• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Psiloc.irRemote Update version 1.04 (trang 21)

em cài ok roài .....nhưng không bít dùng sao nữa......mấy a chỉ e cách dùng nhe.......thanks mấy a trước.......

songcon

Cách Add 1191 codes trên Psiloc vào irRemote.

1. Trước hết down 1191 codes bên dưới về, giải nén ra được folder tên 2000C3EC.
  2. Kết nối phone và PC bằng Mass Storage.
  3. Chép đè folder 2000C3EC vào E:\private\

Được thêm mấy cái codes bằng cách đơn giản... :D

sao tui kết nối phone và PC bằng Mass Storage ko được vây ai biết chỉ giùm đi
tui dùng N73ME

Kojiro

Super V.I.P
sao tui kết nối phone và PC bằng Mass Storage ko được vây ai biết chỉ giùm đi
tui dùng N73ME

Bạn không được dùng font và có ứng dụng chạy ngầm nếu muốn dùng Mass nhé! Nếu vẫn k dc thì rút thẻ cho vào đầu đọc để chép nha. Còn không nữa thì hack phone, dùng PC Suite chép vào thẻ, dùng trình quản lý file chép file đó vào nơi qui định.

vunguyentrung

Mình đã test được bản 1.03 "đầy đủ". A e nào có nhu cầu thì PM mình, mình gửi cho nhé! Không up lên được vì vi phạm nội qui diễn đàn.

Mình đã cài được trên máy N92 như bạn nhưng khi add divice và nhấp rank-> working máy báo unable to connect là sao vậy?

Kojiro

Super V.I.P
Mình đã cài được trên máy N92 như bạn nhưng khi add divice và nhấp rank-> working máy báo unable to connect là sao vậy?

Sau khi nhấn Add device, bạn chọn hiệu Tv hay gì đó bạn muốn dùng, ví dụ như mình chọn Samsung AA59-00399E, nó sẽ hiện lên 1 cái bảng có mấy cái sao màu vàng, bạn nhấp vào đó nó sẽ hiện tên TV bạn chọn, chọn luôn cái tên đ1o rồi sử dụng. Đừng làm như bạn, nó đòi kết nối internet đó. Chỉ cần hiện lên cái bảng có các số như cái remote là dùng thôi, không chọn gì thêm cả.

nguyenduythuan

ban xuyenthaulongem cho minh xin ban can sing do.ban ma ban sai ok do.thanks

Đề nghị post bài có dấu tiếng Việt!

Last edited by a moderator:

DUCBACLIEU

Bấm vào Devices sẽ ra options ,bấm vào options - vào Add Device - sẽ ra : DVD _CD_TV ....v.v. Bạn chọn TV thì bấm vào sẽ ra các nhãn hiệu TV,sau đó để cho nhanh bấm chữ SO sẽ ra mục SONY. Bấm tiếp vào SONY sẽ ra một loạt mã của remote ,chọn cho đúng mã thì chỉnh được tất cả các chức năng như remote của TV vậy, và ở ~ cách xa.

anhxike

ai giúp mình với. mình đã cài đặt xong Psiloc.irRemote.v1.00. Mình add device TV rồi, nó hiện chữ Refresh, mình bấm vào đó thì báo là kết nối Internet để down cái gì đó cho remote.Máy mình cũng đã kết nối GPRS rồi, nhưng bấm nhiều lần nó vẫn không thay đổi chữ Refresh vậy. Giúp mình với. :((

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
ai giúp mình với. mình đã cài đặt xong Psiloc.irRemote.v1.00. Mình add device TV rồi, nó hiện chữ Refresh, mình bấm vào đó thì báo là kết nối Internet để down cái gì đó cho remote.Máy mình cũng đã kết nối GPRS rồi, nhưng bấm nhiều lần nó vẫn không thay đổi chữ Refresh vậy. Giúp mình với. :((

Sau khi nhấn Add device, bạn chọn hiệu Tv hay gì đó bạn muốn dùng, ví dụ như mình chọn Samsung AA59-00399E, nó sẽ hiện lên 1 cái bảng có mấy cái sao màu vàng, bạn nhấp vào đó nó sẽ hiện tên TV bạn chọn, chọn luôn cái tên đ1o rồi sử dụng. Đừng làm như bạn, nó đòi kết nối internet đó. Chỉ cần hiện lên cái bảng có các số như cái remote là dùng thôi, không chọn gì thêm cả.

vvb_nd

Làm như Kojiro khi hiện ông sao vàng chọn OK nó báo : " irRemote Feature not supported" Mình dung E51 W 200.34.36 đã sign file thứ 3, nhưng sau đó ko vào được và chỉ hiện " irRemote Feature not supported". Xin các Pro hướng dẫn.

Ryuroden

MÌnh cũng dùng e51 Firmwave 200.34.36, bạn nên cài bản 1.03 chạy ổn định hơn, nên hack trước khi cài nhé (có hướng dẫn ở trang 10).

Bommak

MÌnh cũng dùng e51 Firmwave 200.34.36, bạn nên cài bản 1.03 chạy ổn định hơn, nên hack trước khi cài nhé (có hướng dẫn ở trang 10).

Bác may mắn thế, em dùng E51 200.34.36 như bác, cài đặt mọi thứ ngon lành, add device trùng tên với cái remote xong xuôi, nhưng kết quả là chỉ có thể điều khiển được ở khoảng cách rất rất gần :((

Mà bác làm ơn cho hỏi bác dùng điều khiển tốt nhất cho loại thiết bị nào thế. Em thử với 2 cái TV Sony nhà em thì kết quả quá thất vọng

tiny1990

có ai có mã của máy lạnh toshiba giống em không? mã là : WC-L03SE ==> tìm hoài không thấy. ức quá. em cài thành công hết. mà không điểu khiển đc cái TV nào hết. Hình như mã cũ quá nên không còn loại này. nhà em bèo lắm TV trắng đen có điều khỉn đc hẻm?