• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Prophet ROM OS CE 5.2.19701 ( Build 19701.1.0.2 PV)

Lamson

Well-Known Member
Prophet ROM CE 5.2.19701 ( build 19701.1.0.2 PV)
Clean ROM Ứng dụng cơ bản gồm có

* Advanced Configuration Tool 2.02.0.1.0
* ClearTemp 0.9.9 By Vicott Wong
* Oxis Hibernate 1.40
* PIMBackup V2.8.0.0 by FdcSoft
* RegEdit by Alexander Dowgaluk
* SynchroTime 0.95 by Dennis Grachov
* PHM Tray Launch

Cảm ơn sự giúp đỡ từ Man PhamQuang,SM Hachau, Mod Sonblack, Medkid, TM PhanNhatThanh
-----
Theo kế hoạch Tmod PhanNhatThanh thực hiện bản ROM này nhưng do bận công tác nên ủy quyền cho Lamson tạm thời thực hiện có thể chưa đúng ý định ban đầu ( tam sao thất bản mà ):| . Sau khi công tác về Tmod PhanNhatThanh sẽ thực hiện đúng thiết kế .

Chúc cuối tuần vui vẻ

amoureux

Tất nhiên là bản này Memory đã được nâng lên một ít rồi đó bạn Yutada à ! Vì theo bản cũ của Cloudyfa thì Memory chỉ là 43,96 MB thôi, còn bản này đã được giải phóng thêm chút ít (nhưng là nhiều rồi đó) nên đã lên được 47,95MB. Mà thôi cứ tài về và up rồi so sánh là hay nhất bạn nhỉ. Diễn đàn có nhiều mod tâm huyết như vậy, mấy anh em cà rờ như bọn mình được hưởng lợi nhiều nhất rồi.

TaQuangDuc

rất xin lỗi anh Lamson, Son Black và các bạn khác,
mình đang dùng thử bản 6.1 5.2.19701 Clean của Claudyfa (nói đến đây có thể 1 số bạn dị ứng), nhưng quả thật là ROM này có những điểm mạnh và hay riêng như:
  • ROM nhẹ (không nhẹ bằng ROM của SonBlack nhưng phần giao diện đồ họa lại chuẩn hóa hơn),
  • đầy đủ tính năng của ROM 6.1,
  • mục contact có phần search nhanh theo thứ tự ABC như iPhone,
  • today digital clock hiệu chỉnh được,
  • tích hợp touch flo, chỉ là touch thôi, không có cube nên nhẹ (riêng touchflo thì Prophet tốt hơn BA),
  • tích hợp soft keys,
  • tích hợp Mode SMS để dùng hoặc không dùng SMS conversation
  • và đặc biệt là Memory là 50.08MB (có vẻ hơn hẳn).
Không biết các cook nhà mình đã tham khảo bản ROM này chưa nhưng mình nghĩ đây cũng là 1 bản ROM đáng quan tâm.
cheers,

amoureux

Bác TaQuangDuc oi, bản 6.1 5.2.19701 mà bác nói trên đang nằm ở trang mấy vậy, tôi cũng đang dùng bản của anh Claudyfa nhưng là bản 5.2.1413 (Build 17913.0.3.0) thì đã thấy nhanh và quá ổn định rồi, nếu biết có bản trên thì đã up và xài thử rồi vì tôi rất ghiền các giao diện của bạn Claudyfa đã thiết kế lắm, bác chỉ dùm tôi với chứ tìm cũng lâu lắm,cám ơn bác nhiều.

Lamson

Well-Known Member
rất xin lỗi anh Lamson, Son Black và các bạn khác, ..

- Không vấn đề gì mà TaQuangDuc, mọi sự góp ý thì mởi có thể có sản phẩm tốt được. Cái chưa tốt thì phải nói là chưa tốt không thể tự khen nhau, mà lờ những cái chưa tốt đi.
- Về mặt giao diện mình cũng thấy thực sự ROM của mình là lôm côm, có cái gì thì cho cái đó vào, nền xanh nước biển, Caculator màu WM7, bàn phím màu đỏ...nói tóm lại là :p:p " không chuyên nghiệp"
-Còn Apps thì tùy mỗi người... Touch thì TaQuangDuc vào thử Contacts vuốt một cái sẽ thấy màn hình nó chạy lên chạy xuống đấy chứ...
*Cảm ơn các bạn nhiều, sẽ cố gắng khắc phục

trieuvicasa

Bác TaQuangDuc oi, bản 6.1 5.2.19701 mà bác nói trên đang nằm ở trang mấy vậy, tôi cũng đang dùng bản của anh Claudyfa nhưng là bản 5.2.1413 (Build 17913.0.3.0) thì đã thấy nhanh và quá ổn định rồi, nếu biết có bản trên thì đã up và xài thử rồi vì tôi rất ghiền các giao diện của bạn Claudyfa đã thiết kế lắm, bác chỉ dùm tôi với chứ tìm cũng lâu lắm,cám ơn bác nhiều.

Mấy bản ROM đó mình đã đưa lên ở trang này mình đã đưa cả 3 bản ROM mới nhất.Nhưng không hiểu sao cứ đưa lên là các mod xóa liền .Xóa hết dấu vết luôn.bên softvn vẫn dùng ROM của PDAVIET nhưng bên mình lại tối kỵ với những phần mềm của bên đó.Phe mình các mod cục bộ và tự ty quá.

TaQuangDuc

Mấy bản ROM đó mình đã đưa lên ở trang này mình đã đưa cả 3 bản ROM mới nhất.Nhưng không hiểu sao cứ đưa lên là các mod xóa liền .Xóa hết dấu vết luôn.bên softvn vẫn dùng ROM của PDAVIET nhưng bên mình lại tối kỵ với những phần mềm của bên đó.Phe mình các mod cục bộ và tự ty quá.

Mình nghĩ bạn nên đề rõ nguồn gốc cũng như cho hình đã test, như vậy Mod. sẽ chấp nhận. Thực ra admin bên soft_4vn và bên mình có 1 số chuyện không hay trong quá khứ nên mọi người không thích (mình không biết nên không nói ai đúng ai sai nhưng chuyện quá khứ thì không lôi ra nữa). Tuy nhiên mình nên tham khảo người khác để biết người khác có gì sao cho mình tốt hơn.
Regards,

Born

rất xin lỗi anh Lamson, Son Black và các bạn khác,
mình đang dùng thử bản 6.1 5.2.19701 Clean của Claudyfa (nói đến đây có thể 1 số bạn dị ứng), nhưng quả thật là ROM này có những điểm mạnh và hay riêng như:
  • ROM nhẹ (không nhẹ bằng ROM của SonBlack nhưng phần giao diện đồ họa lại chuẩn hóa hơn),
  • đầy đủ tính năng của ROM 6.1,
  • mục contact có phần search nhanh theo thứ tự ABC như iPhone,
  • today digital clock hiệu chỉnh được,
  • tích hợp touch flo, chỉ là touch thôi, không có cube nên nhẹ (riêng touchflo thì Prophet tốt hơn BA),
  • tích hợp soft keys,
  • tích hợp Mode SMS để dùng hoặc không dùng SMS conversation
  • và đặc biệt là Memory là 50.08MB (có vẻ hơn hẳn).
Không biết các cook nhà mình đã tham khảo bản ROM này chưa nhưng mình nghĩ đây cũng là 1 bản ROM đáng quan tâm.
cheers,

Taquangduc thẳng thắn, thẳng thắn:)), chỉ tiếc là cloudy có "thương hiệu-PDAVIET" nay chuyển thành cloudy-YYYYY:-/ Tuy nhiên, chúng ta cũng không nên lấy đó là sự thụt lùi, mà cùng nhau kế thừa, phát huy thành quả đã đạt được, tiếp tục đoàn kết đẩy "đít" các mod có sức khỏe, triển vọng "thăng hoa", chúng ta sẽ lại xây dựng được nhiều thương hiệu mạnh của dòng prophet và trong tương lai gần có thể là lamson, SonBlack, PhanNhatThanh... rất nhiều, và cũng có thể trong số đó có cả những tay đồ họa, danh tiếng như Taquangduc:D Hãy cùng nhau ủng hộ, khai thác, phát hiện, chung tay xây dựng, hoàn thiện những điều tốt đẹp nhất, đam mê vì cộng đồng, không vụ lợi, ích kỷ và tham vọng...=D>=D> thông qua pdaviet.

Chúc mừng anh SƠN đã cho ra build mới nhất cho dòng Prophet :)

Nghe được tin tay lamson cho ra nhiều rom, được chúc mừng không ngớt, hôm qua giả vờ qua nhậu để thám thính tình hình, thật may lại chôm được quả rom mới, Taquangduc và các mod thử xem ROM đó là đồ thật hay đồ giả
và đã kế thừa, tham khảo các rom của đội bạn chưa:)):)):))

Lamson

Well-Known Member
Hơ, chết thật tay nghiện Born này đã mất công mời hắn sang nhậu, đã thế còn nhậu luôn cả ROM của mình. Đúng là cơn nghiện lên là hắn chôm cả ROM của bạn nhậu còn đang nấu dở về Up cho đỡ ghiền. Up chán chê rồi lại còn bày đặt đem đi giám định có phải đồ thật không X-(X-( . Hay là tay Born nhậu say rồi Cook rom Photoshop ?? :)):))
Gay thật làm sao bây giờ " Có trộm! Có trộm!!"
>:)>:)>:)

Chỉnh sửa cuối:

ozean

Minh thay Rom cua Lamson chay rat nhe, nhan tien cac Pro cho hoi noi sua Neo o hn uy tin va dam bao chat luong nhat, vi minh da mang ra Dieu thoai 88 Tran Hung Dao k sua dc, may bi loi k nhan the nho

---------------------------------------------
Cảm ơn bạn đã nhận xét nhưng Bạn cần viết bài có dấu

Last edited by a moderator: