• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PROSLIDE by RENOSHINJO - Bộ Gdesk phong cách Iphone(Update 1/6/09)

Caohieu88

PROSLIDE by RENOSHINJO (1/6/09)

Bộ PROSLIDE được design bằng Gdesk 0.33e bởi anh Duy - RENOSHINJO. Thanks anh Duy về bộ Gdesk quá tuyệt vời này!!!

File bao gồm :
1. Gdesk Source ( icon và bộ thư mục export )
2. Icon PNG các chương trình
3. Icon PNG các game
4. Gdesk 0.33e MOD ( Auto start & no auto start mọi người có thể chọn )

ngoisaole

ua em thanks xong mới thấy hết bài à , nhưng cũng thank bác cái liền vì những gì bác đã đóng góp cho UIQ là hết sức lớn . thanks
để em test thử mở hàng mong bác đắc khách hihi

anhmatphales

ua em thanks xong mới thấy hết bài à , nhưng cũng thank bác cái liền vì những gì bác đã đóng góp cho UIQ là hết sức lớn . thanks
để em test thử mở hàng mong bác đắc khách hihi

Posted via Mobile Device gần 11h đêm mà có bài mới để test thử vì dạo này khó ngủ qúa ko biết làm gì cả , cũng nhờ có các cao thủ như HIEU mà uiq của pdaviet là hot nhất hiện nay trên tất cả cać diễn đàn . cho gửi một lời cám ơn đến HIEU nhé vì dùng mobile ko thấy nút thanks đâu cả.

ngoisaole

bác hiếu ơi chỉ rõ cách sử dụng cho mình tí nhé. tại mình thấy nhiều file .sis quá mình ko dám làm bậy

Caohieu88

bác hiếu ơi chỉ rõ cách sử dụng cho mình tí nhé. tại mình thấy nhiều file .sis quá mình ko dám làm bậy

Để cài Gdesk bạn cần cài tất cả các file sis vào, trong đó quan trọng nhất là 2 file Gdesk 0.33e.sis và Gdesk 0.33e noautostart.sis thì chỉ cần chọn 1 trong 2 thôi. Còn resource chép hết vào máy để đâu cũng được, bật gdesk và load file skin gdd là được!

ngoisaole

Để cài Gdesk bạn cần cài tất cả các file sis vào, trong đó quan trọng nhất là 2 file Gdesk 0.33e.sis và Gdesk 0.33e noautostart.sis thì chỉ cần chọn 1 trong 2 thôi. Còn resource chép hết vào máy để đâu cũng được, bật gdesk và load file skin gdd là được!

rùi cảm ơn bác để em test thử rùi báo kết quả lun. thanks bác

lucky000

Cao Hiếu có dùng Gdesk thường trực không? cho hỏi nếu dùng Gdesk có ảnh hưởng lớn đến các ứng dụng khác không? như tốc độ mở contact và mess sẽ chậm đi chẳng hạn !

Caohieu88

Cao Hiếu có dùng Gdesk thường trực không? cho hỏi nếu dùng Gdesk có ảnh hưởng lớn đến các ứng dụng khác không? như tốc độ mở contact và mess sẽ chậm đi chẳng hạn !

Do em dùng Flip nên ko dùng Gdesk như một chương trình mặc định. Còn dùng Gdesk thì anh vẫn có thể add thêm các ứng dụng vào, tuy nhiên một phần bộ nhớ đã bị giảm khi dùng Gdesk nên chắc chắn sẽ ko nhanh như ban đầu được, nhưng có một điều chắc chắn là nếu ko dùng Flip em vẫn sẽ dùng Gdesk ( thỉnh thoảng thay đổi file load cho nó lạ mắt) :-/

phanminhtri

e chì mún kéo wa kéo lại thôi mà nó có cà kéo lên kéo xuống nữa e mún chỉnh lại thì phải làm sao đây

Chỉnh sửa cuối:

rokky

nó chạy lên chạy xuống là do. bạn đang trong giao dien design. Bạn bấm Done là nó hết liền mà.b-)

thanhtamlx

bộ này sử dụng trên P990i sẽ bị thừa khoảng trống dưới các icon activemenu, nhờ MEM nào hiểu biết design lại dùm cho con P990i nhé.Thanks!

gooligi

Thật tuyệt vời! cảm ơn các bạn rất nhiều. Nhưng sao mình làm thử thì báo lỗi, đồng hồ kg hoạt động?

ngoisaole

Thật tuyệt vời! cảm ơn các bạn rất nhiều. Nhưng sao mình làm thử thì báo lỗi, đồng hồ kg hoạt động?

mình test trên p1i vãn còn thấy 1 số lỗi .như các bạn đã nói có vẻ đó là lỗi thường gặp nhỉ. một số app bị hư, nó chỉ hiện ra cái hình tròn màu xanh thôi. bác hiếu coi thử chỗ đồng hồ và lịch

vuongtrungduong

có thể do file icons anh Duy làm ko tương thích với 1 số file icon đã đc mod trong máy các bạn nên có sự hiển thị ko đầy đủ đó chăng?
bộ này rất đẹp,cảm ơn anh Duy và các mod đã share cho anh em!

ngoisaole

có thể do file icons anh Duy làm ko tương thích với 1 số file icon đã đc mod trong máy các bạn nên có sự hiển thị ko đầy đủ đó chăng?
bộ này rất đẹp,cảm ơn anh Duy và các mod đã share cho anh em!

mình cũng ko hiểu biết nhiều về Gdest nên chịu vậy ,uh bộ này đúng đẹp thank các bác nhiều

Chỉnh sửa cuối:

myp990i

mình test trên p1i vãn còn thấy 1 số lỗi .như các bạn đã nói có vẻ đó là lỗi thường gặp nhỉ. một số app bị hư, nó chỉ hiện ra cái hình tròn màu xanh thôi. bác hiếu coi thử chỗ đồng hồ và lịch

cái nào bác chọt vào mà lỗi hoặc ko hiệ icon (hình có dấu !) thj bác phải design lại. Vì bộ đó có một số pm và icon khác với máy của bác.

ngoisaole

cái nào bác chọt vào mà lỗi hoặc ko hiệ icon (hình có dấu !) thj bác phải design lại. Vì bộ đó có một số pm và icon khác với máy của bác.

mình làm thử rồi nhưng vẫn vậy à.thui chịu vậy với lại mình cũng ko dung Gdest thường trực:-/:-/