• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Prophet ROM drop of water Walkman CE OS 5.2.20273 (Build 20273.1.3.3)PV

hoangan123

Prophet ROM drop of water Walkman CE OS 5.2.20273 (Build 20273.1.3.3)PV

Clean ROM ứng dụng cơ bản có
Advance configuration V2.02.1.0.0
Pocket rar 3.80 beta 4
Sim manager v 6.49
mode sms....
Oxios close apps

......................................

link down http://www.mediafire.com/?rbs3zstybu0

ps :chân thành cảm ơn Trial Mod LamSon, V.I.P CongNamvn đã chỉ bảo mình cách build rom để có thể góp phần nhỏ nhoi vào diễn đàn PDAVIET này thực sự build rom cũng dễ nhưng thật sự cũng không phải là đơn giản,đòi hỏi phải có thời gian và up di up lại nhiều lần nên khi biết build rom mình mới hiểu các cooker phải vất vả như thế nào để có thể đưa đến các bạn 1 rom hoàn chỉnh chính vì vậy mong các bạn có thể hiểu cho các cooker .1 lần nữa chân thành cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

Lamson

Well-Known Member
-Walkman! ấn tượng ghê.
- Chỉ có điều chờ tới tháng 9 mới có link thì lâu quá, bà con lấy gì mà vọc từ giờ tới đó An ơi

hoangan123

-Walkman! ấn tượng ghê.
- Chỉ có điều chờ tới tháng 9 mới có link thì lâu quá, bà con lấy gì mà vọc từ giờ tới đó An ơi

Làm nhanh lên cho anh em thưởng thức chứ An.:)):))=D>=D>

^^ chiến dịch bây giờ là quảng cáo rồi giới thiệu sản phẩm sau :)) nên các bác thông cảm ^^ em đợi xem còn ý tưởng nào nữa rồi thêm vào giờ có McQueen ROM Prophet CE OS 5.2.20273 bà con tha hồ vọc đến tháng 9 :D:D

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Bản ROM mới này có giao diện rất ấn tượng mang phong cách Walkman.
Mình có đôi lời góp ý với bạn là build 20273 có AKU là 1.3.3 chứ ko phải 1.3.4 hay 1.3.5 đâu.
Mình nghĩ cái này là do bạn đặt nhưng ko nên thay đổi nó bởi mỗi build luôn gắn liền với 1 Aku cố định. Nếu bạn thay đổi sẽ làm cho ROM mất đồng bộ về mặt thông số.
Đôi điều với bạn
Chúc vui

hoangan123

Bản ROM mới này có giao diện rất ấn tượng mang phong cách Walkman.
Mình có đôi lời góp ý với bạn là build 20273 có AKU là 1.3.3 chứ ko phải 1.3.4 hay 1.3.5 đâu.
Mình nghĩ cái này là do bạn đặt nhưng ko nên thay đổi nó bởi mỗi build luôn gắn liền với 1 Aku cố định. Nếu bạn thay đổi sẽ làm cho ROM mất đồng bộ về mặt thông số.
Đôi điều với bạn
Chúc vui

thank bác tham gia góp ý cho em.em mới build build rom nên hem biết :D

Medkid

Rom pdaviet ngày càng chuyên nghiệp và đẹp hơn xưa rất rất nhiều, chúc mừng 1 cooker mới cho dòng HTC prophet =D> =D> =D> =D>

Thêm góp ý nho nhỏ, bạn có thể sửa lại camera.exe bằng reshack tương tự như S.V.I đã làm cho wizard nè: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?p=2411256#post2411256

PS: wizard và Prophet khá tương đồng, có thể dùng luôn cái mà S.V.I đã làm thử xem sao ? :D

Chỉnh sửa cuối:

hoangan123

Rom pdaviet ngày càng chuyên nghiệp và đẹp hơn xưa rất rất nhiều, chúc mừng 1 cooker mới cho dòng HTC prophet =D> =D> =D> =D>

Thêm góp ý nho nhỏ, bạn có thể sửa lại camera.exe bằng reshack tương tự như S.V.I đã làm cho wizard nè: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?p=2411256#post2411256

PS: wizard và Prophet khá tương đồng, có thể dùng luôn cái mà S.V.I đã làm thử xem sao ? :D

vâng cảm ơn bác đã đóng góp ý kiến em sẽ thử ^^

astoreviola

vừa up xong
nhưng khởi động vào lâu dã man chưa từng thấy.vào rồi thì mất thanh tasbast.bó tay ko hiểu j luôn
:D

sau 1 lúc nghịch đủ kiểu và reset lại đã có tasbar
nhưng cái này cũng hơi lỗi thì phải

Last edited by a moderator:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Chúc mừng bạn ra bản ROM mới rất đẹp và ấn tượng, thông số của bản ROM chuẩn rồi đấy :p

Lamson

Well-Known Member
vừa up xong
nhưng khởi động vào lâu dã man chưa từng thấy.vào rồi thì mất thanh tasbast.bó tay ko hiểu j luôn
:D
sau 1 lúc nghịch đủ kiểu và reset lại đã có tasbar
nhưng cái này cũng hơi lỗi thì phải
Nói chung nên Hard reset sau khi Up ROM