• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Prophet ROM diamond pro v1.1 CE OS 5.2.20755 (Build 20755.1.4.0 H.AN)

hoangan123

Prophet ROM diamond pro CE OS 5.2.20755 (Build 20755.1.4.0 H.AN)​
Clean ROM ứng dụng cơ bản có
Advance configuration V2.02.1.0.0
Pocket rar 3.80 beta 4
Sim manager v 6.55

.............................................

chân thành cảm ơn tới sự giúp của Man PhamQuang ,Rom dev Sonblack,Mod LamSon. T mod CongNam....

Nếu PPC của bạn chưa HardSPL thì cần phải thực hiện trước khi UP ROM
Nên Hard Reset sau khi Up ROM

Giải nén file ROM với password: HOANGAN
Uncompress ROM file with password: HOANGAN

Chỉnh sửa cuối:

CongNam

Chú em liên tục cho ra lò rom mới, đang phấn đấu để nhận huân chương phải không.=D>=D>=D>=D>=D>=D>

nguyenthuanbg_pv

Hoan hô 1 bản Clean Rom. Theo quan điển cá nhân, mình vẫn thích Clean Rom hơn. Bản Rom này giao diện đẹp, các bản trước nhìn hơi rối (tất nhiên là sở thích thì khong ai giống ai). Cảm ơn hoangan123.

Chỉnh sửa cuối:

hoangan123

Chú em liên tục cho ra lò rom mới, đang phấn đấu để nhận huân chương phải không.=D>=D>=D>=D>=D>=D>

:D có lẽ vậy bác ạ, bác hình như cũng có 1 cái ko xài thì cho em xài hộ cho :))

em hi vọng rom có tích hợp UC để cài file cab cho nhanh hơn

rất tiếc vì mình không ở nhà nên không có Thời gian làm cái đó, bạn chịu khó copy vào thẻ nhớ nhưng ứng dụng mà bạn thíc rồi cài từng cái 1 cũng được, đây là 1 bản clean nên mình không cho thêm vào;)

Chỉnh sửa cuối:

boydeptrai

cho mình hỏi làm cách nào để chỉnh khi mình mở pm lên mà vẫn hiện giờ ở bên góc phải như mọi khi. Thanks

tundaubu

cho mình hỏi làm cách nào để chỉnh khi mình mở pm lên mà vẫn hiện giờ ở bên góc phải như mọi khi. Thanks

bro vào Setting - System - Clock & Alarm - More - Check vào Display clock on titile bar thì sẽ hiện giờ thôi.

Lamson

Well-Known Member
Chúc mừng Hoangan. ROM này đẹp đấy. Mấy hôm bận, hôm nay ngó qua lại thấy có ROM mới rồi. Phát huy nhé, rồi T.Mod CongNam sẽ cho mượn cái cuống huân chương đeo trước. Mình giờ chắc hơi ít thời gian rồi

huytruongnet

thanks bác:) em mới chuyển đến box này nên còn bỡ ngỡ quá mong các bác giúp nhiều.
bác oai. bác úp giúp em lên host khác đc không, host này down lâu quá

huy1689

thank các bác nhiều

thank bác nhiều nhe. Trông đẹp lắm. Mình rất thích nhung mình là dan gà mờ nên nhờ bác có cách nào Up room từ thẻ nhớ không?. con O2 neo của mình kết nối USB với máy tính không được, mặc dù mình đã cài Windows Mobile Device Center 6.1 rồi. nó cứ bảo là not Recognized thế mới đau chứ :((. bác nào có cách trị nó không, thank các bác nhiều

blackdoor

Manager
thank bác nhiều nhe. Trông đẹp lắm. Mình rất thích nhung mình là dan gà mờ nên nhờ bác có cách nào Up room từ thẻ nhớ không?. con O2 neo của mình kết nối USB với máy tính không được, mặc dù mình đã cài Windows Mobile Device Center 6.1 rồi. nó cứ bảo là not Recognized thế mới đau chứ :((. bác nào có cách trị nó không, thank các bác nhiều

Bạn xem ở đây:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=9798

longcavalli

Mìn thấy hầu hết các bản WM6.1 Prophet hầu như lúc đầu đều nhận thẻ nhớ nhg để khoag 1 lúc là lại ko nhận nữa..mặc dù trog File Explorer/Storage Card vẫn hiện file..nhg khi mình ấn vào thì toàn bị treo máy..A device attached to the system is not functioning..mình thử tháo thẻ ra rồi lắp vào luôn thì lại hết..lúc đầu mình tưởng do rom bi lỗi nên mìn up cac bản khác thì vẫn bị hiện tượng này...như vậy là bị làm sao.có cách nào khắc phục đc ko? :| ..Mìn đag dùng O2 Neo đã HardSPL :)

hoangan123

Mìn thấy hầu hết các bản WM6.1 Prophet hầu như lúc đầu đều nhận thẻ nhớ nhg để khoag 1 lúc là lại ko nhận nữa..mặc dù trog File Explorer/Storage Card vẫn hiện file..nhg khi mình ấn vào thì toàn bị treo máy..A device attached to the system is not functioning..mình thử tháo thẻ ra rồi lắp vào luôn thì lại hết..lúc đầu mình tưởng do rom bi lỗi nên mìn up cac bản khác thì vẫn bị hiện tượng này...như vậy là bị làm sao.có cách nào khắc phục đc ko? :| ..Mìn đag dùng O2 Neo đã HardSPL :)
]

như vậy do thẻ nhớ của bạn có vấn đề rồi, fomat lại xem ntn, nếu không được nữa chắc bạn nên mua thẻ nhớ khác quá ^^

McQueen

Lỗi Camera rồi Hoang An ơi! định test thử cái nhưng lỗi chán wá, còn wifi thì không vào được vì nhà mình dùng chuẩn WPA2 build này thì không thể.

hoangan123

Lỗi Camera rồi Hoang An ơi! định test thử cái nhưng lỗi chán wá, còn wifi thì không vào được vì nhà mình dùng chuẩn WPA2 build này thì không thể.

camera không thấy picture theme thoy có vấn đề nghiêm trong đâu ^^. còn wifi mình thấy vẫn ổn mà, :-??

htdungcaonguyen

Với kiến thức của tôi: +Không thể up rom cho NEO nếu PC dùng Winvista (các dòng khác thì được).
+ Chưa bào giờ nghe nói up Rom cho Neo từ thẻ.
Vậy muốn up Rom cho Neo phải cài Win XP cho PC của bạn.

McQueen

Với kiến thức của tôi: +Không thể up rom cho NEO nếu PC dùng Winvista (các dòng khác thì được).
+ Chưa bào giờ nghe nói up Rom cho Neo từ thẻ.
Vậy muốn up Rom cho Neo phải cài Win XP cho PC của bạn.

Nếu bạn muốn up ROM cho Prophet bằng Windows vista thì vẫn được nha bạn, đặc biệt nếu G3 thì 100% nha bạn còn G4 thì vẫn ok nhưng không bằng G3 thôi, McQueen tôi đang dùng Windows vista nè mà vẫn up ROM vô tư đó có việc gì đâu bạn.

htdungcaonguyen

Nếu bạn muốn up ROM cho Prophet bằng Windows vista thì vẫn được nha bạn, đặc biệt nếu G3 thì 100% nha bạn còn G4 thì vẫn ok nhưng không bằng G3 thôi, McQueen tôi đang dùng Windows vista nè mà vẫn up ROM vô tư đó có việc gì đâu bạn.

Bác cho hỏi bác up cho G3 hay G4, tôi up cho G4 chẳng được:D, lúc nào phải làm lại xem sao.