• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Prophet ROM CE OS 5.2.20273 (Build 20273.1.3.3)PV

Lamson

Well-Known Member
Prophet ROM CE OS 5.2.20273 (Build 20273.1.3.3)PV

Clean ROM ứng dụng cơ bản có
* SynchroTime 0.95 by Dennis Grachov
* ClearTemp 1.0.1 by Vicott Wong
* Oxios Hibernate 1.40 by Oxios.com
* PHM Register Editor 0.70 by Philppe MaJerus
* PHM TrayLaunch
* PIMBackup 2.8.0.0 by FdcSoft
* SIM Manager 6.49
* Games

Cảm ơn sự giúp từ Man PhamQuang. Mod Sonblack, Medkid,DvHa79_ddt TM PhanNhatThanh..
Nếu PPC của bạn chưa HardSPL thì cần phải thực hiện trước khi UP ROM

Link down USER & PASS : PDAVIET

CongNam

Chúc mừng anh Sơn, mặt dù bận công việc nhưng vẫn làm Rom cho anh em.=D>=D>=D>=D>

h2_viethoang

Hôm qua bác LS cho link em đã test thử rồi. Về cơ bản chả thấy lỗi gì cả. Bt, wifi đều chạy. Vẫn phong cách cũ, đơn giản, it phần mềm --->>> Clean là number one. Xin chúc mừng bác. Khoái nhất là cái game GoMoKu, đang điên đầu vì từ hôm qua đến h mà chưa thắng được ván nào :) Em đã mạn fep trộm cái game này với cái skin của Calc sang cái ROM em đang làm. ^^ (core cũ thôi 20270)
----------
Mình thắng mấy ván rồi đấy nhé tỷ số Lamson - Computer là 2:50 mình nhường nó là chính, dù sao cũng được huy chương bạc :)) ,Còn chép được cái gì thì chép không sao mà, nếu cần mình cho OEM luôn

Last edited by a moderator:

boychuyenla

thank anh SƠN em test thử bản này rùi sẽ có y' kiến,không biết bản này bluetooth có nhận được không hay chỉ gửi được thui,test cái đã, thank so much

boychuyenla

anh sơn ơi,sao cái này vẫn không nhận được bluetooth thế,mặc dù vẫn gửi được, em đã bật receive all incoming beams và make this devices to other devices rồi mà,bác xem hộ em cái

O2XDAEXEC

Cám ơn anh Sơn nhiều,chúc anh ngày càng có nhiều Rom mới cho mọi người thưởng thức!:D

Dvha79_ddt

Super V.I.P
anh sơn ơi,sao cái này vẫn không nhận được bluetooth thế,mặc dù vẫn gửi được, em đã bật receive all incoming beams và make this devices to other devices rồi mà,bác xem hộ em cái

Bật thêm cả BEAM (IR) nữa mới đc chứ :D
Build này rất tuyệt đấy mọi người UP thử đi, có thêm chức năng chọn trong phần tin nhắn

h2_viethoang

He he. Em mạn phép edit lại cái ROM này của bác LS nhé.

Bỏ Rltoday
Bỏ X-Button
Bỏ TrayLaunch
Bỏ Clear Temp
Bỏ 1 số file không cần thiết trong Windows

Thêm Sim Message
Sửa lại giao diện CommManager cho hợp với theme.
Thay Mode SMS khác
Thêm Screen Capture
Thay giao diện của Windows Media

Hình:

Nói chung today chẳng có gì. Mọi người tự tùy biến theo ý thích của mình

Link down: http://www.mediafire.com/download.php?jduzxw2m3dx

Hi. Cái 20270 em tự build vẫn bị lỗi cái ring chỉnh mãi mà không được. Điên cái đầu nên em mới bung ROM của bác ra xem thử cái reg nhân tiên sửa luôn. Hơi vi phạm bản quyền tý nhưng bác đừng mắng em nhé. ^^

Chỉnh sửa cuối:

Lamson

Well-Known Member
* Không sao mà, "Kiến thức là của nhân loại " mà. Sửa lại hợp lý đấy Hoàng à.
*Thế không bỏ GuMoku à, hay là thua đang cay :))

h2_viethoang

* Không sao mà, "Kiến thức là của nhân loại " mà. Sửa lại hợp lý đấy Hoàng à.
*Thế không bỏ GuMoku à, hay là thua đang cay :))

Cái này hay k bỏ được. ^^. Đùa chứ máy nó đi theo những bước cố định nên em có cách thắng nó zoi. ^^. Từ sáng đến h mất điện nên h mới up được. Hix. HN mất điện nhiều wa.

Chỉnh sửa cuối:

astoreviola

các bác cho e hỏi ngu 1 tý.room này em dow về có mỗi 1 file *.nbf
em ko biết làm sao để up
máy em chip G4 dã Hard SPL
bình thường bản room của các bác em dow về còn có untility....G4
chạy ngon lành.
chỉ có 1 file này em ko biết chạy cách nào

astoreviola

Lấy các untility.....ở bản ROM khác vào là OK
bác chỉ như thế em nghĩ có thể thử nhưng em ko rành về cái này
chỉ sợ dùng untility của cái khác nó vẫn dẫn link đến cái room cũ thì sao?
em cũng thử cop untility...G4 của bản room glass trước của bác congnam sang nhưng nếu paste sang foder khác thì nó đâu có chạy dc

nguyenhuy2910

bác chỉ như thế em nghĩ có thể thử nhưng em ko rành về cái này
chỉ sợ dùng untility của cái khác nó vẫn dẫn link đến cái room cũ thì sao?
em cũng thử cop untility...G4 của bản room glass trước của bác congnam sang nhưng nếu paste sang foder khác thì nó đâu có chạy dc

Copy các file: EnterBootloader, ROMUpdateUtility_NV_G3,ROMUpdateUtility_NV_G4, RUUGetInfo, RUUResource vào cùng folder mà đã có file nk.nbf bạn vừa down về.
Sau đó up bình thường như đã từng làm (Chạy ROMUpdateUtility_NV_G4 nếu máy là G4).

ahakaka

Mình mới mua 1 con 2hand dopod 818 pro.Minh cũng đọc các bài hướng dẫn rồi,và kiểm tra thì thấy máy của mình la chip G4,đã hard SPL.Ở BL như sau:
IPL: 2.20.0001
SPL: 2.G4.4PDA
và đang dùng WM 6,bản shadoW 1.0.Mình muốn hỏi bây giờ mình muốn up bản này thì phải có những chương trình gì,mình đã down file nk.nbf về rồi.
Là sinh viên nên chẳng may die cái thì chết,mong các bạn giúp đỡ :).

Lamson

Well-Known Member
các bác cho e hỏi ngu 1 tý.room này em dow về có mỗi 1 file *.nbf
em ko biết làm sao để up
máy em chip G4 dã Hard SPL
bình thường bản room của các bác em dow về còn có untility....G4
chạy ngon lành.
chỉ có 1 file này em ko biết chạy cách nào
Nếu bạn đã đown bản ROM nào đó Up ROM đã OK rồi, lấy toàn bộ tool đó thay mỗi file nk.nbf vào rồi Up ROM bình thường

Mình mới mua 1 con 2hand dopod 818 pro.Minh cũng đọc các bài hướng dẫn rồi,và kiểm tra thì thấy máy của mình la chip G4,đã hard SPL.Ở BL như sau:
IPL: 2.20.0001
SPL: 2.G4.4PDA
và đang dùng WM 6,bản shadoW 1.0.Mình muốn hỏi bây giờ mình muốn up bản này thì phải có những chương trình gì,mình đã down file nk.nbf về rồi.
Là sinh viên nên chẳng may die cái thì chết,mong các bạn giúp đỡ :).
Bạn xem ở đây trước cái tiêu đề đã nói rõ rồi " Trước khi Up ROM cho Prophet - Bạn vào đây xem trước" vậy mà bạn không xem http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=11633

ahakaka

Bạn xem ở đây trước cái tiêu đề đã nói rõ rồi " Trước khi Up ROM cho Prophet - Bạn vào đây xem trước" vậy mà bạn không xem http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=11633
Mình có đọc rồi mà,nhưng vẫn không dám làm,chưa làm bao giờ nên hơi sợ.Mình viết lại các bước,bạn xem đúng thì uh cho mình 1 cái:
-Mình coi như đã hard SPL rồi.
-Cài Microsoft Active Sync version 4.5
-Bật Active Sync kết nối với ppc .
-Đưa ppc về BL(làm trên điện thoại hay trên cửa sổ chương trình Active Sync thì mình không rõ lắm)
Đến đây thì mình không rõ lắm,mình không biết:
-dùng file .nbf
-chọn ROMUpdateUtilityG4 ở đâu
Mong bạn giúp cho mình với.thanks :)

Chỉnh sửa cuối:

Born

Mình có đọc rồi mà,nhưng vẫn không dám làm,chưa làm bao giờ nên hơi sợ.Mình viết lại các bước,bạn xem đúng thì uh cho mình 1 cái:
-Mình coi như đã hard SPL rồi.
-Cài Microsoft Active Sync version 4.5
-Bật Active Sync kết nối với ppc .
-Đưa ppc về BL(làm trên điện thoại hay trên cửa sổ chương trình Active Sync thì mình không rõ lắm)
Đến đây thì mình không rõ lắm,mình không biết:
-dùng file .nbf
-chọn ROMUpdateUtilityG4 ở đâu
Mong bạn giúp cho mình với.thanks :)

Đối với bạn các bước này đúng hơn:
B1: Download rom của Lamson theo link http://www.adrive.com/public/4fd4e7b0cb7bfb789cb66b2c0057c814b74502a6b92e3712b0d7ee0581dad543.html
Nếu muốn dùng rom "chính hãng" của Lamson thì đến đây là xong!
Còn nếu muốn dùng rom của Lamson được hiệu chỉnh thêm bởi h2_viethoang thì down file nk.nbf theo link http://www.mediafire.com/download.php?jduzxw2m3dx (file này hình như bạn đã down về rồi thì phải), sau đó copy đè file nk.nbf vào thư mục rom "chính hãng".
B2: Bật Active Sync kết nối với ppc
B3:Chạy ROMUpdateUtilityG4 máy sẽ tự động đưa ppc về BL.
B4: Chờ thưởng thức

Nhớ xem kỹ lại máy của mình G3 hay G4!