• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PPC Dell axim X51 bị đứng hình.

GUN

Mình mới mua được cây ppc dell axim x51 hàng second của anh em trên mạng về sài được 2 ngày thì ó bắt đầu đổ bệnh.Lúc mua mình đã text rất cẩn thận chạy chương trình rất nhanh vào wifi tốt nhưng sau đó khi vào 1 số chương trình thì máy có hiện tượng bi treo mình đã hard reset máy sài được 1 ngày thì lại xảy ra hiện tượng treo máy và không xử dụng được các phím củng như sử dụng màn hinh cảm ứng mặc dù khi khởi động lại máy vẫn chạy lên chương trinh win2005 và ra màn hình chờ nhưng không xử dụng được vì tất cả các phím và màn hình bị đơ.Mình cố hard reset lại nhưng bó tay.Các Bro gần xa giúp mình với.Mình đang ở ĐN.Cám ơn mọi người đã đọc tin và giúp đở.Đay là hình em nó.

Crickett

Bro kiểm tra thử nút lock bên sườn trái xem, gạt lên là lock hết màn hình cảm ứng và phím luôn.

GUN

Thanks bác nhiều.Mình đã mang đến thợ để kiểm tra nhưng họ nói nút khóa đó vẩn tốt chứ.Mình đã tìm tòi và update lai rom gốc của nó chạy đến đây thì nó không tap được dấu cộng vì tìm không ra nó.Các bác cao thủ giúp dùm em với

GUN

Nếu bro ở SG thì qua bên Huy xem thử cho.
163/10 Thành Thái, P.14, Q.10, TPHCM
mình ở tận DB luon bạn ơi.Mình củng mng di 1 số nơi nhưng đều bó tay vì dong f này không thông dụng.vì thế mình phải tìm tòi mày ò lắm để update lị bản rom gốc cho nó.khi chạy lên lên được thì nó lên như thế nay.Mình nghĩ có thể do sợi cáp màn hình nhưng không chắc vì mình khôg rành về phần cứng cho lắm.Mình muốn biêt có ai bị trường hợp như mình không.màn hih không vào được khôg thấy dấu cộng để cân chỉnh màn hình.

Crickett

Đến chỗ này thì bác tap vô màn hình một cái nó mới ra dấu cộng chứ, mà lâu quá chắc bác sửa được rồi. :)