• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Prophet ROM drop of water Walkman CE OS 5.2.20273 (Build 20273.1.3.3)PV

astoreviola

hôm nay tự nhiên con máy mình ko nhận sim sau khi reset lại lại nhận ko biết là lỗi room hay lỗi j?

hoangan123

hôm nay tự nhiên con máy mình ko nhận sim sau khi reset lại lại nhận ko biết là lỗi room hay lỗi j?

cái này cũng có thể là rom nhưng mình dùng không sao cả,co thể do lúc bạn up hoặc down về có lỗi gì đó.nếu nhiều người cũng bị như vậy thỳ khả năng mới là do rom được ^^

astoreviola

room này mình dùng thấy cũng hay nhưng tiếc cái ko có luôn pim backup
nên mình pim hết contac cà messages cho vào thẻ nhớ
bây giờ up room này xog đồng bộ với PC chỉ lấy lại dc contac mà ko lấy dc messages :p

bochethn

hihi, cái rom này mình dùng thấy rất nhanh, mượt- đúng là vấn đề free memory ko quan trọng bằng chạy mượt và nhanh (dùng cho sướng mà). nói thật lúc trước up các rom win 6 hay 6.1 có đẹp thật, nhưng lại chậm hơn win 5. Bi giờ mình thấy bản rom này chạy kraat mượt. Tuy nhiên, một cái mình thấy là cái player music plug -in dùng windows media có cái là khi mình chạy video, clip, lúc out ra màn hình today, clip tự động pause, và ko chạy liền mạch được (ko biết là lỗi chung của player plug in hay ko nữa) hi` và bạn có thể chỉ dùm mình cho player plugin = TCPMP ko, vì nó chạy được nhiều định dạng nhạc... Nói chung là 1 bản rom rất tuyệt vời. À quên, khi mình dùng theme walk man black, chạy TCPMP thì chữ và thanh công cụ cùng màu vàng nên ko nhìn thấy chữ.

ThienLyMa

có ai bít cách cài cái rom này ko vậy mình down về giải nén ra nhưng ko có file chạy giống mấy rom khác.ai bít thì chỉ giúp mình với.hậu tạ sau nha

Lamson

Well-Known Member
có ai bít cách cài cái rom này ko vậy mình down về giải nén ra nhưng ko có file chạy giống mấy rom khác.ai bít thì chỉ giúp mình với.hậu tạ sau nha
xem ở đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=11633 nếu chưa rõ cách thì nên tìm hiểu trước cách Up rom đã rồi hãy lo down ROM. Cứ làm đại như vậy có ngày không còn Prophet để mà up nữa. Nên đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng

ThienLyMa

mình đã up đc các bản rom khác rồi.nhưng bản rom này khi down về giải nén ra thì ko có file chạy để cài rom vào máy giống các bản rom khác ko bit co ai bị giống vậy khi down bản rom này ko.ai bít chỉ giúp

hoangan123

mình đã up đc các bản rom khác rồi.nhưng bản rom này khi down về giải nén ra thì ko có file chạy để cài rom vào máy giống các bản rom khác ko bit co ai bị giống vậy khi down bản rom này ko.ai bít chỉ giúp

rom của mình chỉ có file nk bạn down cái này thì toàn bộ nè http://pdaviet.com/showthread.php?t=30263 xong rồi xóa file nk ở rom này rồi copy cái nk bạn down của rom drop of water Walkman vào rồi up nhớ chọn G3 hay G4 nhé

Chỉnh sửa cuối:

yeuemnhieu

ROM này mình dùng bị hiện tượng như sau:
Khi gọi cho 1 người thì bình thường. Sau đó mình Endcall mình muốn gọi tiếp thì không được nữa. Phải chờ mấy phút bắt đầu mới gọi lại được. Không biết có ai bị trường hợp đó không nữa. Mình Hardreset mấy lần rồi mà không ăn thua.
Rom này được cái giao diên đẹp. Nhạc chuông mặc định rất hay.

levibinhdinh

Tình hình của máy mình khi up là : Máy gọi đi thì bình thường, nghe nhạc bình thường như mọi ROM khác. NHƯNG KHI CÓ NGƯỜI GỌI ĐẾN BẤM NGHE THÌ KHÔNG NGHE GÌ HẾT, MÌNH ĐÃ FORMAT NHIỀU LẦN RỒI, NHƯNG KHÔNG ĐƯỢC, MONG MỌI NGƯỜI GIÚP ĐỞ GIÙM !!! CÁM ƠN !!!