• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PPC - THẢO LUẬN SOFT VỀ PHONE

bonmat86

Thắc mắc về Dontforget for PPC 2.0.1

Sáng nay con em mình làm rớt cái phone (phone tự restart), tự nhiên cái Dontforget 2.0.1 báo là register key invalid, mình thử update lên 2.0.3 nhưng không đc, mấy bro có cách nào giúp em không?
Đã thử reinstall và xóa registry key nhưng không đc.

lam_vnpt

các huynh cho em hỏi muốn nghe nhạc bằng tai nghe bluetooth thì làm thế nào vậy a? có cần cái phần mềm nào hỗ trợ ko ạ ? em mở lên thì chỉ dùng được khi nghe gọi điẹn thoại thôi còn nghe nhạc thì kô nhận! em dùng glofiish X500+ và chạy win 6.1 của bác PhamQuan, các huynh giúp em với!!!!!!!!!

duckienkissable

Các anh cứu em! em hẹn giờ sau đó không tắt đc nữa, để nó kêu mãi rồi cũng ngừng nhưng khi nào khởi động lại máy hoặc hẹn giờ là lại có một loạt chuông đau hết cả đầu. em đã dùng memmaid rồi nhưng không biết làm thế nào.em đang dùng con dopod 818 pro cứu em với nhé em xin cảm ơn!

NguyenTu

Super V.I.P
Các anh cứu em! em hẹn giờ sau đó không tắt đc nữa, để nó kêu mãi rồi cũng ngừng nhưng khi nào khởi động lại máy hoặc hẹn giờ là lại có một loạt chuông đau hết cả đầu. em đã dùng memmaid rồi nhưng không biết làm thế nào.em đang dùng con dopod 818 pro cứu em với nhé em xin cảm ơn!

Bạn dùng PM nào thế????? Bạn thử Remove PM đó đi, kiếm PM khác cài vào xem, có thể PM bạn cài xung đột với PM nào đó hoặc không hợp với Bản rom của máy bạn.

AnhPheCT

Tui cũng vậy!! Tui thử sử dụng tấc cả các chương trình Báo thức Mp3 (Alarm) nhưng khi báo thúc thường treo máy!!! Tui bỏ luôn rồi!!! Từ nay xin chừa!!! Dùng chương trình Alarm mặt định của Rom!!! là xong!!!

duckienkissable

Bạn dùng PM nào thế????? Bạn thử Remove PM đó đi, kiếm PM khác cài vào xem, có thể PM bạn cài xung đột với PM nào đó hoặc không hợp với Bản rom của máy bạn.

không dùng phần mềm nào mới đau chứ, đó là hẹn giờ mặc định của máy. em đã hardset lại máy cũng không ăn thua, chắc là phải clearstorage. nhưng em lại mất công cài lại từ đầu thì mệt lắm. xin giúp em!

XuanTruong

Super V.I.P
không dùng phần mềm nào mới đau chứ, đó là hẹn giờ mặc định của máy. em đã hardset lại máy cũng không ăn thua, chắc là phải clearstorage. nhưng em lại mất công cài lại từ đầu thì mệt lắm. xin giúp em!

HardReset chính là Clear Storage đó Bạn! Chắc sẽ hết BỆNH nếu Bạn HR!:D

duckienkissable

HardReset chính là Clear Storage đó Bạn! Chắc sẽ hết BỆNH nếu Bạn HR!:D

bình thường em dung nokia chỉ cang khởi động lại là đc đằng này khởi động lại nó kêu tổng hợp các chuông báo từ trước tới giờ dù sao cũng cám ơn các anh

vietsg84

các bạn cho mình hỏi máy O2 XDA atom có xài đc chương trình ITask giống giao diện IPHONE không?cách cài đặt như thế nào,có người bảo chép vào thư mục gốc của máy (Device) là ở đâu vậy các bạn,xin chỉ giúp mình!
Nhân tiện các bạn cho mình xin chương trình nào mà có thể remove được những chương trình trong máy, lẫn trong thẻ nhớ luôn.
Thanks!

NguyenTu

Super V.I.P
các bạn cho mình hỏi máy O2 XDA atom có xài đc chương trình ITask giống giao diện IPHONE không?cách cài đặt như thế nào,có người bảo chép vào thư mục gốc của máy (Device) là ở đâu vậy các bạn,xin chỉ giúp mình!
Nhân tiện các bạn cho mình xin chương trình nào mà có thể remove được những chương trình trong máy, lẫn trong thẻ nhớ luôn.
Thanks!

* Bạn muốn dùng giao diện giống IP thì qua đây tham khảo nhé: (Antom dùng tốt, mỗi tội tốn Ram:D:D:D:D)

http://pdaviet.net/showthread.php?t=7866

http://pdaviet.net/showthread.php?t=21220

* để Revome tất cả các chương trình được cài đặt trên máy thì có 2 cách làm:

Thứ nhất: HardReset máy đi là các PM đã được cài theo máy sẽ "đi luôn", đối với các PM được cài trên thẻ thì bạn cắm thẻ nhớ vô PC, xóa folder Program Files đi là xong =))=))=))=))

Thứ 2: Kết nối PPC với PC qua ActiveSync vào Tool chọn Add/remove Program. tại cửa số hiện ra, tùy bạn có thể chọn Remove PM nào hoặc đánh dấu tất vào danh sách PM hiện ra để Remove tất tần tật :)):))

Chúc vui

hoangvanpro

bác nào có phần mềm dùng để nhá máy hông....( không phải pm chống nhá máy đâu ).....cho em xin đường link nha...

vanhelsing

Mình dùng 2 sim. 1 số sẽ divert sang số còn lại nên cần tìm 1 phần mềm để khi nhắn sms vào PPC thì sẽ tắt phone, các bác có biết phần mềm nào để cài vào PPC như vậy không???

các bác ơi cho em hỏi chút có bác nào có phần mềm tự động trả lời cuộc gọi win 6.0_6.1 up lên cho em xin với . em thanhk các bác nhiều.

ndthanh208

Giúp đỡ cài IPhone Dialer Skin update 3.5

Bác nào nhiệt tình giúp em cài cái này IPhone Dialer Skin update 3.5 vào dopod 818 pro với ạ, em cài mãi chẳng đc. Nó cứ chạy giữa chừng sau đó văng ra.:((

NhatToai

Super V.I.P
Bác nào nhiệt tình giúp em cài cái này IPhone Dialer Skin update 3.5 vào dopod 818 pro với ạ, em cài mãi chẳng đc. Nó cứ chạy giữa chừng sau đó văng ra.:((

Bạn Reset cho máy,sau khi máy khởi động lại bạn chạy file cab cài ngay,nhớ cài trên device.

thanhlnt

Lúc trước dùng G-smart thì có một chương trình rất hay đó là chèn âm thanh vào cuộc gọi (ví dụ chèn tiếng xe chạy, tiếng mưa...), rất hữu ích khi ở một nơi mà nói một nẻo :D. Các pác nào biết một soft có tính năng tương tự như vậy hay không?