• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Psiloc.irRemote Update version 1.04 (trang 21)

trungnguyenvan

cho hỏi tại sao khi khởi động máy nó cứ bắt cài lại ngày giờ biết làm ssao để khỏi cài lại ngày giờ khi khởi động lại máy hkong????????? xin chỉ giáo giúp thanks

mr9

các bác ơi, tôi có trục trặc, mong chỉ giáo:

cài file thứ 1 và 2: OKIE
file thứ 3: signed.
nhưng khi cài thì mobile báo là "expried certification" --->>> ????

sign lại rồi cài lại mấy lần mà vẫn ko đc

tại sao vậy nhỉ. mọi người có kinh nghiệm xin giúp đỡ

Kojiro

Super V.I.P
các bác ơi, tôi có trục trặc, mong chỉ giáo:

cài file thứ 1 và 2: OKIE
file thứ 3: signed.
nhưng khi cài thì mobile báo là "expried certification" --->>> ????

sign lại rồi cài lại mấy lần mà vẫn ko đc

tại sao vậy nhỉ. mọi người có kinh nghiệm xin giúp đỡ

Cái này chắc là do file cer của bạn được tạo lâu rồi nên hết hạn, bạn thử tạo file cer mới xem sao!

nvlam1971

File thứ 2 và file thứ 3 ( đã signed ) cài vào báo file coru... gì đó

Bạn rename cho ngắn bớt lại xem. File dài quá nó không nhận đâu. Mình đã cài PM này chạy tốt, chạy được các loại TV, mỗi tội là khoảng cách k được xa lắm. Khoảng 1,5-2 m là maximum. Mình dùng N73ME

nvlam1971

ai có data của máy lạnh ko nhỉ, up lên với :)

Bạn refresh xem, tôi thấy cũng có nhiều loại máy lạnh lắm (tất nhiên là máy của bạn phải kết nối GPRS). Tôi thấy toàn những hãng nổi tiếng của nước ngoài thôi, còn những hãng trong nước như Funiki chẳng hạn không thấy có. Tôi đã thử máy LG dùng tốt, các máy khác chưa thử. Bạn nào đã dùng rồi cho biết thêm thông tin với.

Pdanews

Làm cách nao chép thêm data các dòng máy mà không phải kết nối qua GPRS vậy các bạn? Mình vào trang chủ down về mà không biết cách nào để chép vào phone memory cả?

nguyenvansang

Well-Known Member
Làm cách nao chép thêm data các dòng máy mà không phải kết nối qua GPRS vậy các bạn? Mình vào trang chủ down về mà không biết cách nào để chép vào phone memory cả?

Bác thử dùng quản lí file trên máy ->ổ C - System tìm xem có file data của cái IrRemete ko nha! hoắc có thể tìm ở các thư mục khác trong ổ C xem sao nha! (ko còn máy để test nên đành chịu thôi :D)

Pdanews

Bác thử dùng quản lí file trên máy ->ổ C - System tìm xem có file data của cái IrRemete ko nha! hoắc có thể tìm ở các thư mục khác trong ổ C xem sao nha! (ko còn máy để test nên đành chịu thôi :D)

Dùng trình quản lý file không thể truy nhập vào file hệ thống của ổ C bạn à. Mình đã thử rồi và mình đã tìm ra 1 cách: đó là các bạn cứ chép file data vào 1 thư mục nào đó trong ổ E, dùng trình quản lý file mở file đó là tự add vào IRemote thôi.

Không tin thử xem :D

nguyenvansang

Well-Known Member
Psiloc.irRemote.v1.00.S60v3.SymbianOS9.1 Unsigned

Đã test thành công! :D
Yêu cầu máy có kết nối GPRS để tải data vật dụng mình cần điều khiển!
Chú Ý Ko Signed file 1 & 2. Chỉ Signed File Thứ 3
Nên cài vào Phonememory

nvlam1971

Psiloc.irRemote.v1.00.S60v3.SymbianOS9.1_SIGNED

Sao cái điều khiển của mình lại không điều khiển được nhiệt độ của Air conditioner nhỉ (loại LG), chỉ điều khiển được tốc độ gió và bật, tắt thôi. Có bạn nào biết cách chỉ cho tôi với. Xin cảm ơn nhiều.

nguyenvansang

Well-Known Member
Sao cái điều khiển của mình lại không điều khiển được nhiệt độ của Air conditioner nhỉ (loại LG), chỉ điều khiển được tốc độ gió và bật, tắt thôi. Có bạn nào biết cách chỉ cho tôi với. Xin cảm ơn nhiều.

Cái này thì dành chịu thôi! bạn có khiếu kiện dạng như thế này thì cứ hỏi nhà sản xuất nghen! :D
Đợi bản sau sẽ khắc phục lỗi này bạn ạ! :D

ngocthach

các bạn cho mình hỏi..tại sao mình cài irmote trên N73 của mình lại hok điều khiển dc vậy..ma95c dù đã chọn đúng hệ...đúng hãng...mình đả tét vời tất cả vật dụng trong nhà..vẫn hok dc. :(( huhuh..fai làm sao đây

Kojiro

Super V.I.P
các bạn cho mình hỏi..tại sao mình cài irmote trên N73 của mình lại hok điều khiển dc vậy..ma95c dù đã chọn đúng hệ...đúng hãng...mình đả tét vời tất cả vật dụng trong nhà..vẫn hok dc. :(( huhuh..fai làm sao đây

Bạn xem lại trong Settings bạn chọn vị trí cổng hồng ngoại có đúng vị trí trên máy không nhé (phía trên bên trái). Cho mượn máy nên ko nói rõ cho bạn đc :)

nvlam1971

Bạn xem lại trong Settings bạn chọn vị trí cổng hồng ngoại có đúng vị trí trên máy không nhé (phía trên bên trái). Cho mượn máy nên ko nói rõ cho bạn đc :)

Tôi dùng N73 ME đây vẫn điều khiển tốt mà bạn. Bạn kiểm tra hướng hồng ngoại (nằm bên trái điện thoại, hình elip ngang màn hình) và thử các method khác nhau xem (có từ 1-6). Chúc bạn thành công!

ngocthach

thx các bạn nhưng mà vẫn hok dc T_T mình đã thử đổi từng method rồi nhưng mà vẫn vậy ah..pótay rồi..>"<

nvlam1971

thx các bạn nhưng mà vẫn hok dc T_T mình đã thử đổi từng method rồi nhưng mà vẫn vậy ah..pótay rồi..>"<

thế thì phải kiểm tra lại hồng ngoại rồi bạn ạ. Bạn thử kết nối với máy điên thoại khác xem có hoạt động không. Tôi dùng N73ME ngon lành mà.