• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PPX giao diện PC trên PPC

djtrungkien

Một giao diện cực kỳ pro làm cho các Fan của Window ngất ngây khi cầm chiếc PDA trên tay mà ngỡ như đang sử dụng PC vậy!Đó chính là phần mềm PPX với dày đặc những tùy biến theo sở thích người dùng như xếp đặt các icon,chỉnh font chữ,hiển thị plugin.....Và đặc biệt rất nhiều Theme đẹp cho nó.Hỗ trợ màn hình VGA&QVGA:WM 2003,2005,WM6 & WM6.1.Khi chạy ngốn khoảng trên dưới 4M RAM
*lưu ý khi cài xong nên tắt các Plugin ngoài Today,tắt S2U2 và WkTask manager nếu có thì chạy mượt hơn
*và đây là phần mềm và bộ theme cực hot Vista nhưng của VGA.Những theme QVGA mình sẽ đưa lên sau

PHẦN MỀM PHIÊN BẢN 2.50:

[DOWNLOAD]http://rs25.rapidshare.com/files/1292753/PPX_2.5_Full.rar[/DOWNLOAD]

THEME VISTA_VGA:

*lấy Theme về giải nén chép toàn bộ vào thư mục Theme của PPX sau đó thoát PPX rồi dùng Resco Explore vào thư mục cài đặt của PPX kích hoạt Settings chọn Taskbar Image đường dẫn tới bộ Theme muốn sử dụng với File hình là Taskbar.png tiếp theo với Desktop Image với file hình là Background.png hoàn tất chọt ok là xong thưởng thức những Theme đẹp

Chỉnh sửa cuối:

0906928246

bác cứ cho 1 cái lên để anh em xài tạm đi...link ko down được bác có thể up lên trang khác ko

Chỉnh sửa cuối:

ductuanl

em dùng htc p3600 rom wm 6.1 cài vào chạy bị treo máy là sao hả anh ơi?

King_Eric

Soft này công nhận Pro nhưng em cài chạy thấy chậm và nặng nề quá.

Tuan1412

Soft này công nhận Pro nhưng em cài chạy thấy chậm và nặng nề quá.

Hơ hơ soft nào đẹp mà chả nặng hả bạn,vì nó lun lun phải chạy nền tốn rm ghê lắm đó,tốt nhất là mặc định thế nào cứ để vậy mà dùng cho lành mấy cá thay đổi giao diện này dùng 1 thời gian chán,kiểu gì cũng quay lại mặc định ban đầu thôi mà,:D

chuotthuong

mấy a ơi em có con O 2 XDA lls có win WM 2003 , nhưng em mơi mua chưa biết cài đặt , a làm ơn hướng dẩn cụ thể với đời máy em dc ko, " lấy Theme về giải nén chép toàn bộ vào thư mục Theme của PPX sau đó thoát PPX rồi dùng Resco Explore vào thư mục cài đặt của PPX kích hoạt Settings chọn Taskbar Image đường dẫn tới bộ Theme muốn sử dụng với File hình là Taskbar.png tiếp theo với Desktop Image với file hình là Background.png hoàn tất chọt ok ", em ko hiểu cách anh nói , làm ơn chỉ em cụ thể với đời máy em.
cám ơn mấy anh nhiều!

vanhuan

em dùng htc p3600 rom wm 6.1 cài vào chạy bị treo máy là sao hả anh ơi?

Thỉnh thoảng máy cũng bị treo trong quá trình mình thao tác! Cái này không sao cả bạn à! Bạn soft reset máy lại thôi! Điều đáng lưu ý là bạn nên để bộ nhớ chạy chương trình(Ram) trống nhiều để chạy mượt hơn !

Chỉnh sửa cuối:

mrluctuyen

MÌnh cải ra rồi, chạy chậm hơn rùa, lại gỡ đi khẩn cấp, chả ra sao cả. Giá như window mobile mặc định như thế thì tốt hơn

vanhuan

MÌnh cải ra rồi, chạy chậm hơn rùa, lại gỡ đi khẩn cấp, chả ra sao cả. Giá như window mobile mặc định như thế thì tốt hơn

Mình thấy được lắm! Không chậm lắm đâu! Mình đã text trên VGA và QVGA thì thấy QVGA nhanh hơn! Mình có thể tùy biến nhiều! Nói chung cái giao diện này tốt!

djtrungkien

cách giải nén Theme đuôi .xui

các Theme lấy về giải nén sẽ có đuôi : .xui ta làm như sau :
-chép File theme đuôi XUI vào thư mục cài đặt PPX/User/Interfaces
-thoát PPX dùng Resco vào thư mục cài đặt PPX chọt chạy Unpackage.exe
-lúc này chọn Theme đuôi XUI chọt ok để Unpackage giải nén ra thư mục bất kỳ mà ta chọn
-khi quá trình Unpackage giải nén hoàn tất ta vào PPX/User/Interfaces xóa luôn Theme đuôi XUI để tránh đỡ tốn dung lượng
-dùng Resco Explore hoặc trình quản lý File nào đó chép thư mục theme được Unpackage giải nén vào PPX/Themes
-kích hoạt Settings.exe chọn Task Image với File hình: Taskbar.png và chọn Desktop Image với File hình: Background.png xong suôi chọt ok