• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Prophet ROM CE OS 5.2.20275 (Build 20275.1.3.3)PV

hoangan123

ROM chạy nhanh,giao diện ok,nhưng tớ thấy có 1 vài thứ chưa ổn:
-nhạc chuông để trong thẻ nhớ làm nhạc tin nhắn ko đc(mọi ROM khác đều tốt riêng rom nì thì hok)
-các ứng dụng trong main menu đa phần ko hoạt động,có lẽ cái nì là lỗi liên kết của Omnia

cho tớ hỏi thêm : tốc độ nhanh hay chậm là tùy thuộc vào ROM hay là do vấn đề khác?vì tớ up khá nhìu ROM,có ROM mở máy lên ngồi vãi mồ hôi mới lên,thậm chí vào ứng dụng là mún treo,nhưng ROM của pác hoangan chạy khá nhanh và ổn mặc dù có cài thêm Samsung omnia :D

nhạc chuông mình để ở thẻ nhớ vẫn good mà,còn cái today của omnia là bản beta lên nó làm việc chưa hết chức năng mình có giới thiệu ở bài rồi, nhưng cái phần đấy không quan trọng đến vẻ bề ngoài cũng như những các chức năng cần dùng của today nên mình mới đưa vào. còn tốc độ chậm hay nhanh dĩ nhiên là do rom rồi và những ứng dụng của tác giả đưa vào nữa...:D chúc vui

Chỉnh sửa cuối:

kabivn

nhạc chuông mình để ở thẻ nhớ vẫn good mà,còn cái today của omnia là bản beta lên nó làm việc chưa hết chức năng mình có giới thiệu ở bài rồi, nhưng cái phần đấy không quan trọng đến vẻ bề ngoài cũng như những các chức năng cần đùng của today nên mình mới đưa vào. còn tốc độ chậm hay nhanh dĩ nhiên là do rom rồi và những ứng dụng của tác giả đưa vào nữa...:D chúc vui

bác hoangan oi bác để nhạc chuông o thẻ nhớ bằng cách nào mà dùng được nhạc chuông vậy. em dùng ringo mà vẫn chưa ổn định lúc được lúc không nè mong bác chỉ giúp cách lưu nhạc chuông trên thẻ mà vẫn dùng được không sài ringo

hoangan123

bác hoangan oi bác để nhạc chuông o thẻ nhớ bằng cách nào mà dùng được nhạc chuông vậy. em dùng ringo mà vẫn chưa ổn định lúc được lúc không nè mong bác chỉ giúp cách lưu nhạc chuông trên thẻ mà vẫn dùng được không sài ringo

bạn copy bài nào muốn để làm nhạc chuông ra ngoài thẻ nhớ , nhớ không để vào thư mục nào để ở stotage card nhé rồi vào cài đặt phone nhé. chúc thành công ^^

longak83

ROM này không hiểu sao tôi nghe nhạc được có 20 giây là nó tự động chuyển bài khác vậy, có pác nào bị giống như mình không!

Last edited by a moderator: