• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PopupMenu v.3 (46 buttons)

smiler

Well-Known Member
cảm ơn smiler mình làm được rồi , nhưng là tiếng Anh có cách nào làm ra tiếng Việt ko bác ? nếu có thì đồng bộ hơn , ko cũng được . bác xem thử nhen. THÂN

Viết được bạn à. Nhưng khó lắm đó. Cần biết về HEX mới được. Bác Tài dậy cả tuần mình mới làm được.

huynhminhhung

Viết được bạn à. Nhưng khó lắm đó. Cần biết về HEX mới được. Bác Tài dậy cả tuần mình mới làm được.
phải tự viết cho máy mình à ? các bro ko viết chung rồi đưa lên DIỄN ĐÀN được sao ? thế thì thôi vậy , dùng thế này cũng tốt rồi , chào bạn ,

rockmeout

Giải thích thì dài dòng lắm. Bởi fai sửa chữa bằng hex. Bạn đưa mình sửa dùm cho hoặc kiếm các bài gửi bởi Đoàn Anh Tài. Bác Tài hướng dẫn rất chi tiết "cả cách viết tiếng Việt nữa".

Híc, có vẻ phức tạp nhỉ? Thôi, em chuyển sang dùng GDECK vậy, đỡ phải chỉnh sửa nhiều:D

smiler

Well-Known Member
phải tự viết cho máy mình à ? các bro ko viết chung rồi đưa lên DIỄN ĐÀN được sao ? thế thì thôi vậy , dùng thế này cũng tốt rồi , chào bạn ,

Bạn có thể dùng file này . Hiện tại mình đang dùng bản này vì thấy nó ổn định nhất . V2 4x8
Nguồn gốc : Nguyên bản của bác Đoàn Anh Tài
@những chương trình máy bạn không có sẽ "không tìm thấy tệp tin"
Cần sửa chương trình nào thành chương trình nào thì cứ post lên. Nhớ kèm UID nhé.

rokky

Em có cái file nhờ smiler chỉnh dùm e được ko ạ !!!

- Trong phần Utilities >> ađổi dùm e cái Torch thành iPhonelock
- Trong phần Application >> ađổi dùm e MSDict Viewer >> Từ Điển A-V và xóa dùm e cái Nice Calc, Media Player

VẬY THÔI Ạ. THANKS A NHÌU

doananhtai

Sau một thời gian xài PopupMenu này thấy cũng hay, nhưng phải chỉnh đổi miết nếu có thêm chương trình ưa thích mới, hoặc không thích chương trình này nữa mà muốn đổi chương trình khác thích xài hơn thì hơi cực.

Mình lại phát hiện ra trong Swiss Manager Pro 1.7 đã có sẵn. Khi bạn chọt nhanh vào icon của SMP 1.7 thì sẽ ra menu sau đó chọn "Favorites" thì sẽ có ngay danh sách các chương trình mà bạn đã mở thường xuyên trước đó.. Danh sách này tự động cập nhật nên khá hay và hữu dụng hơn popup Menu.

rokky

Sau một thời gian xài PopupMenu này thấy cũng hay, nhưng phải chỉnh đổi miết nếu có thêm chương trình ưa thích mới, hoặc không thích chương trình này nữa mà muốn đổi chương trình khác thích xài hơn thì hơi cực.

Mình lại phát hiện ra trong Swiss Manager Pro 1.7 đã có sẵn. Khi bạn chọt nhanh vào icon của SMP 1.7 thì sẽ ra menu sau đó chọn "Favorites" thì sẽ có ngay danh sách các chương trình mà bạn đã mở thường xuyên trước đó.. Danh sách này tự động cập nhật nên khá hay và hữu dụng hơn popup Menu.

e cũng biết vụ này lâu roài...nhưng nó cũng hơi bất tiện. riêng e thì thấy cái kia tiện hơn.

BÁC TÀI BIẾT LÀM CÁI POPUP E GỪI KO ??? LÀM HỘ E CÁI ĐÓ ĐƯỢC KO Ạ !!! E CHỈ CẦN NHƯ VẬY LÀ ĐỦ. VÌ E XÁI GDESK NÊN KO CẦN NHIỀU LẮM. CHỈ NHỮNG CÁI CẦN THIẾT NHẤT THÔI.

A GIÚP E NHÉ

doananhtai

- Trong phần Application >> ađổi dùm e MSDict Viewer >> Từ Điển A-V và xóa dùm e cái Nice Calc, Media Player

e cũng biết vụ này lâu roài...nhưng nó cũng hơi bất tiện. riêng e thì thấy cái kia tiện hơn.

BÁC TÀI BIẾT LÀM CÁI POPUP E GỪI KO ??? LÀM HỘ E CÁI ĐÓ ĐƯỢC KO Ạ !!! E CHỈ CẦN NHƯ VẬY LÀ ĐỦ. VÌ E XÁI GDESK NÊN KO CẦN NHIỀU LẮM. CHỈ NHỮNG CÁI CẦN THIẾT NHẤT THÔI.

A GIÚP E NHÉ

Không đủ trình độ xóa
Nên chỉ thay cho bạn
Torch ====> IPhoneLock
MSDict Viewer =====> Dictionary EV
Nice Calc ======> Calculator
và giữ nguyên Media Player.

huynhminhhung

Bạn có thể dùng file này . Hiện tại mình đang dùng bản này vì thấy nó ổn định nhất . V2 4x8
Nguồn gốc : Nguyên bản của bác Đoàn Anh Tài
@những chương trình máy bạn không có sẽ "không tìm thấy tệp tin"
Cần sửa chương trình nào thành chương trình nào thì cứ post lên. Nhớ kèm UID nhé.
cái bạn cho mình cài rồi nhưng có mấy phần cần bạn sửa giúp như Đoàn Anh Tài , Handy Clock (2 cái này mình cài và gở bỏ lâu rồi) bạn thay thế 2 cái này thành KPD.2.3 và MCleaner . còn trong Menu của tui , Máy tính và chu kỳ sinh học ko có ,ban sửa thành Quản lý tập tin vàCorePlayer .
số UID A000062F . Càm ơn bạn xin chào

doananhtai

Đang học cách ẩn item trong Menu.. Thử nghiệm ngay trên yêu cầu của bạn rokky.

Gởi bạn file mới.
Xóa (Thật ra Ẩn) 2 item Calculator và Media Player theo yêu cầu của bạn

Chúc vui.

rockmeout

Đang học cách ẩn item trong Menu.. Thử nghiệm ngay trên yêu cầu của bạn rokky.

Gởi bạn file mới.
Xóa (Thật ra Ẩn) 2 item Calculator và Media Player theo yêu cầu của bạn

Chúc vui.

Bác Tài hay bro nào dạy em cách ẨN cái. Thay đổi item, hiện icon thì em làm được nhưng chưa biết cách ẩn đi. Không biết bác đã post ở đâu chưa mà em search hoài hem ra:((

smiler

Well-Known Member
Bác Tài hay bro nào dạy em cách ẨN cái. Thay đổi item, hiện icon thì em làm được nhưng chưa biết cách ẩn đi. Không biết bác đã post ở đâu chưa mà em search hoài hem ra:((

Minh theo doi rat kỹ cac bài của bac T nhưng chưa có bài đó đâu ban.

Minh cung mới fat hiên ra cach ân và thêm xóa cach đây mấy ngày. Giá như bác T on thì hay wa. Tao được menu mà chưa biết cach goi nó lên. Rât mong bac ây nghien cưu hộ. Hiên tai mình đang ở Phú Quốc kô có dieu kien post bai. Nếu bạn co nhã hứng muôn làm 1 menu cho riêng minh thi cho minh 2 ngay nua. Minh sẽ hướng dẫn cụ thể. Nhưng nói trc là kô dễ đâu đó
Posted via Mobile Device

rockmeout

Minh theo doi rat kỹ cac bài của bac T nhưng chưa có bài đó đâu ban.

Minh cung mới fat hiên ra cach ân và thêm xóa cach đây mấy ngày. Giá như bác T on thì hay wa. Tao được menu mà chưa biết cach goi nó lên. Rât mong bac ây nghien cưu hộ. Hiên tai mình đang ở Phú Quốc kô có dieu kien post bai. Nếu bạn co nhã hứng muôn làm 1 menu cho riêng minh thi cho minh 2 ngay nua. Minh sẽ hướng dẫn cụ thể. Nhưng nói trc là kô dễ đâu đó
Posted via Mobile Device

Chờ mãi mới có 1 cao thủ trả lời=D>
Mình cũng tham khảo trên diễn đàn này, ipmart và một số nơi nữa nhưng chưa tìm được. Có lẽ nó quá phức tạp như bạn nói nên mọi người chưa post lên chăng. Mình không ngại khó (khó quá thì...thôi:D), bạn rảnh thì hướng dẫn mình nhé, chờ 2 ngày chứ 2 tháng cũng OK.:D

Many thanks!

rockmeout

Bác Dongxanh đã có hướng dẫn cụ thể ở tinhte.
Nguyên văn như sau:

Phương pháp ẩn item:

- Mở file ZSBPOPUPMENU bằng Hex Editor Neo, hoặc dùng X-plore cũng được

- Tìm code: 0f xx ở đầu của mỗi block chức các item. Sẽ có nhiều chỗ chứa code này. Bạn phải đi đến đúng chỗ bắt đầu của block có chứa các item mà bạn muốn ẩn đi. Trong ví dụ của mình, nó nằm ở đầu block của "Start Menu"

Đây là code qui định cho số lượng các item có trong một sub menu. Trong đó 0f là mã, còn xx là số lượng các item.

Nếu xx = 0a hay 0c, hay 09... (tùy theo mỗi popup menu của từng người) thì nó sẽ hiển thị đủ hết các item có trong menu đó
Nếu thay đổi xx = 09: có 9 item, xx= 08: có 8 item,...

Khi đổi thông số xx, thì nó sẽ cắt bỏ bớt (ẩn) các item tính từ dưới lên trên

Ví dụ: Menu của mình lúc đầu có 10 item (xx = 0a) như thế này:

Sau khi mình đổi xx = 06 (còn chừa lại 6 item), thì nó sẽ ra như thế này: (0f 0a ---> 0f 06)

Vậy nếu muốn ẩn các item nằm ở trên đầu hay khúc giữa thì phải làm sao?

Các bạn phải đổi chỗ cho các item nằm bên dưới bằng cách đổi tên item và UID của nó, sau đó dùng nguyên tắc trên để ẩn nó đi.

Ví dụ: Mình sẽ ẩn Core Player và Ipmart forum trong hình ban đầu bằng cách đổi chỗ của CapsSwitch cho Core Player như hình dưới đây:

Sau đó, tìm đến chỗ hex của block chứa những item này và đổi 0f 0a thành 0f 08 (ẩn đi 2 item dưới cùng, còn 8 item bên trên)

Thì nó sẽ ra như thế này:

Vậy là đã ẩn được bớt các item theo ý muốn :biggrin9gp: :laugh8kb: :yes4lo:

Chúc các bạn thành công!

Mình đang làm theo cách này, mọi việc có vẻ rất xuôi chèo mát mái:D=D>:));;)>:)
Một (số) lần nữa, cám ơn bác Dongxanh!!!

smiler

Well-Known Member
Chờ mãi mới có 1 cao thủ trả lời=D>
Mình cũng tham khảo trên diễn đàn này, ipmart và một số nơi nữa nhưng chưa tìm được. Có lẽ nó quá phức tạp như bạn nói nên mọi người chưa post lên chăng. Mình không ngại khó (khó quá thì...thôi:D), bạn rảnh thì hướng dẫn mình nhé, chờ 2 ngày chứ 2 tháng cũng OK.:D

Many thanks!

Vừa mới về đến nhà . Giới thiệu luôn bạn cách xoá nữa nhé.
Việc thêm 1 ký tự cũng như xóa ký tự đều liên quan đến các địa chỉ Offset. Các địa chỉ này luôn nằm ở cuối cùng của file rsc. Tùy thuộc vào từng file mà những địa chỉ này nhiều hay ít.
Ví dụ 2 ô cuối cùng của file .rsc là 27 09 chẳng hạn. Vậy ở dòng 0927 là 1 địa chỉ offset. Bạn phải nhớ ô đó.
Sau khi bạn xóa bạn phải xem lại dòng 0927 lúc nãy nằm giờ nằm ở đâu để chỉnh lại địa chỉ ở cuối file (đây chính là cái mà mình nói là khó đó, bởi trong 1 file rsc có rất nhiều các địa chỉ này. Bạn chỉ nhầm 1 chút là hư file.)
Còn xóa dòng thì xóa bắt đầu từ ID trước đến ID sau
Thêm cũng thế, chỉ lưu ý 1 chút, Sau các chuỗi ký tự bình thường là 17 còn sau chuỗi ký tự cuối cùng của menu con fải là 0e

mylove81

p1i tiếng việt đã chọn lại tiếng anh cài cái này được ko vậy mấy bác pro=D>