• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PPC - THẢO LUẬN SOFT VỀ PHONE

ecoli

Ringo Mobile 1.4.0.4

Mình cài Ringo lên WM6 (cụ thể là con Zinc) bị phải một vấn đề như sau: khi chọn một file làm chuông hay tin nhắn, Ringo tự động cắt ngắn file sao cho kích thước file không vượt quá 256KB, như vậy nhiều khi chiều dài của chuông chỉ còn khoảng 10s nếu chất lượng cao. Không biết có phải lỗi của con zinc hay WM6?

Cách khắc phục:
- sau khi đã chọn được chuông ưng ý, bạn copy file âm thanh gốc đè vào vị trí mà Ringo lấy làm thư mục chuông mặc định (device\My Documents\My Ringtones)

Đề xuất:
- Do ROM của Zinc rất hạn chế, nếu làm theo cách trên thì sẽ hao tốn rất nhiều ROM và sẽ không còn chỗ cho các chương trình khác nữa.
- Vì thế mình đề xuất: bạn nên quy định lại thư mục chuông mặc định của Ringo sang thẻ nhớ. Như vậy bạn phải dùng một công cụ Registry cho PPC (ví dụ Resco Explorer). Bạn tìm đến khoá sau: HKEY_CURRENT_USER\Software\ElectricPocket\Ringo\FilePaths, sửa lại giá trị của TonesDir = vị trí thư mục trên thẻ mà bạn muốn dùng để chứa chuông cho Ringo (ví dụ: \\Storage Card\\Ringo), sau đó soft reset lại máy và quy định lại chuông.
- kể từ giờ, ringo sẽ chép chuông và thư mục trên thẻ, bạn hãy chép đè lên nhưng file trong này theo hướng dẫn để có được chuông như ý.
Chú ý: Khi bạn browse file để quy định chuông, tránh chọn những file đã có trong thư mục Ringo (trên thẻ). Nếu bạn chọn chúng, máy sẽ bị treo, khi đó cần reset lại.

Chỉnh sửa cuối:

tranquan83

cho hỏi có phần mềm cop danh bạ hàng loạt vào Sim kô ạ?

vâng, có cách nào kô các pác nhỉ, cop từng tên một oải quá

BraDo

Hỏi về PM chỉnh giờ

Có ai biết PM nào tự động chỉnh giờ PPC theo nhà cung cấp mạng (Vinaphone, Mobifone, Viettel...) mà ko cần kết nối GPRS hay Wifi ko, share cho mình với...cám ơn nhìu nhìu...!

tokhung88

các bác cho em hỏi cái ứng dụng Contacts của em sao không thẩ chạy được, em đang xài Dopod 818 Pro và chạy hệ điều hành WM6. mỗi khi nhấp vào Contacts thì bị kick ra ngay, không biết đó là vấn đề của hệ điều hành hay là của phần mềm ứng dụng và cách khắc phục như thế nào......xin các bác giúp đỡ.

Nemmatlanh

các bác cho em hỏi cái ứng dụng Contacts của em sao không thẩ chạy được, em đang xài Dopod 818 Pro và chạy hệ điều hành WM6. mỗi khi nhấp vào Contacts thì bị kick ra ngay, không biết đó là vấn đề của hệ điều hành hay là của phần mềm ứng dụng và cách khắc phục như thế nào......xin các bác giúp đỡ.

Bạn đang dùng Contact của máy hay đã cài thêm soft khác để hỗ trợ contact thế?Contact trong máy thì mình chưa bao giờ gặp trường hợp như bạn cả,bạn thử HR lại máy xem thế nào nhé,nếu mà không hết hiện tượng này thì là do bản Rom bị lỗi bạn có thể Up bản Rom khác :)

cnvui2106

có cách nào để save được tên dài vào sim ko các bro?

con tytn ii chỉ cho phép tên contact tối đa 12 ký tự thì mới save vào sim được

hix

blackdoor

Manager
Nếu save contact vào SIM thì đương nhiên là chỉ được ít ký tự thôi, có lẽ do bộ nhớ SIM có hạn. Cách khác: save vào máy, muốn đặt tên thế nào thì tuỳ.:)

ecoli

có cách nào để save được tên dài vào sim ko các bro?

con tytn ii chỉ cho phép tên contact tối đa 12 ký tự thì mới save vào sim được

hix

Cái đó thì tùy từng SIM. Có SIM cho lưu 14 ký tự, có SIM chỉ lưu được 10 kí tự. Nếu bạn đặt tên contact = tiếng Việt có dấu thì số lượng ký tự sẽ còn giảm đi nữa, chỉ còn khoảng 5-6 ký tự thôi.
Tốt nhất là copy vào bộ nhớ máy, sau đó synchronize vào outlook, sửa chữa dễ dàng trên pc, chương trình sẽ tự động update vào điện thoại.
Đồng bộ danh bạ vào pc sẽ dễ dàng khôi phục lại toàn bộ danh bạ nếu có thay điện thoại, uprom mới hay gì gì đó...

Chỉnh sửa cuối:

espanola

Rung khi bên kia trả lời cuộc gọi

(cái này tìm mãi không post vào đâu, mong mod thông cảm nhé!)

Mình cần tìm một soft nhỏ nhỏ có tính năng rung nhẹ khi bên kia trả lời cuộc gọi.
Lúc trước có dùng phonesharpen, chạy tốt trên wm05. Nhưng khi up lên wm61 thì nó ko thèm rung nữa. Bác nào biết soft nào nhỏ nhẹ thay thế chỉ giúp nhé!

Cám ơn nhiều!

ASAP

Mình cần tìm một soft nhỏ nhỏ có tính năng rung nhẹ khi bên kia trả lời cuộc gọi.
Lúc trước có dùng phonesharpen, chạy tốt trên wm05. Nhưng khi up lên wm61 thì nó ko thèm rung nữa. Bác nào biết soft nào nhỏ nhẹ thay thế chỉ giúp nhé!

Cám ơn nhiều!
Đây bạn nhé.

http://www.4shared.com/file/57094645/4e440a80/PalmarySoft_Ltd_MinuteBeep.html

HienHLC

Mình muốn hỏi là có phần mềm nào để nháy máy không ? Hỏi để tham khảo vì bạn mình nói có nhưng mình chưa biết.

alanlee

Cám ơn nhiều!

Hoàn toàn không cần dùng soft nào cả :))

Bạn vào StarMenu > Settings > Personal > Phone > Call Setting

Đánh dấu chọn Vibrate của Connect Alert.

OK:D

hungchip

Hoàn toàn không cần dùng soft nào cả :))

Bạn vào StarMenu > Settings > Personal > Phone > Call Setting

Đánh dấu chọn Vibrate của Connect Alert.

OK:D

Mình đang dùng HERMES 100 (SPV M3100) vào đc đến Bạn vào StarMenu > Settings > Personal > Phone > k thấy Call setting và Connect Alert??

alanlee

Ặcc ặcc , vậy các bạn phải cài thêm phần mềm thui.:-??

Xin lổi vì phát biểu chủ quan quá:|

lyductuong

Các Pro ơi! cho e hỏi có phần mềm nào thay đổi màn hình ngoài Today không vậy? (thay đổi theo thời gian ấy), giông như trên PC đó cứ mỗi ngày hoặc mỗi giờ thì thay đổi 1 bức hình. Thank