• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Prophet CE OS 5.2.19965 (Build 19965.1.2.3) PV_Green

Lamson

Well-Known Member
Prophet ROM CE OS 5.2.19965 (Build 19965.1.2.3)PV _ GREEN
Clean ROM ứng dụng cơ bản có
* SynchroTime 0.95 by Dennis Grachov
* ClearTemp 1.0.1 by Vicott Wong
* Oxios Hibernate 1.40 by Oxios.com
* PHM Register Editor 0.70 by Philppe MaJerus
* PHM TrayLaunch

* PIMBackup 2.8.0.0 by FdcSoft
* Batterystatus_Clock 1.05.144 beta7 Build 0327 By Chi-Tai Dang
Batterystatus có rất nhiều chức năng tương đối thuận tiện (Battery Status , Clock, Close Program on [ X] ,tray Icons… các bạn tự tìm hiểu thêm)
* SIM Manager 6.49
………………………….

Cảm ơn sự giúp từ Man PhamQuang. Mod Sonblack, Medkid,DvHa79_ddt TM PhanNhatThanh..

Nếu PPC của bạn chưa HardSPL thì cần phải thực hiện trước khi UP ROM, Tham khảo ở đây
Nên HR sau khi Up ROM

Link down

PDAVIET Link

User & Pass PDAVIET

------------Mirror-------

ADrive Link

Chỉnh sửa cuối:

CongNam

Anh Sơn liên tục có Rom mới cho anh em sử dụng, chúc mừng anh nhé.=D>=D>=D>=D>

Born

Chúc mừng Lamson, Bản rom này vừa nhìn đã ưng ngay, rất ấn tượng, tinh tế nhất từ trước tới giờ, màu sắc hài hòa, đồng bộ. Đang down. Cám ơn Lamson!

Born

Lamson, wifi trong comm Manager không có tác dụng, Born đã cố kết nối trực tiếp trong wifi setting nhưng đều không kết nối được. Tóm lại wifi, có vấn đề, Lamson xem lại, chỉ dẫn cho đồng đội sớm nhé (hay máy của Born bị trục trặc gì về phần cứng mà ko biết?) Born rất thích rom này, làm cho mọi thứ tươi sáng trở lại sau nhiều ngày tháng chìm ngập trong màu đen xịt của "kim cương đen", sự lựa chọn "khéo léo" Batterystatus_Clock trong rom đã làm người dùng nhanh chóng cảm nhận được ngay sự nhẹ nhõm, thanh thoát khi trút bỏ được bộ complet nặng nề của 3D home mang tính gượng gạo, cố ép cho giống dáng dấp của Diamond, nói chung là tuyệt vời.=D>=D>=D>

h2_viethoang

Lamson, wifi trong comm Manager không có tác dụng, Born đã cố kết nối trực tiếp trong wifi setting nhưng đều không kết nối được. Tóm lại wifi, có vấn đề,

Khẳng định. Kich vào wifi trong com manager thì đèn không sáng lên. Trên startbar có hiện hình cột sóng nhưng không search wifi và sau đó cũng không tắt đi được. Tuy nhiên dùng bằng chương trình wefi thì okie, vào wifi bình thường. Có thể đây là lỗi của COM mong bác Lamson sớm fix lại.

Lamson

Well-Known Member
@ Born, h2_Viethoang
Đúng là tại CommManger lỗi, đã fix các bạn down lại

Chỉnh sửa cuối:

h2_viethoang

Có ai bị tình trạng như mình không? Đang dùng thì màn hình bị tắt đen ngòm mặc dù đèn báo sóng vẫn nháy nhưng không thể nào bật lên được. Lấy máy khác gọi vào vẫn có tín hiệu nhưng máy mình không hiện j cả. Từ hôm qua đến h bị 2 lần zoài. Mình mới cài thêm wefi bản 1.5.5.8 và card studio. Lúc bị là mình đang chạy defragment của card studio.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Có ai bị tình trạng như mình không? Đang dùng thì màn hình bị tắt đen ngòm mặc dù đèn báo sóng vẫn nháy nhưng không thể nào bật lên được. Lấy máy khác gọi vào vẫn có tín hiệu nhưng máy mình không hiện j cả. Từ hôm qua đến h bị 2 lần zoài. Mình mới cài thêm wefi bản 1.5.5.8 và card studio. Lúc bị là mình đang chạy defragment của card studio.

Vậy thì bạn nên Hardreset lại kiểm tra rồi cia từ từ từng soft một để xác định lỗi.

elmi

Hic Có bác nào rảnh up dùm em lên link khác được không mấy link của bác LAM SON em khó down quá các bác à

nguyenhuy2910

Có thể là Pin của bạn sắp hỏng rồi. Ở Cty mình cũng có một máy bị hiện tượng như thế. sau khi thay PIN khác là ok luôn.

nguyenhuy2910

ROM đơn giản nhẹ nhàng. Up ngay xem thế nào đã. Chúc mừng LS

Lỗi: Wifi không connect được. Bác LS xem lại xem thế nào

Last edited by a moderator:

elmi

Vừa Up xong bản Rom mới này. Cảm giác ban đầu thấy nhanh và mượt lắm. Đã fixed được lỗi nên command manager bật wifi ok nhưng không vào được internet bác à. Lâu lâu rồi quen dùng HTC home nên cảm giác giao diện mới cũng mới lạ. Hơi có cảm giác thiếu thiếu nhưng rồi cũng qua nhanh thôi. Bản Rom Clean nên chạy nhanh và chuẩn. Một bản Rom rất đáng để up (hihi sau khi check lại phần wifi)

Chỉnh sửa cuối:

elmi

Ok rồi bác LAM à. mấy lần đầu không được giờ thì phát nào được phát đó rồi bác LAM à.

Born

Lamson, Born cũng không thể kết nối vào được wifi, mặc dù đã dí cả máy vào ăngten của điểm phát. Thấy anh em vào được thèm quá, không biết máy mình làm sao? phần comm manager thì ok rồi!
@ elmi vào kiểu gì, chỉ kinh nghiệm cho anh em với

phuonglev

Lamson, Born cũng không thể kết nối vào được wifi, mặc dù đã dí cả máy vào ăngten của điểm phát. Thấy anh em vào được thèm quá, không biết máy mình làm sao? phần comm manager thì ok rồi!
Máy của bạn có nhìn thấy sóng của điểm phát ko, nếu nhìn thấy mà vẫn ko vào được thì chắc là điểm phát có security rồi. Các bản Rom thông thường chỉ dùng wireless với các điểm phát unsecurity, còn có security (WEP) thì thường nhìn thấy được mà ko vào được, muốn vào được thì Rom phải hỗ trợ WEP.

Born

cám ơn phuonglev, máy của mình vẫn nhìn thấy sóng của điểm phát, đúng là điểm phát mình có đặt security, với các bản rom trước chỉ cần nhập mật khẩu là vào được bình thường. Bản rom này của lamson, sau khi nhập mật khẩu, mũi tên 2 chiều cứ chạy đi chạy lại mãi chả chịu kết nối gì cả, tức ghê! hay là bản rom này của Lamson không hỗ trợ WEP?

elmi

hi

Mình cũng không hiểu được Born à. Mấy lần đầu bật WIFI lên thì thấy chẳng có phản ứng gì cả. Nhưng thử hardreset tiếp lần nữa rồi vào WIFI lại thấy được. Cũng không hiểu sao. Chắc là em NEO của mình nó cũng già rồi nên khó tính thôi. A mà Access Point của mình không đặt security bạn à. Và khi kết nối nó cũng không hiện lên nhiều điểm phát và mình chỉ vào được với Wifi không có đặt security (mặc dù chỗ mình có hai điểm phát 1 co security một không) hic Mong bạn vào được

nguyenhuy2910

cám ơn phuonglev, máy của mình vẫn nhìn thấy sóng của điểm phát, đúng là điểm phát mình có đặt security, với các bản rom trước chỉ cần nhập mật khẩu là vào được bình thường. Bản rom này của lamson, sau khi nhập mật khẩu, mũi tên 2 chiều cứ chạy đi chạy lại mãi chả chịu kết nối gì cả, tức ghê! hay là bản rom này của Lamson không hỗ trợ WEP?
MÌnh cũng bị y như thế này:(:)(:)(:)(:)(:)((