• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Profimail 2.91

Chung_tuhinh

Không hiểu sao mình không tài nào đăng kí được.
Capswitch OFF, trong C\Private không có thư mục 10000882 nên mình phải tạo mới thư mục này sau đó chép file Hosts vào như hướng dẫn.
Làm lần lượt với 2 cái Host1 và Host2 đều không đc.
Báo lỗi: Failed to authenticate. Can't connect to the server.

Không những thế cái X-Plore bản 1.22 bây giờ cũng báo Expired rồi, up lên bản 1.30 thì host không kiểm tra được.
Bó tay !
Tự nhiên hỏng cả X-Plore ...

Chỉnh sửa cuối:

NokuaN70

Well-Known Member
Có 2 cách để check full, cách thứ nhất là dùng wifi, cách thứ 2 là dùng GPRS cách này thì bạn phải vào Control panel\Internet accounts chọn tab Group\Edit chọn kết nối GPRS sau đó bấm Priority chọn số 1 Done save lại và check thử. Mặc định của Profimail nó chọn auto nên bạn nên chọn lại kết nối cho nó là GPRS. Nếu có wifi thường xuyên thì chọn wifi cho nhanh.
 X-plorer kg xài dc cách check của Profimail đâu nhé.
Posted via Mobile Device

Chung_tuhinh

Có 2 cách để check full, cách thứ nhất là dùng wifi, cách thứ 2 là dùng GPRS cách này thì bạn phải vào Control panel\Internet accounts chọn tab Group\Edit chọn kết nối GPRS sau đó bấm Priority chọn số 1 Done save lại và check thử. Mặc định của Profimail nó chọn auto nên bạn nên chọn lại kết nối cho nó là GPRS. Nếu có wifi thường xuyên thì chọn wifi cho nhanh.
 X-plorer kg xài dc cách check của Profimail đâu nhé.
Posted via Mobile Device

Mình cũng không chủ định update X-Plore lên 1.30, nhưng update thử lên 1.30 thì yêu cầu là check.
Giờ cài lại 1.22 không được nữa.
Thực ra mà nói thì không có Profimail cũng không sao vì mình toàn gửi mail bằng Email account mặc định của máy, thấy cũng OK vì cài chế độ tự động load mail 60p một lần.
Nhưng ức chế nhất là tự tay mình làm hỏng mất X-Plore, cái này thì Swiss Man không thể nào đọ lại đc !:((

dongxanh

Mình cũng không chủ định update X-Plore lên 1.30, nhưng update thử lên 1.30 thì yêu cầu là check.
Giờ cài lại 1.22 không được nữa.
Thực ra mà nói thì không có Profimail cũng không sao vì mình toàn gửi mail bằng Email account mặc định của máy, thấy cũng OK vì cài chế độ tự động load mail 60p một lần.
Nhưng ức chế nhất là tự tay mình làm hỏng mất X-Plore, cái này thì Swiss Man không thể nào đọ lại đc !:((

Posted via Mobile Device

Có bài hướng dẫn cài lại xplore 1.22 rồi mà.
Vắn tắt thế này:
- Gỡ 1.30
- Cài 1.15 hay 1.20 cũng được, nhập kkk để đăng ký.
- Cài đè (upgrade) lên 1.22
Xong.

Chung_tuhinh

Thanks all :D
Cái này mình đã giải quyết ổn thỏa, giờ lại vọc ầm ầm :D
Hack cả hai máy luôn: M600i và P1i :D
(P1i còn bảo hành 6 tháng cũng hack :)) )