phải up lại cả radio nữa hả các bác?

Bạn kiếm M2DC íntall vào. Chạy M2Dc rồi bỏ chọn mục nào không thích là okie thôi mà. Nó trực quan lắm. Còn wifi mình test vẫn ok, có bị gì đâu !

-----------
Bản ROM v39 này đã fix cái lỗi tuy nhỏ nhưng gây bực mình của v38 là: cái icon wifi,GPRS v.v không trở lại bình thường mặc dù đã disconnect!

À, ai biết hướng dẫn giúp mình làm sao khi màn hình tắt rồi thì chỉ có nút power mới mở lên được thôi không ?! Chứ bỏ túi quần nó chạm 1 nút nào đó là lại nhảy sáng lên, rồi chạm nhảy lung tung ! (bản rom của côker khác không bị cái này nhỉ ?!)

AnhPheCT

Rom tuyệt quá, ra lò Rom liên tục! Xin chúc mừng!! Bác Phạm Quang ơi! Bữa nào rãnh rãnh...! Bác Build cho Atom 1 bản Rom sạch giao diện HTC Daimond Black như thế. Cảm ơn Bác rất nhiều!!!!

tuanjun

OK, cám ơn các bác nhé, em tìm được cái M2DC rồi, chuẩn bị xử nó đây.
Còn Wifi cũng được lại rồi, chẳng hiểu tại sao nữa, lúc trước thì cái wifi nó mờ đi, ko sao tác động on-off gì được cả, giờ lại ngon rồi, kết nối vèo vèo.

PhamQuang

Manager
À, ai biết hướng dẫn giúp mình làm sao khi màn hình tắt rồi thì chỉ có nút power mới mở lên được thôi không ?! Chứ bỏ túi quần nó chạm 1 nút nào đó là lại nhảy sáng lên, rồi chạm nhảy lung tung ! (bản rom của côker khác không bị cái này nhỉ ?!)

Vấn đề sử dụng này mọi người đã nói rất nhiều lần rồi mà?! :-?

Bạn có thể:
1/ Nhấn giữ núm END (đỏ) khoảng 2s để Lock máy lại
2/ Bạn hãy vào Settings >>> System >>> K.e.y Lock và để chế độ: "Lock all buttons except Power button" chấm vào và OK là xong. Tắt máy thì các núm cũng vô tác dụng, trừ Power.
Mỗi ROM làm 1 kiểu, họ làm theo Default, còn mình để như vậy, đơn giản vì tiện cho việc sử dụng của mình !!!
Hãy nhớ lấy nhé, và đừng hỏi lại lần sau đó. :D

shpy

Vấn đề sử dụng này mọi người đã nói rất nhiều lần rồi mà?! :-?

Bạn có thể:
1/ Nhấn giữ núm END (đỏ) khoảng 2s để Lock máy lại
2/ Bạn hãy vào Settings >>> System >>> Key Lock và để chế độ: "Lock all buttons except Power button" chấm vào và OK là xong. Tắt máy thì các núm cũng vô tác dụng, trừ Power.
Mỗi ROM làm 1 kiểu, họ làm theo Default, còn mình để như vậy, đơn giản vì tiện cho việc sử dụng của mình !!!
Hãy nhớ lấy nhé, và đừng hỏi lại lần sau đó. :D

Dạ, em cảm ơn Bác. Thật sự trước giờ dùng bao nhiêu máy, bao nhiêu rom, do cái nào nó cũng để sẵn thế nên không hiểu ý nghĩa của nó. Bác PhamQuang có nói em mới biết. Cảm ơn bác rất nhiều. Chúc bác sức khỏe và buổi tối mát mẻ, thoải mái !!!

À, mới tét cái này: bản rom này lại chơi được thêm game powling mà em đã đính kèm trong bài V38! =D> (các game khác vẫn chưa thấy động tĩnh gì!)

nguoixem

Member
ai nói cho mình biết với, cruise dùng được thẻ nhớ tối đa bao nhiêu nhỉ?Nếu dùng phần mềm để hỗ trợ khả năng đọc thẻ có dung lượng lớn (chẳng hạn 8G) thì có thể dùng phần mềm nào và có ảnh hưởng gì đến phần cứng của máy không vây?Xin lỗi vì mình post câu hỏi này ở đây nhưng chuyên mục rom thì được quan tâm nhiều hơn.Cảm ơn nhiều!!!

shpy

ai nói cho mình biết với, cruise dùng được thẻ nhớ tối đa bao nhiêu nhỉ?Nếu dùng phần mềm để hỗ trợ khả năng đọc thẻ có dung lượng lớn (chẳng hạn 8G) thì có thể dùng phần mềm nào và có ảnh hưởng gì đến phần cứng của máy không vây?Xin lỗi vì mình post câu hỏi này ở đây nhưng chuyên mục rom thì được quan tâm nhiều hơn.Cảm ơn nhiều!!!

Từ hồi mua máy tới giờ, qua bao đời rom ... máy mình vẫn dùng thẻ 8 GB ! Mà hình như có thể dùng tới 16GB ấy !

----------
Bác Quang ơi, hình như bản này camera nó chậm hơn nhiều lắm. Chụp hình thì không nói, lúc quay phim chuyển động rất chậm - nhẹ , vậy mà hình nó nhòe kinh khủng (giống chế độ lấy nét chậm) ! Thêm nữa, htc album chỉ play được các file đó phần âm thanh, còn hình ảnh thì đen thui. Phải install Coeplayer vào thì xem được và hình cũng nhòe y chang lúc quay!

Chỉnh sửa cuối:

lonebeast

Bản ROM này của chú Quang chạy mượt mà lắm, tình trạng bị đứng máy mất mấy giây giờ đã được khắc phục

Moclanden

Bác Quang thân mến,
Cám ơn bác về những bản ROM đẹp và hữu dụng. Bản ROM 39 của bác rất đẹp, tôi rất thích nhưng sau khi up xong tôi bị một lỗi là gọi điện hay nhận cuộc gọi mình đều không nghe được phía bên kia nói ngoại trừ bật speaker on, thật là bất tiện. Tôi loay hoay up đi up lại cả ROM lẫn Radio nhưng vẫn không sao sửa nổi. Bác xem có biết lý do tại sao và cách gì để sửa giúp được không?
Các bạn khác có ai bị như vậy không? Nếu ai cũng từng bị và có biện pháp khắc phục thì mong được chỉ giáo giùm nghe.
Cám ơn rất nhiều!

lonebeast

Bác Quang thân mến,
Cám ơn bác về những bản ROM đẹp và hữu dụng. Bản ROM 39 của bác rất đẹp, tôi rất thích nhưng sau khi up xong tôi bị một lỗi là gọi điện hay nhận cuộc gọi mình đều không nghe được phía bên kia nói ngoại trừ bật speaker on, thật là bất tiện. Tôi loay hoay up đi up lại cả ROM lẫn Radio nhưng vẫn không sao sửa nổi. Bác xem có biết lý do tại sao và cách gì để sửa giúp được không?
Các bạn khác có ai bị như vậy không? Nếu ai cũng từng bị và có biện pháp khắc phục thì mong được chỉ giáo giùm nghe.
Cám ơn rất nhiều!

Nhiều khả năng là máy của bác up không đúng bản ROM radio rồi. Bác nên vào đây: http://pdaviet.net/showthread.php?t=33675 để tài bản ROM radio mới nhất về up là giải quyết được vấn đề thôi

Moclanden

tôi đã up cả 2 radio đấy rồi mà vẫn ko giải quyết được. thật là buồn lòng. có lẽ đó là rủi ro cần phải có của những người thích chơi rom. Trước đây tôi đã bị 1 lần và up lại rom murata thì ok. nhưng lần này cả phương thuốc đó cũng vô ích. có bác nào đồng cảnh ngộ không? xin cho ít kinh nghiệm.

PhamQuang

Manager
tôi đã up cả 2 radio đấy rồi mà vẫn ko giải quyết được. thật là buồn lòng. có lẽ đó là rủi ro cần phải có của những người thích chơi rom. Trước đây tôi đã bị 1 lần và up lại rom murata thì ok. nhưng lần này cả phương thuốc đó cũng vô ích. có bác nào đồng cảnh ngộ không? xin cho ít kinh nghiệm.

Bạn hãy Up lại bản ROM sớm nhất của Cruise xem sao, bản ROM WM6.0 ship đó.
Nhớ là bản 6.0 của hãng thì tốt.
Dòng PPC Chip Qualcomm đôi khi có bệnh với camera và Phone khá quái gở, phải Up lại các ROM thật cũ rồi sau đó lại Up lại ROM mới hiện nay, bệnh sẽ khỏi.