• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PopupMenu mang phong cách WinXP

smiler

Well-Known Member
Mình vừa thử làm cái menu này, cách bạn cho ý kiến nhé.

@all : Đã test thành công trên P990

Chỉnh sửa cuối:

thanhnhut87

cái đèn pin G900 ở đâu vậy bác??với lại nút tắt máy nữa,nó thay thế cho nút nhấn phía trên đầu luôn đấy ah??

smiler

Well-Known Member
cái này hình như chỉ dành cho p990 thôi thì phải
Đúng rùi . Mình quên mất dòng này. SR mọi người.
Đã test thành công trên P990 còn các dòng khác chưa có điều kiện test

cái đèn pin G900 ở đâu vậy bác??với lại nút tắt máy nữa,nó thay thế cho nút nhấn phía trên đầu luôn đấy ah??
Đèn Pin G900 đây bạn
http://pdaviet.net/showthread.php?t=26754
Còn đây là tắt máy
http://pdaviet.net/showthread.php?t=27653
Cách sử dụng bạn xem ở 2 bài đó nhé.
Còn nếu muốn bỏ dòng tắt máy thì bạn mở file trong X-Plore . Dùng lệnh Find hex để tìm dòng 00 0f 07 00 56 09 và sửa thành 00 0f 06 00 56 59 .

Trong Popup menu này còn 1 menu con nữa mà mình đã ẩn đi. Bro nào muốn dùng thêm 1 menu cho riêng mình thì gọi nó lên nhé. Mã gọi là 0e . Thân

thanhnhut87

cám ơn bạn rất nhiều,bạn có thể cho mình nick yahoo dc ko?mình muốn làm 1 popup menu riêng mà còn nhiều thắc mắc muốn hỏi,mấy hôm nay mày mò mãi vẫn chưa làm dc,nhìn thấy thích lắm,mong bạn giúp đỡ

smiler

Well-Known Member
:p hehe, tớ thấy mọi người nói ở trên là ko xài đc cho P1 nên ko cài nưa :D

Bạn chạy thử đi. Không đến nỗi die máy đâu mà. Nếu không chạy được thì xóa nó đi.
Nếu lỗi, gửi cho mình bản bạn đang dùng nhé. Mình xem thử xem khác nhau ở điểm nào .

bachletuyet

cái soft này mình cũng đã cài rùi nhưng vấn đề là phải bít design thì mới ra được các thứ như mình mong muốn cơ ,vấn đề ở đây là mình ko bít cách design như thế nào để lấy những chương trình mình muốn đặt ở thanh start đó !!!!!!!!!!!!

smiler

Well-Known Member
SR mấy hum mình bận không lên mạng.
Thế tôi muốn ẩn dòng smiler thì làm thế nào hả bạn?

Ẩn thì bạn chỉ ẩn được dòng cuối cùng thôi, còn dòng đầu bạn phải xóa hoặc thay thành 1 chương trình hoặc menu khác.
Cách xóa ở đây : http://pdaviet.net/showthread.php?t=27307&page=4 #38

cái soft này mình cũng đã cài rùi nhưng vấn đề là phải bít design thì mới ra được các thứ như mình mong muốn cơ ,vấn đề ở đây là mình ko bít cách design như thế nào để lấy những chương trình mình muốn đặt ở thanh start đó !!!!!!!!!!!!

Không đến nỗi khó thế đâu bạn à, đây chỉ là file tiện ích giúp truy cập nhanh các chương trình trong máy, tương tự như các biểu tượng ở màn hình PC vậy.
Bạn thích gọi chương trình nào cũng được, miễn là bạn biết UID của chương trình đó. Còn Icon thì chỉ thêm cho đẹp và nhìn có vẻ chuyên nghiệp thui, không có chương trình vẫn chạy bình thường.