• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

POLARIS WM6.1 ROM V42 (3D Drivers) - Build 20757.1.4.0 (XIP&SYS)

PhamQuang

Manager
ROM 3.18.457.42 CHO HTC POLARIS

= CE OS 5.2.20757 Build 20757.1.4.0 =

Phiên bản V42, ROM WM6.1 dành cho HTC Polaris, đặc điểm:
- Phát triển và chỉnh sửa cở sở OEM đã sử dụng trong bản V41.
- Sử dụng OS mới nhất vừa ra mắt từ ROM WM6.1 chính cho Polaris: 3.18.457
- Port Full XIP và SYS từ Build của ROM cho HTC Touch HD, có chỉ số:
CE OS 5.2.20757 Build 20757.1.4.0

Do sự thay đổi OS mới này mà ROM hỗ trợ các ứng dụng tốt hơn, nhất là với các Game cài bằng CAB thường bị lỗi trên OS cũ.

OS mới có chỉnh sửa cho nên HỖ TRỢ các ứng dụng và Game (nhất là Game) cài bằng CAB tốt hơn. Các Game cài đều chạy tốt cả.

V42 dành cho các thành viên PDAVIET nhân dịp diễn đàn kỷ niệm 2 năm hoạt động

Giao diện duới đây cũng khá lạ mắt và đẹp. Skin được sưu tầm trên XDA của tác giả Twolf. Các bạn có thể tải CAB và cài vào máy là được.

LINK TẢI ROM V42 (POLARIS):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/162548296/POLARIS_WM6.1__v3_18_457_42__B20757_HD.rar
* SendSpace:
Mã:
http://www.sendspace.com/file/utgzau
Mã:
Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR]

shpy

Ôi thích quá ! Bác Quang đã quay về camera mặc định! Thật lòng mà nói thì camera cũ này xài xướng hơn bản 6.8 gì ấy !

Nhưng mà bị lỗi update thời tiết ! Toàn ra 0/0 cho toàn bộ thôi bác ơi. Chỉ có báo nhiệt độ hiện tại!

lonebeast

Nhưng mà bị lỗi update thời tiết ! Toàn ra 0/0 cho toàn bộ thôi bác ơi. Chỉ có báo nhiệt độ hiện tại!
Lỗi đấy bạn có hai cách xử lý:
- Cài đè bản update 19 của M2D lên;
- Cách thứ hai (đơn giản hơn nhiều): bạn xóa hết các thành phố xuất hiện ngay sau khi up ROM đi (có 5 thành phố đó - kể cả Hà Nội), sau đấy hày add city sau thì oki

lonebeast

Chú Quang ơi, bản này chạy mượt nhưng tốn RAM kinh khủng chú ạ. Máy của cháu khởi động xong đã thấy sử dụng hết 50% RAM rồi:-??
Mà thằng AS hay tự động chạy quá chú ạ

Haile512

Chú Quang ơi, bản này chạy mượt nhưng tốn RAM kinh khủng chú ạ. Máy của cháu khởi động xong đã thấy sử dụng hết 50% RAM rồi:-??
Mà thằng AS hay tự động chạy quá chú ạ

Mình up lên bị lối ở weather page nên dn về .35F. Thanks for the info. will try again tonite. Sorry gõ việt phiếm chưa hay lắm. Cach thu hai ban noi la hay nhat vi minh da tried up len version M2D-20 nhung ko co ket qua.

Ve vu AS, AS is configured to run every 5 minutes. Minh dg thu vai cai neu co ket qua thi se post len

thanks,
HaiLe

lonebeast

Thêm một vấn đề nữa trong bản ROM này đó là HTC Album (khi kích hoạt từ ngoài màn hình) không tự đóng lại khi ấn biểu tượng quay lại như các bản ROM trước.

Chỉnh sửa cuối:

ptsminh

Thêm một vấn đề nữa trong bản ROM này đó là HTC Album (khi kích hoạt từ ngoài màn hình) không tự đóng lại khi ấn biểu tượng quay lại như các bản ROM trước.

có thể dùng Schap's Advanced Configuration để chỉnh lại đáp ứng của OK là đóng hẳn thay vì minimize

Sport

Mình rất thích bản ROM này của anh Phạm Quang. Khi up Rom này cho máy mình chạy rất tốt, ngoại trừ JBlend không chịu chơi với DabMobileBanking khi bị lỗi push mail 911. Để sửa lỗi này có thể yêu cầu ngân hàng Đông Á hiệu chỉnh lại DabMobileBanking tương thích với JBlend. Còn không bạn phải thay thế JBlend bằng intent Java MIDlet Manager hoặc dùng Java trong ROM gốc của HTC.
Nếu được ở phiên bản kế tiếp anh Phạm Quang có thể sửa lại giúp lỗi này cũng như các lỗi mà các bạn đã nêu trên nhé.
Một lần nữa xin được cảm ơn.

TaQuangDuc

chú Quang rất khoái bài: "Ai ra xứ Huế" thì phải, thấy lần nào up ảnh cũng là đang bật bài này :D

nqkonan

Một lỗi nhỏ mới phát hiện, trong tab Programs, bấm "All Programs" không vào được Programs như các bản ROM trước. Bác Quang và các bro kiểm tra giúp nhé!

tuanjun

Một lỗi nhỏ mới phát hiện, trong tab Programs, bấm "All Programs" không vào được Programs như các bản ROM trước. Bác Quang và các bro kiểm tra giúp nhé!

vẫn vào bình thường mà bạn

cjgosalbez

Thank you for sharing this magnificent Rom.
Greetings

Gracias por compartir esta magnífica Rom.
Saludos

nqkonan

vẫn vào bình thường mà bạn

Sao ngộ quá vậy,:O đã up ROM lại 1 lần rồi đấy... mà vẫn không vào được??!?!?
Có bro nào bị giống như tui không vậy:-/???
Nếu không thì chắc đợi ROM sau kiểm tra lại thôi...:((

cnvui2106

tại sao lúc mình dùng rom shekhar hay udk sirius thì vào được GPRS ngon lành mà cài bản v42 này lại ko vào được GPRS nhi?

lonebeast

tại sao lúc mình dùng rom shekhar hay udk sirius thì vào được GPRS ngon lành mà cài bản v42 này lại ko vào được GPRS nhi?

Bạn dùng mạng gì vậy?
Mình lại bị ngược lại, hiện đang dùng bản ROM này của chú Quang (mình dùng Mobi)

cnvui2106

MÌNH DÙNG VINA

MÀ CÓ CÁCH NÀO VỪA CHẠY ĐƯỢC TOUCHFLO VỪA HIỆN ĐƯỢC CÁC SOFT KHÁC NHƯ PHONEALARM, GPS R12 TRÊN MÀN HÌNH TODAY KO?

minh111128

1 lổi nửa là o có camera.sao nhiều lỗi thế.Bác Quang ơi bill lại bản khác cho AE xài ngon ngon nhé:)

shpy

1 lổi nửa là o có camera.sao nhiều lỗi thế.Bác Quang ơi bill lại bản khác cho AE xài ngon ngon nhé:)

Bạn tìm bản radio cho đúng nhé! Bản ROM này của bác Quang mình cho là ổn định nhất trong tất cả các rom cook mà mình đã test đó.
Bên cạnh đó, dùng rom của PDA Việt có nhiều cái hay về phía cho người Việt dùng : font, QuickGPS set to VietNam, v.v.