• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

POLARIS WM6.1 ROM V40 - Build 19974.1.2.8

PhamQuang

Manager
ROM 3.13.405.40 CHO HTC POLARIS

= CE OS 5.2.19974 Build 19974.1.2.8 =

Phiên bản V40, WM6.1 tích hợp chức năng Manila2D BLACK dành cho HTC Touch Cruise (POLARIS) với một số đặc điểm chính:
- Phát triển và chỉnh sửa phiên bản V39.
- Sử dụng và port các OEM từ các ROM của HTC Opal (Viva) và HTC Jade (Touch 3G) được tác giả Tupisdin (XDA) giới thiệu. Dựa trên cơ sở OEM từ các ROM Ship.
- OS từ ROM HTC Touch 3G: CE OS 5.2.19974 Build 19974.1.2.8.
Sau 1 loạt ROM sử dụng Build từ các dòng Omnia, Diamond,... ta lại quay về với Build cơ sở dành cho dòng QVGA. Tốc độ và sự ổn định không hề thua kém.
- V40 được port full XIP và SYS từ ROM trên, bản Ship của HTC Touch 3G (Jade).
- Chức năng Manila2D có cắt giảm 2 Tab: Tab Email và Tab Maps (ít sử dụng).

Hình ảnh minh họa các OEM được thay đổi cho Polaris:

Tốc độ và sự ổn định của V40 không thua kém các bản trước.

LINK ROM V40 (POLARIS):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/159937590/POLARIS_WM6.1_v3.13.405.40_B19974_JADE.rar
Mã:
Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR]

Lưu ý:

Ai muốn dùng Camera của Polaris thì tải CAB dưới đây mà cài:
Mã:
http://rapidshare.com/files/160163306/Camera_POLARIS.rar

lonebeast

Cháu là người được thử đầu tiên bản ROM này của chú nhé!
Thật sự cháu rất khâm phục chú, chú phát triển ROM cho quá nhiều loại máy đi. Chú có thể nhận cháu làm đệ tử được không ạ? (cho cháu góp phần xây dựng ROM với)
Kết quả test ROM cháu sẽ báo cáo với chú và mọi người vào ngày mai.

redwater030603

khâm phục bác Quang thiệt, Rom 40 của bác chạy mượt quá, nhưng bác quang ơi có phần mềm nào cho chụp hình autofocus ko bác. Rom v40 này vẫn chưa chụp hình ở chế tộ autofocus được.

PhamQuang

Manager
khâm phục bác Quang thiệt, Rom 40 của bác chạy mượt quá, nhưng bác quang ơi có phần mềm nào cho chụp hình autofocus ko bác. Rom v40 này vẫn chưa chụp hình ở chế tộ autofocus được.

Muốn có Autofocus gì đó bạn muốn, hãy quay lại với Camera của Polaris.
Đọc trong bài 1, đã đưa Link tải CAB file rồi đấy.

redwater030603

cảm ơn bác Quang nhiều lắm. em dang chạy Rom v40 cua bác. chạy tốt lắm ko thua kém gì những bản trước đâu bác Quang. khâm phục bác thiệt.

hoangdai

Bác Quang làm ơn chỉ cho em làm cách nào để khi click vào biểu tượng quả cầu trong tab Internet thì sẽ mở ra trình duyệt Opera với. Cảm ơn bác nhiều!

PhamQuang

Manager
Bác Quang làm ơn chỉ cho em làm cách nào để khi click vào biểu tượng quả cầu trong tab Internet thì sẽ mở ra trình duyệt Opera với. Cảm ơn bác nhiều!

Bạn chưa đọc hướng dẫn sao?
ROM để nhanh, mình đã loại Opera rồi mà, để nhấn vào quả cầu chạy Opera bạn phải cài Opera = CAB đã đưa lên nhiều lần rồi đó.

shpy

Muốn có Autofocus gì đó bạn muốn, hãy quay lại với Camera của Polaris.
Đọc trong bài 1, đã đưa Link tải CAB file rồi đấy.

Bác Quang ơi, em dùng cái này từ lâu rồi. Nó bị 1 cái là làm cho album không play video hình được. Nó chỉ phát ra tiếng, còn hình tih2 đen thui. Nhưng mà hình review thì vẫn ok!!!
Tuy nhiên, cái camera cũ này em vẫn thấy hay hơn bản mới nhiều : sau khi dùng Kaiser Tweak để chỉnh phần camera thì cái này chụp nhanh hơn rất nhiều, lại có thể chụp Panaroma với 3M/shot (camera mới chỉnh không tác dụng).

Và camera cũ này có chế độ chụp thể thao, chụp 1/30 gì gì đó, và chụp GPS. Nói chung là nhiều tính năng hơn. Mà em thấy nó vẫn có Auto Flicker luôn mà.

Như thế thì cái camera mới chỉ hơn được chức năng zoom trong chế độ photo !!

2 Tấm này em chụp dưới ánh đèn neon, trong nhà nên hơi thiếu sáng. Chế độ lấy nét trung tâm.

------- edit
Em kiểm tra lại rồi. Chính xác là nó làm cho cái codec bị sao đó. Win Media Player cũng bị y chang : có tiếng không có hình. Kể cả các bản video quay bằng cam cũ (file cab ở trên), cam mới , và các bản có sẵn demo của nhà sản xuất cũng bị vậy !
Dùng CorePlayer thì play vô tư !

Chỉnh sửa cuối:

chung236

Bản này bị một lỗi là khi Sync với PC thì ko truy cập được Internet. Mặc dù đã khởi động lại rất nhiều lần rồi.

tuanjun

Hì hì, em cứ nhìn thấy ROM mới của bác Quang là em lại muốn thử.
Nhưng mỗi lần thử là mỗi lần mất hết tin nhắn của em, huhu.
Bác nào có cái phần mềm nào backup được tin nhắn (sms) không, cho em xin với.
Cám ơn các bác trước.

lonebeast

Cám ơn các bác trước.

Sao bạn không dùng PIM backup nhỉ vừa nhẹ, không phải cải và vừa miễn phí lại còn được chú Quang tích hợp trong ROM nữa

shpy

Cám ơn các bác trước.

Trời đất !! bản ROM nào của bác PhamQuang cũng có phần mềm PIMBackup để làm việc đó hết! Sao bạn không dùng, kiếm đâu cho xa. Gì chứ backup sms và contact thì nó có thể gọi là "trùm" đó!!!