• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Prophet ROM diamond pro v.2 CE OS 5.2.20748 (Build 20748.1.4.0)

hoangan123

Prophet ROM diamond pro v.2 CE OS 5.2.20748 (Build 20748.1.4.0)

Clean ROM ứng dụng cơ bản có
Advance configuration V2.02.1.0.0
Pocket rar 3.80 beta 4
Sim manager v 6.55
..............

chân thành cảm ơn sự giúp từ Man PhamQuang. Mod Lamson ...và trial CongNam
Nếu PPC của bạn chưa HardSPL thì cần phải thực hiện trước khi UP ROM
Nên Hard Reset sau khi Up ROM

Chỉnh sửa cuối:

Lamson

Well-Known Member
Các giao diện khác không nói làm gì ( mỗi người một ý mà) nhưng Commanager, An để cái nền như vậy chữ trắng & xám trên nền đó chữ hơi khó xem. Nếu An thích cái nền đó thì sửa chữ màu khác cho nó nổi mới dễ đọc.

hoangan123

Các giao diện khác không nói làm gì ( mỗi người một ý mà) nhưng Commanager, An để cái nền như vậy chữ trắng & xám trên nền đó chữ hơi khó xem. Nếu An thích cái nền đó thì sửa chữ màu khác cho nó nổi mới dễ đọc.

vâng hình còn có thể thay đổi mà bác :D,
@ iassael
could you make a rom with the original graphics? thanks!!

sorry . I make it because I don't want to resemble one another. you sympathize for me ....;;)

Last edited by a moderator:

IamA3DFan

Nên chú ý đến màu sắc của chữ chứ bạn, để như vầy khó nhìn thiệt...

mrluctuyen

Mình dùng Glass Rom của Congnam đã được khá lâu rồi, thấy mọi thứ dùng rất ổn, không có lỗi gì. Rất chờ đón bản Rom này của Hoàng An để vọc tiếp, đúng là cái gì lâu cũng chán, nên có mới liên tục vẫn hay. Cũng như người yêu ý nhỉ, lâu cũng chán 8-|.

dioxda2

haha.... may be...

my project will be completed :)

Can I modify it and post to XDA? :)

Chỉnh sửa cuối:

lior72

Hi Hoangan,

This seems very nice.

I have 2 quetions:
1) where can I find a web site that translate vietnamese to english, I would like very much to understand what is written in this site.
2) How do you get these new ROMs ?

CongNam

Rom này chỉ dùng cho lớp trẻ thôi, màu mè quá An ơi.:p:p. Nhưng nhìn cũng tuyệt lắm đấy chứ.=D>=D>=D>

mrluctuyen

Mình thay đổi cái theme, lúc quay lại theme default thì 2 cái thanh taskbar nó thành màu xanh, làm thế nào để chuyển về màu đen được?

hoangan123

Mình thay đổi cái theme, lúc quay lại theme default thì 2 cái thanh taskbar nó thành màu xanh, làm thế nào để chuyển về màu đen được?

bạn down cái này để vào thẻ nhớ nè đừng cho vòa thư mục nao nhé.:D nếu muôn về nguyên bản thi hardreset ^^ cái theme này cũng đẹp nè

Chỉnh sửa cuối:

mrluctuyen

Òy, bạn cho mình cái theme này lại chẳng phù hợp với cái hình nền của Rom. Dù sao cũng thank lần nữa vì sự nhiệt tình của bạn

hoangan123

Òy, bạn cho mình cái theme này lại chẳng phù hợp với cái hình nền của Rom. Dù sao cũng thank lần nữa vì sự nhiệt tình của bạn

bạn vào tin nhắn thấy nền thay đổi không , nền đẹp đấy chứ, thíc mình cho ảnh nền rồi bạn lấy ảnh đó làm ảnh nền

Lamson

Well-Known Member
Hình như màu sắc có vấn đề. Dù đã khá hơn bản trước nhưng vẫn chưa ổn lắm.
Chưa ổn về cái gì, hiennx2k4 cần nêu ra. Lần nào vẫn nhận xét chung chung về giao diện,( đã nói rồi giao diện mỗi người một ý- không thỏa mãn mọi người hết được)